Những thông tư nào quan trọng trong kế toán

• Thread starter Hoai Thu 37
  • Ngày gửi
H

Hoai Thu 37

Guest
21/10/15
14
1
3
30
Bạn lên BHXH xin tài khoản và mật khẩu thử nghiệm tải iBHXH về rồi làm. Hoặc gởi mail hotrots24@gmail.com xin số tài khoản và mật khẩu thử nghiệm rồi đăng kí và nộp bình thường. Nếu muốn dùng token thì hủy I-VAN. Dùng token của thuế cũng đc. Cũng tùy nơi. Có nơi yêu cầu phải nộp qua mạng k cho nộp hso trực tiếp. Cố lên bợn. Giống nhau cả thôi.
Thank kiu bạn nha? cho mình hỏi là mình sắp gia hạn bảo hiểm xã hội vs thay đổi nơi khám chữa bệnh thì làm cùng 1 bảng D07-TS vs D01b-Ts phải không? bạn làm chưa cho t xem cái mẫu

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoai Thu 37

Guest
21/10/15
14
1
3
30
vs cái người không thay đổi nơi khám bệnh có cho vào D07-Ts k

vanson270893113

vanson270893113

Trung cấp
13/10/15
151
160
43
30
Ai cũng dk hết ak.bạn giỏi ghê
ối. nói vậy tớ ngại kìa. bằng tuổi thôi. tớ cũng vừa mới vào nghề được có 2 tháng. mà nói đúng hơn là mới vào chính thức được 1 tháng thôi á. những kiến thức đó là tớ tìm hiểu được, hoặc đã được gặp, hoặc được tiền bối chỉ giáo,... chứ không có giỏi gì đâu ạ. Trong này rất nhiều anh chị cực siêu. Như chị @HO Anh Hue, anh @Kin7,... nhiều lắm cậu ơi. Theo đấy mà học hỏi là được. :D

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
ối. nói vậy tớ ngại kìa. bằng tuổi thôi. tớ cũng vừa mới vào nghề được có 2 tháng. mà nói đúng hơn là mới vào chính thức được 1 tháng thôi á. những kiến thức đó là tớ tìm hiểu được, hoặc đã được gặp, hoặc được tiền bối chỉ giáo,... chứ không có giỏi gì đâu ạ. Trong này rất nhiều anh chị cực siêu. Như chị @HO Anh Hue, anh @Kin7,... nhiều lắm cậu ơi. Theo đấy mà học hỏi là được. :D
Đính chính lại bác HO Anh Hue là Nam nhé.
Thông tin chi tiết hỏi bạn @To Nhu Ngoc .
@To Nhu Ngoc . Rất nhiều ng thấy bác HO Anh Hue là nữ nhé.

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Vui nhể. Chắc phải off cái để xác định giới tính. ;);)

C

COMAY94

Trung cấp
23/10/14
116
3
18
29
nếu đọc lào lào tki mình nghĩ khó mà nko nỗi, chỉ là khi gặp trường hợp cụ thể nào đó cần biết luật thì tìm hiểu sâu vậy mới có thể nhớ.phải không mọi ng? khổ thiệt.nhiều quáo_O

vanson270893113

vanson270893113

Trung cấp
13/10/15
151
160
43
30
nếu đọc lào lào tki mình nghĩ khó mà nko nỗi, chỉ là khi gặp trường hợp cụ thể nào đó cần biết luật thì tìm hiểu sâu vậy mới có thể nhớ.phải không mọi ng? khổ thiệt.nhiều quáo_O
chuẩn luôn. chả ai nhớ nỗi cái nào cái nào. nằm ở đâu, mục bao nhiêu. chỉ là gặp trường hợp đó, giải quyết như vậy. sau này dần sẽ quen thôi. :)

C

COMAY94

Trung cấp
23/10/14
116
3
18
29
chuẩn luôn. chả ai nhớ nỗi cái nào cái nào. nằm ở đâu, mục bao nhiêu. chỉ là gặp trường hợp đó, giải quyết như vậy. sau này dần sẽ quen thôi. :)
mình cung cố gắng đọc lắm nke, ma bla bla một hồi là quên, cái này giống đi học hồi xưa ấy, học lý thuyết nhưng phải vận dụng làm bài tập thì mới giỏi được.hi!hi!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cảm ơn mọi người nhé.Thật sự thì em đang nản lắm đây.sao mà nó nhiều mà lằng nhằng ghê
vâng.em cảm ơn.Chị ơi cho em hỏi chị đăng kí bảo hiểm xã hội điện tử chưa ak.e tìm hiểu rồi mà vẫn chưa biết làm thế nào cho đúng? Cho em hỏi nếu đăng kí thì mình có phải lên bảo hiểm khong
Nếu đăng ký lần đầu tham gia bảo hiểm thì làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 101 nếu bạn làm ở TP.HCM, còn ở nơi khác thì nên lên bảo hiểm 1 chuyến

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Thank kiu bạn nha? cho mình hỏi là mình sắp gia hạn bảo hiểm xã hội vs thay đổi nơi khám chữa bệnh thì làm cùng 1 bảng D07-TS vs D01b-Ts phải không? bạn làm chưa cho t xem cái mẫu
bạn ở đâu mà làm thêm mẫu d07-ts nữa vậy bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Nếu bạn là kế toán mới, bạn có thể sử dụng ebook kế toán do BQT WKT biên tập, rất tiện lợi và hữu ích.

Đính kèm

• Ebook Ketoan.rar
    12 MB · Lượt xem: 44
K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Nếu bạn là kế toán mới, bạn có thể sử dụng ebook kế toán do BQT WKT biên tập, rất tiện lợi và hữu ích.
Cái file đính kèm này hay quá @Lặng Yên nhưng mà lưu sao ta?

To Nhu Ngoc

To Nhu Ngoc

Cao cấp
13/4/15
325
75
28
40
Hai Phong
Eo. Thông tin chi tiết phải hỏi bác @HO Anh Hue chứ @Kin7. Mình chỉ biết có thế thôi chi tiết thì chịu;):p.

To Nhu Ngoc

To Nhu Ngoc

Cao cấp
13/4/15
325
75
28
40
Hai Phong
Uầy.
Avatar của @Lặng Yên là thật à? @Lặng Yên là nữ hả?
@Kin7 toàn đoán sai giới tính nha:p. @Lặng Yên vẫn luôn là nữ mà;) lại còn xinh nữa đúng ko @Kin7 .

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Uầy.
Avatar của @Lặng Yên là thật à? @Lặng Yên là nữ hả?
Hihi em bị nhiều người nhầm giới tính của em là nam rồi, nên phải đổi avatar để lỡ bị nhầm hoài, mai mốt người ta nghĩ em "bê đê" thì chết ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA