Cho mình hỏi về mail merge trong Word với

• Thread starter ct110806
  • Ngày gửi
C

ct110806

Guest
19/8/15
3
0
1
37
Mong mọi người giúp đỡ. Mình tạo một liên kết giữa file word và file excel, sau đó khi trộn thì mình xuất ra từng file word riêng bằng cách save as. Bây giờ khi mình mở từng file word đó, mà mình không muốn liên kết nữa, tức là vẫn giữ lại dữ liệu, nhưng xóa hẳn liên kết với file excel, trở thành 1 file word mà có thể chỉnh sửa được một số dữ liệu mà mình đã trộn. Vậy ai có cách gì không ạ?
Mình nhớ có đọc ở đâu đó có cách là bấm Ctrl+A, rồi sau đó bấm tổ hợp phím gì gì đó mà xóa được. Mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Cái này mình cũng chịu.
Ko sửa được.

Y

Yến Lê 19

Guest
19/8/15
8
0
1
30
mọi người ơi !cho em hỏi với ạ, trộn thư trong word ý ví dụ như làm Phiếu Thu, Phiếu Chi thì cách chuyển số tiền bằng số sang số tiền bằng chữ thì làm như thế nào ạ.
ai biết chỉ giúp mình với, rất mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người ạ. Em cảm ơn ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mong mọi người giúp đỡ. Mình tạo một liên kết giữa file word và file excel, sau đó khi trộn thì mình xuất ra từng file word riêng bằng cách save as. Bây giờ khi mình mở từng file word đó, mà mình không muốn liên kết nữa, tức là vẫn giữ lại dữ liệu, nhưng xóa hẳn liên kết với file excel, trở thành 1 file word mà có thể chỉnh sửa được một số dữ liệu mà mình đã trộn. Vậy ai có cách gì không ạ?
Mình nhớ có đọc ở đâu đó có cách là bấm Ctrl+A, rồi sau đó bấm tổ hợp phím gì gì đó mà xóa được. Mong mọi người giúp đỡ.
Nếu đã hoàn thiện xong các bước ban chỉ việc chọn

Là nó sẽ xuất ra file đã merger, là đâu còn link gì nữa.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
mọi người ơi !cho em hỏi với ạ, trộn thư trong word ý ví dụ như làm Phiếu Thu, Phiếu Chi thì cách chuyển số tiền bằng số sang số tiền bằng chữ thì làm như thế nào ạ.
ai biết chỉ giúp mình với, rất mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người ạ. Em cảm ơn ạ.
Bạn phải chuyển số sang chữ ở bên Excel rồi đưa qua thôi chứ Word thì không có chức năng dịch số ra chữ.

C

ct110806

Guest
19/8/15
3
0
1
37
Ý mình là sau khi trộn xong thì mình không muốn có liên kết nữa

C

ct110806

Guest
19/8/15
3
0
1
37
Có ai biết không ạ? Mong mọi người giúp mình với. Mình giả sử khi cần copy 1 file word sang máy khác, có liên kết thì không lẽ không copy được à?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Có ai biết không ạ? Mong mọi người giúp mình với. Mình giả sử khi cần copy 1 file word sang máy khác, có liên kết thì không lẽ không copy được à?
Vẫn copy được chứ sao, thử là biết :)

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
mình đang muốn học sử dụng mail merge

Y

Yến Lê 19

Guest
19/8/15
8
0
1
30
mọi người cho mình hỏi với, cách tính số dư đầu kỳ, phát sinh trong kỳ, số dư cuối kỳ của sổ phụ ngân hàng với ạ
cảm ơn mọi người nhiều ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
mọi người cho mình hỏi với, cách tính số dư đầu kỳ, phát sinh trong kỳ, số dư cuối kỳ của sổ phụ ngân hàng với ạ
cảm ơn mọi người nhiều ạ.
Số dư ngân hàng được tính theo thời gian thực.

Số dư đầu kỳ đầu tiên là số tiền mà bạn nộp vào tài khoản khi mở mới tài khoản.
Số phát sinh trong kỳ gồm tiền gửi vào và tiền rút ra (Nợ - Có)
Số dư được xác định theo thời điểm cuối ngày, cuối tháng, cuối năm - tùy nhu cầu của mình ~ gọi là lũy tiến không biết có sai không :)

Ví dụ:
Mở tài khoản vào ngày 1, nộp 1tr.
Ngày 2, khách chuyển vào 2tr - số dư 3tr
Ngày 3, rút ra 1.5tr - số dư 1.5tr
Ngày 4, rút ra 0.5tr - số dư 1tr

....
Những ngày tiếp theo không phát sinh.

... Cuối tháng ngân hàng trả lãi (hoặc tùy ngày) : 0.1tr ~số dư cuối tháng 1.1tr.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA