Mỗi tuần một chuyên đề

Mong được hỗ trợ về mail merge

• Thread starter apoteeny
  • Ngày gửi
A

apoteeny

Guest
21/8/15
1
1
3
33
Hi các anh chị,
Em đang gặp vấn đề về mail merge, mong được anh chị hỗ trợ:
- Em merge Hợp đồng cho nhân viên lấy dữ liệu từ file excel, sau khi merge xong em xuất ra file word. Tuy nhien trong file gốc word em dùng để merge em có những phần được đánh numbering, vì dụ: điều 3.1, 3.2, sau khi merge xong thì file merge phần numbering vẫn bình thường nhưng sau khi nhấn nút save -> tắt-> mở lên lại thì phần numbering sẽ bị nhảy không đúng. Em vì dụ: trang 1: Hợp đồng của Nguyễn Văn A, numbering vẫn là
Điều 3:
3.1
3.2
Nhưng ở trang 2 : Hợp đồng của nguyễn văn B, numbering sẽ là:
Điều 3:
3.3
3.4
bắt đầu từ 3.3 chứ không phải 3.1 và cứ thế cho các trang tiếp theo.
Có anh chị nào đã gặp trường hợp này thì hướng dẫn cho em chút nhé
Cảm ơn anh chị

• Like
Reactions: phantuannam
Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hi các anh chị,
Em đang gặp vấn đề về mail merge, mong được anh chị hỗ trợ:
- Em merge Hợp đồng cho nhân viên lấy dữ liệu từ file excel, sau khi merge xong em xuất ra file word. Tuy nhien trong file gốc word em dùng để merge em có những phần được đánh numbering, vì dụ: điều 3.1, 3.2, sau khi merge xong thì file merge phần numbering vẫn bình thường nhưng sau khi nhấn nút save -> tắt-> mở lên lại thì phần numbering sẽ bị nhảy không đúng. Em vì dụ: trang 1: Hợp đồng của Nguyễn Văn A, numbering vẫn là
Điều 3:
3.1
3.2
Nhưng ở trang 2 : Hợp đồng của nguyễn văn B, numbering sẽ là:
Điều 3:
3.3
3.4
bắt đầu từ 3.3 chứ không phải 3.1 và cứ thế cho các trang tiếp theo.
Có anh chị nào đã gặp trường hợp này thì hướng dẫn cho em chút nhé
Cảm ơn anh chị
Bạn có thể gửi mình hợp đồng để mình merger được không? Mình hay thực hiện merger và hoàn toàn không gặp lỗi như bạn.

Trong trường hợp làm mà vẫn xảy ra tình trạng này thì bạn có thể bỏ luôn chức năng numbering đi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn Nam có biết về in file đã merger không?
Khi merger xong xuất ra 1 file word mới, bấm lệnh in dù có chọn số trang hay không trọn số trang nó đều mặc định là in tất cả các trang. Mình có chọn từ trang 1 đến trang 2 thì ko thể in được, hoặc sẽ in tất cả.
Bạn biết nguyên nhân vì sao không?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn Nam có biết về in file đã merger không?
Khi merger xong xuất ra 1 file word mới, bấm lệnh in dù có chọn số trang hay không trọn số trang nó đều mặc định là in tất cả các trang. Mình có chọn từ trang 1 đến trang 2 thì ko thể in được, hoặc sẽ in tất cả.
Bạn biết nguyên nhân vì sao không?

Đây là file mình đã merger, gồm 10 trang, mình chọn in trang 2, máy in ra trang 2 :)

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Mình không hiểu. Chắc vấn đề này ko có giải pháp.
Nếu mang file đã merger ra để đi in ở máy khác, đều ko thể chọn số trang. Chọn số trang máy in không chạy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA