Khai báo tài khoản ngân hàng cho công ty mới thành lập

• Thread starter hoangngoc1708
  • Ngày gửi
H

hoangngoc1708

Guest
7/10/13
23
1
3
Hóc Môn
Chào anh chị
Cty em mới thành lập. Em đã mua token rồi.
Bây giờ bảo hiểm yêu cầu tài khoản ngân hàng.
Nhưng tài khoản này cty em chưa có và muốn khai báo một tk mới. Như vậy em phải làm những thủ tục nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
buiminhdinh

buiminhdinh

Cao cấp
16/1/15
452
111
43
35
Phan Thiet , Bình Thuận
đăng ký mẩu 08 (tài khoản mới ) rồi nộp lên thuế, dùng tài khoản này cho nộp thế điện tử, bảo hiểm

H

hoangngoc1708

Guest
7/10/13
23
1
3
Hóc Môn
đăng ký mẩu 08 (tài khoản mới ) rồi nộp lên thuế, dùng tài khoản này cho nộp thế điện tử, bảo hiểm
Nhưng cty em chưa có tk ngân hàng. Vậy mình phải lên ngân hàng làm hay lên thuế để dăng ký.

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
1. Ra ngân hàng làm thủ tục đăng ký tài khoản công ty.
2. Làm xong nhưng chưa được giao dịch vội, Làm mẫu 08 rồi qua Thuế đăng ký với họ. Đăng ký xong, lên lần 2 làm cái thủ tục nộp thuế điện tử.
3. Xong mới được giao dịch bằng tài khoản ngân hàng đó.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào anh chị
Cty em mới thành lập. Em đã mua token rồi.
Bây giờ bảo hiểm yêu cầu tài khoản ngân hàng.
Nhưng tài khoản này cty em chưa có và muốn khai báo một tk mới. Như vậy em phải làm những thủ tục nào?
Chưa có tài khoản ngân hàng thì làm gì có cũ và mới nhỉ!

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
em muốn hỏi là tk mà chủ dn e đã có tk ở ngân hàng này rồi(tk cá nhân). dùng tk đó có dc ko hay là mình lập một tk mới

Bạn tự trả lời rồi còn gì? Tài khoản đó là tài khoản cá nhân chứ có phải của tổ chức đâu?

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn tạo 1 TK của chủ thể có tư cách pháp nhân nhé.
Đã là công ty thì ko làm kiểu nông dân là dùng TK cá nhân.

M

Me BunBon

Guest
6/5/15
2
1
3
34
Bước 1.Bạn ra ngân hàng mở TK, bây giờ hầu hết các ngân hàng đều yêu câù có kế toán trưởng thì mới cho mở TK. Nên đi 2 người để cho kt Trưởng kí luôn
[TBODY] [/TBODY]
Bước 2. Làm mẫu 08, khai báo với cquan thuế về TK ngân hàng của Cty, lên thuế nộp.
Bước 3. Vào trang "noptokhai.gdt.gov.vn" cắm token vào. Vào phần "nộp thuế" và đăng kí bước 1, chọn đúng ngân hàng mình đã đăng kí
Bước 4. In bảng ĐK nộp thuế điện tử, điền đầy đủ thông tin, có chữ kí của cả gđ và kế toán tưởng rồi lên ngân hàng họ ĐK cho thế là xong

• Like
Reactions: Hana Yuki (Snow)
M

Me BunBon

Guest
6/5/15
2
1
3
34
Bước 1.Bạn ra ngân hàng mở TK, bây giờ hầu hết các ngân hàng đều yêu câù có kế toán trưởng thì mới cho mở TK. Nên đi 2 người để cho kt Trưởng kí luôn
[TBODY] [/TBODY]
Bước 2. Làm mẫu 08, khai báo với cquan thuế về TK ngân hàng của Cty, lên thuế nộp.
Bước 3. Vào trang "noptokhai.gdt.gov.vn" cắm token vào. Vào phần "nộp thuế" và đăng kí bước 1, chọn đúng ngân hàng mình đã đăng kí
Bước 4. In bảng ĐK nộp thuế điện tử, điền đầy đủ thông tin, có chữ kí của cả gđ và kế toán tưởng rồi lên ngân hàng họ ĐK cho thế là xong

T

TOA123

Trung cấp
9/8/15
76
5
8
34
em muốn hỏi là tk mà chủ dn e đã có tk ở ngân hàng này rồi(tk cá nhân). dùng tk đó có dc ko hay là mình lập một tk mới
k sử dụng tài khoản cá nhân dc nha bạn
1.bạn ra ngân hàng mở tài khoản mới đứng tên công ty.để tránh tình trạng đi về nhiều lần vì thiếu giấy tờ .khi đi mở tài khoản bên ngân hàng nào thì bạn lên mạng vào trang w của ngân hàng đó xin mẫu hồ sơ in ra điền trước thông tin ,cho sếp đóng dấu ký tên,sau đó photo công chứng GPKD,giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu,chứng minh ND sếp + bộ hồ sơ bên ngân hàng ,sau đó ra ngân hàng mở TK.khi mở tài khoản thì ký quỹ trong TK 1 triệu .chưa có số TK bạn cũng đăng ký nộp thuế điện tử trước được,số TK bỏ trống,xác định mở tk bên ngân hàng nào thì đăng ký nộp thuế điện tử ngân hàng đó.in tờ đăng ký nộp thuế điện tử ra chung với bộ hồ sơ mở tài khoản,khi có số tài khoản,ngân hàng sẽ kích hoạt luôn tài khoản nộp thuế điện tử cho mình luôn,khỏi đi lại nhiều lần
2.Làm mẫu 08 gửi cho cơ quan thuế trong vòng 10 ngày kể từ ngày mở TK
3.Bên ngân hàng sau khi kích hoạt tk nộp thuế ĐT sẽ gửi mật khẩu về mail bạn đăng ký,bạn đăng nhập vào phần nộp thuế đổi mật khẩu là ok.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đó là tài khoản cá nhân chứ không phải tài khoản công ty nên không được đâu. Đăng ksy TK tên Công Ty thôi, nhưng chủ tk là ông chủ của em

V

vanchanganvina

Guest
23/8/17
12
1
3
32
cty mình thành lập tháng 6, tháng 7 mở tk , đã phát sinh chi trả nhà cung cấp bằng tk đó, chuyển vốn góp bằng tk đó nhưng chưa làm thông báo nào cả, giờ mình phải làm giấy tờ gì và nộp đi đâu ạ? bên mình có 3 tk: USD nguồn vốn,USD và VNĐ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA