tờ khai thuế ckết xuât ra xml nhưng không in dươc

• Thread starter trần thủy88
  • Ngày gửi
T

trần thủy88

Guest
14/5/15
48
2
8
35
mình nộp tờ khai thuế thành công. và vào gmail tải thông báo của cơ quan thuế là đã nộp thành công nhưng mình không in ra được. và tờ khai khi mình kết xuất ra xml cũng không in được là lỗi gì vậy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Máy tính của bạn đã cài Adobe Reader chưa? Dù có cài Itax viewer thì vẫn cứ phải cài thêm Adobe thì mới in được bạn nhé. Phải đọc được file pdf thì mới in được nhé.

T

trần thủy88

Guest
14/5/15
48
2
8
35
Máy tính của bạn đã cài Adobe Reader chưa? Dù có cài Itax viewer thì vẫn cứ phải cài thêm Adobe thì mới in được bạn nhé. Phải đọc được file pdf thì mới in được nhé.
mình vẫn đọc được file PDF mà. sao vẫn không in được nhỉ

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Bạn ko in được, thì máy báo lỗi gì? Có thể nói chi tiết hơn được ko? Hay là ko báo lỗi gì, khi phát lệnh in mà ko thấy báo gì.

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Bạn ko in được, thì máy báo lỗi gì? Có thể nói chi tiết hơn được ko? Hay là ko báo lỗi gì, khi phát lệnh in mà ko thấy báo gì.

H

hault

Guest
30/7/07
37
13
8
TP.Đà Nẵng
mình nộp tờ khai thuế thành công. và vào gmail tải thông báo của cơ quan thuế là đã nộp thành công nhưng mình không in ra được. và tờ khai khi mình kết xuất ra xml cũng không in được là lỗi gì vậy.
Nếu bấm biểu tượng in trên Itax Viewer không được thì bạn cứ dùng phím nóng để in cho lẹ (bấm Ctrl + P) nhé.

M

mfb1

Guest
4/7/13
8
0
1
ho chi minh
Cho mình hỏi, sao không in được trên itax viewer 1.09, mình xài bản reader mới nhất và cũ đều không được (trên win 7 và 10 luôn), bấm vào nút in thì nó cứ treo máy, xem trên task manager thì thấy java not responding, xin giúp với. Không in ra được thì không đối chiếu được hic. Xin cám ơn nhiều

T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
Cho mình hỏi, sao không in được trên itax viewer 1.09, mình xài bản reader mới nhất và cũ đều không được (trên win 7 và 10 luôn), bấm vào nút in thì nó cứ treo máy, xem trên task manager thì thấy java not responding, xin giúp với. Không in ra được thì không đối chiếu được hic. Xin cám ơn nhiều
Bạn thử copy file sang máy tính khác, rồi cài itax viewer và cài adobe reader xong in thử xem. Chứ mình hiện đang dùng itax viewer 1.0.8, adobe reader 8, win 7. Chạy bình thường, in mạnh luôn.

M

mfb1

Guest
4/7/13
8
0
1
ho chi minh
oh cám ơn bạn, mình dùng laptop win10 thì in dạng pdf của microsoft được (lúc này xài acrobat reader DC), còn in của adobe thì ngồi hoài chưa thấy ra file. mặc dù có bảng hiện lên in bao nhiêu trang và in từ trang nào .... Nên mình nghĩ in ra máy in được.
Còn máy tính bàn thì win10 hay 7 đều không được (dùng reader 10,11 hay DC đều ko được). Có chuyển qua 1 máy win7 khác thử vẫn không được. Bạn cho mình bộ cài reader 8 được ko, chứ tìm trên mạng ko thấy . Cài vào win 7 pro thấy báo lỗi.
Vì cần xài trong cty, mong bạn giúp.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Có 1 cách này nữa, nếu bấm vào máy in xong mà nó cứ trơ trơ không xuất hiện bảng in, bạn bấm tổ hợp Ctrl + P nhiều lần - liên tục (khoảng 10-20 lần) thì nó sẽ hiện ra bảng in.

• Like
Reactions: ldv and mfb1
T

Thắngcito

Trung cấp
25/6/15
69
19
18
oh cám ơn bạn, mình dùng laptop win10 thì in dạng pdf của microsoft được (lúc này xài acrobat reader DC), còn in của adobe thì ngồi hoài chưa thấy ra file. mặc dù có bảng hiện lên in bao nhiêu trang và in từ trang nào .... Nên mình nghĩ in ra máy in được.
Còn máy tính bàn thì win10 hay 7 đều không được (dùng reader 10,11 hay DC đều ko được). Có chuyển qua 1 máy win7 khác thử vẫn không được. Bạn cho mình bộ cài reader 8 được ko, chứ tìm trên mạng ko thấy . Cài vào win 7 pro thấy báo lỗi.
Vì cần xài trong cty, mong bạn giúp.
Vậy có khi nào máy tính của bạn ko có driver máy in ko? Bạn in thử file word vẫn bt chứ?
Nếu vẫn bt, bạn thử gỡ các ứng dụng đọc pdf ra, rồi restart máy tính, rồi tải thử link này: http://taimienphi.vn/download-adobe-reader-doc-file-pdf-17/8.0-phien-ban ... Cài ra xem sao.
Chứ ko được nữa, chắc do win có vấn đề. Tốt hơn hết là bạn cứ gọi bên kỹ thuật của công ty hoặc nhờ ai đó biết về IT giúp chứ, sửa lỗi kiểu này, khó lắm. Phải tận tay tận mắt mới xử lý được.

M

mfb1

Guest
4/7/13
8
0
1
ho chi minh
Ok mình sẽ thử cách của bạn . Mình đang dùng itax 1.09 và reader 11, DC. Mình cũng là dân IT mà, in .doc, .xls bình thường. Mình nghĩ thuế chưa đồng bộ được java mới nhất với itax nên khi in thì itax ko nhận được máy in. Chắc nay mai thuế ra itax mới thôi
Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều nha.

M

mfb1

Guest
4/7/13
8
0
1
ho chi minh
Mình làm theo cách của bạn nhưng vẫn không in được, hiện tại đang xài win 8.1 64bit ,cài reader 11, DC, java mới nhất 64 bit và itax viewer 1.1.0.
Nhưng trên laptop xài win 10 64bit thì lại được. Vì trên máy này mình có cài acrobat pro DC thì thấy khi in nó bật reader lên nên in ra được.
Mong anh/chị nào biết hướng dẫn dùm trên win 8.1 64bit. Vì muốn sử dụng ở cty .Xin cám ơn

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Hôm nay em vừa gặp tình trạng này do cài lại win của máy.

Có 1 cách khắc phục em thấy khá ổn, cho mn vào sau: Xóa ứng dụng đọc PDF Adobe reader, dùng thay thế bằng Foxit Reader là chạy bình thường nhé

Tuyet Huynh 91

Tuyet Huynh 91

Sơ cấp
11/1/24
1
1
1
33
Hôm nay em vừa gặp tình trạng này do cài lại win của máy.

Có 1 cách khắc phục em thấy khá ổn, cho mn vào sau: Xóa ứng dụng đọc PDF Adobe reader, dùng thay thế bằng Foxit Reader là chạy bình thường nhé
cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đã làm được ạ

• Like
Reactions: phantuannam

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA