Mỗi tuần một chuyên đề

Không có bằng KTT có được bổ nhiệm kế toán trưởng

• Thread starter lequynhkthn
  • Ngày gửi
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
công ty tôi nhỏ, không đủ chi phí thuê kế toán có chứng chỉ kế toán trưởng, mọi loại sổ sách, thuế má vẫn hoàn thiện đầy đủ theo quy định, và tôi không quan tâm đến luật giời ơi này. có phạt tôi cũng không nộp, Những gì đúng đắn thì nên làm theo, không đúng thì phải làm tích cực để cho nó trở nên đúng các bạn ah.
Vấn đề này cần phải có ai thạo về luật tư vấn.
Vì việc làm trái ngành rất nhiều.
Có đầy ông chẳng học kế toán bao giờ. Đi thi chứng chỉ KTT mà vẫn đỗ để làm KTT thì cũng khôi hài thật.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KT không chuyên

Cao cấp
5/9/15
427
138
43
36
Vấn đề này cần phải có ai thạo về luật tư vấn.
Vì việc làm trái ngành rất nhiều.
Có đầy ông chẳng học kế toán bao giờ. Đi thi chứng chỉ KTT mà vẫn đỗ để làm KTT thì cũng khôi hài thật.
Nếu mà có được chứng chỉ đó thì do mấy đứa tổ chức thi cử làm láo hoặc do mấy thằng làm bằng giả. chứ đúng chất thì làm sao đủ điều kiện tham gia dự thi

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Nhân đây, theo mình được biết, khi thay đổi KTT của DN 100% vốn nước ngoài phải có thông báo gửi Bộ Tài Chính (chậm nhất là 20 ngày). Quy định này giờ còn hiệu lực không nhỉ?

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Công ty em mới thành lập vào tháng 4/2015 là công ty TNHH, em có đọc về điều kiện của kế toán trưởng thì thấy phải có đủ các tiêu chuẩn yêu cầu nhưng kế toán trưởng công ty em bổ nhiệm là vợ của Giám đốc, mà chị ấy ko có bằng cấp, chứng chỉ kế toán.Em có hỏi thì GĐ bảo không sao vì ngân hàng họ yêu cầu kế toán trưởng ký vào các giao dịch ngân hàng, không nói gì hay kiểm tra gì bằng cấp. A/c cho em hỏi như vậy là không đúng quy định thì có bị xử phạt hay ảnh hưởng tới công ty không ak.Em cảm ơn cả nhà ak!!!!!!!!!

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
A/C cho em hỏi công ty em là công ty TNHH có bổ nhiệm người làm kế toán trưởng nhưng không có chứng chỉ, hay bằng kế toán (vợ giám đốc) chỉ để ký các giao dịch ngân hàng. Như vậy liệu có ảnh hưởng tới công ty hay bị xử phạt như thế nào không ak. Em cảm ơn ak!

T

thunga29

Tư vấn thuế, PMKT, PM Nhân sự ..0909313488 Nga
14/8/15
12
2
3
36
Hà Nội
sis.vn
Cho mình hỏi chút : Mình hiện cũng đang là phụ trách kế toán vì trước mình tốt nghiệp QTKD, mình thấy luật ghi là phải tốt nghiệp chuyên ngành kế toán, kiểm toán ít nhất là trung cấp, vậy mình phải có bằng trung cấp, sau đó 2 năm mới lại thi chứng chỉ KTT ah bạn? Có cách nào khác không bạn? Mình cảm ơn.
Chào bạn. bạn photo bảng điểm cho mình nếu số mon hoc co nhieu mon lien quan den kế toán , kiem toán bạn sẽ được phép cáp chứng chỉ bình thường . Gửi vào email lethithunga2987@gmail.com

• Like
Reactions: lanbui1704
T

thunga29

Tư vấn thuế, PMKT, PM Nhân sự ..0909313488 Nga
14/8/15
12
2
3
36
Hà Nội
sis.vn
A/C cho em hỏi công ty em là công ty TNHH có bổ nhiệm người làm kế toán trưởng nhưng không có chứng chỉ, hay bằng kế toán (vợ giám đốc) chỉ để ký các giao dịch ngân hàng. Như vậy liệu có ảnh hưởng tới công ty hay bị xử phạt như thế nào không ak. Em cảm ơn ak!
Bạn đang vi phạm luật bổ nhiệm kế toán trưởng. Bên bạn chỉ được bổ nhiệm người phụ trách kế toán chứ không được bổ nhiệm kế toán trưởng nhé

X

Xa van xanh

Trung cấp
3/2/15
90
16
8
30
Bạn đang vi phạm luật bổ nhiệm kế toán trưởng. Bên bạn chỉ được bổ nhiệm người phụ trách kế toán chứ không được bổ nhiệm kế toán trưởng nhé
Vậy bên em có bị xử phạt gì không ak, và nó quy định cụ thể trong quy định nào.Em cần phải giải thích cho sếp mà em chỉ thấy có quy định về điều kiện và tiêu chuẩn KTT nhưng không thấy văn bản xử lý vi phạm.em cảm ơn ak

L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
Vậy nếu mình không học chuyên ngành kế toán, mới đi học 1 lớp kế toán dạy thêm bên ngoài. Muốn thi chứng chỉ KTT thì phải làm sao?

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Vậy nếu mình không học chuyên ngành kế toán, mới đi học 1 lớp kế toán dạy thêm bên ngoài. Muốn thi chứng chỉ KTT thì phải làm sao?

Vấn đề này mà nhiều người hỏi. Bạn cứ đọc và làm đúng QĐ trừ khi; ( Điếc không sợ súng ) Khi có chuyện các cơ quan chức năng mới sờ gáy.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Vấn đề này mà nhiều người hỏi. Bạn cứ đọc và làm đúng QĐ trừ khi; ( Điếc không sợ súng ) Khi có chuyện các cơ quan chức năng mới sờ gáy.
Sao mình thấy nhiều nơi có bác nào chả học tí gì về kế toán, hiện tại vẫn đang làm kế toán trưởng.
Lạ nhẩy?

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Các công ty mới thành lập thì lấy đâu ra kế toán có bằng kế toán trưởng. Haizzz. mà thuế có thanh tra thì nó cũng có đòi kiểm tra bằng kế toán trưởng của người phụ trách kế toán đâu.

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Sao mình thấy nhiều nơi có bác nào chả học tí gì về kế toán, hiện tại vẫn đang làm kế toán trưởng.
Lạ nhẩy?
Thế mới hay, giờ ông sếp cho tớ làm kế toán trưởng tớ cũng xin khước từ, em sợ.hahâh

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Thế mới hay, giờ ông sếp cho tớ làm kế toán trưởng tớ cũng xin khước từ, em sợ.hahâh
Bạn đúng là dại.
Làm KTT đi. Nghề của mình mà sợ thì làm được cái gì?

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Bạn đúng là dại.
Làm KTT đi. Nghề của mình mà sợ thì làm được cái gì?
Đó là nói vậy, chứ cho tớ lên KTT thì tớ sẻ bỏ thời gian học lấy bằng chứ, dại gì. Nhưng chưa có bằng mà bảo làm thì cũng chả nên.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Đó là nói vậy, chứ cho tớ lên KTT thì tớ sẻ bỏ thời gian học lấy bằng chứ, dại gì. Nhưng chưa có bằng mà bảo làm thì cũng chả nên.
Bạn ra ngoài mà xem.
Mấy ai làm KTT có bằng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA