Mỗi tuần một chuyên đề

Thời điểm xuất hóa đơn đầu ra

• Thread starter NHIMXU8491
  • Ngày gửi
N

NHIMXU8491

Guest
6/11/15
14
0
1
33
đã bảo là không cần hop dong, chỉ bên mua mới cần hop đồng (cho chắc), chứ mình bên bán thì không cần. cứ vứt hết di, và xuất hoa don ghi nhận thời điểm hiện tại, chứ nếu kèm hop dong thì sẽ lòi ra cái vụ xuất hoa don xuất muộn
Ok em cảm ơn anh nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NHIMXU8491

Guest
6/11/15
14
0
1
33
huhu. Em xin đa tạ các tiền bối. Em còn non và xanh nên rất mong được các tiền bối giúp đỡ.

N

NHIMXU8491

Guest
6/11/15
14
0
1
33
đã bảo là không cần hop dong, chỉ bên mua mới cần hop đồng (cho chắc), chứ mình bên bán thì không cần. cứ vứt hết di, và xuất hoa don ghi nhận thời điểm hiện tại, chứ nếu kèm hop dong thì sẽ lòi ra cái vụ xuất hoa don xuất muộn
Em xin đa tạ tiền bối. Em còn non và xanh rất mong được tiền bối giúp đỡ. Hì. Thanks a!

unghaithien

unghaithien

Guest
25/3/15
30
3
8
37
làm hợp đồng ký bên mua và bên bán gần ngày xuất hóa đơn rồi ký đống dấu vào là oke

M

mthang176

Guest
31/7/14
32
6
8
Hợp đồng làm cái gì cho chật tủ =))

• Like
Reactions: ketoana2
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Hợp đồng bên em đã ký T8/2014 rồi anh ơì. Giao hàng tháng 10/2014, biên bản bàn giao nghiệm thu T3/2015. và em đang tính xuất trả hóa đơn vào T11/2015 này. Thế có cách nào để bên em xuất hóa đơn mà ko bị phạt không a?

Xuất HĐ càng sớm càng tốt và chuẩn bị nộp phạt !! Không có cách nào: ( .. để bên em xuất hóa đơn mà ko bị phạt .. ) Trừ trường hợp Thanh, kiễm tra .. Bỏ qua

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Xuất HĐ càng sớm càng tốt và chuẩn bị nộp phạt !! Không có cách nào: ( .. để bên em xuất hóa đơn mà ko bị phạt .. ) Trừ trường hợp Thanh, kiễm tra .. Bỏ qua
nói gì thế, làm gì ma bị phạt, cứ viết hóa đơn xem như mới bán đây thôi, ai bảo khai thật là đã bán từ lâu

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
nói gì thế, làm gì ma bị phạt, cứ viết hóa đơn xem như mới bán đây thôi, ai bảo khai thật là đã bán từ lâu

Bạn mới nghĩ việc đối phó với Thuế thôi !! Còn HT, sổ sách KT làm thế nào khi: ( .. Hợp đồng bên em đã ký T8/2014 rồi anh ơì. Giao hàng tháng 10/2014, biên bản bàn giao nghiệm thu T3/2015. và em đang tính xuất trả hóa đơn vào T11/2015 này .. )

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn mới nghĩ việc đối phó với Thuế thôi !! Còn HT, sổ sách KT làm thế nào khi: ( .. Hợp đồng bên em đã ký T8/2014 rồi anh ơì. Giao hàng tháng 10/2014, biên bản bàn giao nghiệm thu T3/2015. và em đang tính xuất trả hóa đơn vào T11/2015 này .. )
Sửa lại hết.

• Like
Reactions: ketoana2
T

thaopp89

Guest
9/11/15
1
0
1
35
Mình cứ tưởng khi nào xuất hóa đơn cũng được cứ sau ngày thanh lý là được, nay thì mới biết, cảm ơn các bạn nhiều.

Công ty in ấn quảng cáo Bình Minh chuyên in ấn quảng cáo, in tờ rơi, in standee

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Mình cứ tưởng khi nào xuất hóa đơn cũng được cứ sau ngày thanh lý là được, nay thì mới biết, cảm ơn các bạn nhiều.
Công ty in ấn quảng cáo Bình Minh chuyên

Vì bạn quên: Thế nào là Chứng từ nghiệp vụ KT phát sinh, khi nào thì hạch toán..

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Vì bạn quên: Thế nào là Chứng từ nghiệp vụ KT phát sinh, khi nào thì hạch toán..
bên Thuế chỉ đối chiếu, xác minh hoa đơn, chứ chả ai doi chieu hop dong để biết mua bán khi nào cả, bên mua ko đòi hoa đơn cũng biết bên mua cũng sẽ ghi nhận thời điểm mua bán là thoi điệỉm của hoa đơn. và bên mua muon ghi nhận nhập kho trứoc thời điểm hóa đơn về không phải là chuyện đơn giản
bạn làm ăn máy móc quá, khiến em nó lo sợ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
bên Thuế chỉ đối chiếu, xác minh hoa đơn, chứ chả ai doi chieu hop dong để biết mua bán khi nào cả, bên mua ko đòi hoa đơn cũng biết bên mua cũng sẽ ghi nhận thời điểm mua bán là thoi điệỉm của hoa đơn. và bên mua muon ghi nhận nhập kho trứoc thời điểm hóa đơn về không phải là chuyện đơn giản
bạn làm ăn máy móc quá, khiến em nó lo sợ

Không phải mình: (.. làm ăn máy móc quá, khiến em nó lo sợ )
Nếu bạn đã làm kế toán DN thực tế ( trừ KT DV ) sẽ biết.
1 - Về bên bán: Hàng tháng, quí có chốt sổ, kiễm kê, đối chiếu... B/C TC, B/C QL nội bộ .. Việc nhập, xuất, viết HĐ không phải muốn lúc nào cũng được, vì công tác HT chỉnh sữa lại chứng từ, sổ sách, B/C.. cho hợp lý, hợp lệ không phải đơn giản ai cũng làm được. Chưa nói ở đây PS từ 8/2014
2 - Về bên mua khi chứng từ đầu vào thay đỗi ngày tháng PS thì cũng phải chỉnh sữa toàn bộ như người bán. Nếu người mua đã tiêu thụ bán ra hay đưa vào SX rồi thì sẽ HT thế nào? ( Nếu không HT nhập VT - HH trước )
3 - Thuế cũng là KT lại có nhiều thời gian nghiên cứu các chế độ chính sách hơn KT doanh nghiệp, họ đâu cần:( .. chieu hop dong để biết mua bán .. ) Vì Hợp đồng đâu phải là chứng từ làm căn cứ HT !! nhưng họ cũng biết làm thế nào để biết: Kế toán HT thế nào là hợp lý, thế nào không hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA