Thanh toán quốc tế

• Thread starter Chitoqt
  • Ngày gửi
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
chưa có quy định nào nộp báo thêm tài khoản usd sẽ bị phạt nên a nghĩ ko cần phải sợ nhớ mail cho a cái mẫu đó a update thông tin nhé
Add skype: iam.phuc
a tên trần trọng phúc
nghe như ổng gì đi thi việt nam got talen ấy nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Anh @lam.phuc @Kin7 em gửi mẫu phụ lục 2 Anh tham khảo nè.
Hôm qua em phải cật lực tìm kiếm mới ra đóa nhé :)))

Đính kèm

• I-15 THÔNG BÁO VV THAY ĐỔI NỘI DUNG ĐKDN.docx
    50 KB · Lượt xem: 55
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
PL này ở VB nào bạn?
Nhìn hoa hết cả mắt.

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
PL này ở VB nào bạn?
Nhìn hoa hết cả mắt.
Bên Sở nói làm theo phụ lục này, em cũng chưa tra ở vb nào, nhưng đúng đây là mẫu chuẩn vì cán bộ Sở gửi em

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18

Đính kèm

• SCAN_20151216_130843984.pdf
    524.1 KB · Lượt xem: 59
I

Iam.phuc

Thành Viên Cấp Chuối
16/6/15
362
77
28
cái mẫu này a có nguyên cả list luôn nè muốn lấy bao nhiêu cũng có

Đính kèm

• Phu luc CV 4211.BKHDT.DKKD (cap nhat 10.07.2015) (1).zip
    681.9 KB · Lượt xem: 41
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Anh xem dùm em cái hóa đơn này,
dòng thuế suất là tiền thuế như này thì làm sao ạ?
HĐ gì dấu má chả có.
Dòng thuế suất gạch chéo. Tiền thuế GTGT lại ghi.
Bắt hủy đi.

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
HĐ gì dấu má chả có.
Dòng thuế suất gạch chéo. Tiền thuế GTGT lại ghi.
Bắt hủy đi.
Dạ, bên cty này kê khai thuế theo pp trực tiếp, có công văn không đóng dấu A ạ.
Cám ơn A nhé!

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Anh xem dùm em cái hóa đơn này,
dòng thuế suất là tiền thuế như này thì làm sao ạ?
không phải 0-5-10% mà la hỗn hợp nên ghi là xx. Hảng tàu có có đặt quyền ghi như vậy, ( tìm mãi không thấy công văn nào cả). Còn các cty khác ghi như vậy là bị phạt do ghi sai hết. hic hic

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Dạ, bên cty này kê khai thuế theo pp trực tiếp, có công văn không đóng dấu A ạ.
Cám ơn A nhé!
bạn ơi. bạn chỉ giúp mình mẫu I-15 thay đổi thông tin đăng ký tài khoản ngân hàng của công ty với. Mình phải in hết cái file bạn đăng lên đấy ah? hay mình thay đổi cái gì thì mình in phần đó thôi?
Công ty mình có 1 tài khoản ngân hàng trung gian (USD) mở từ tháng 5 mà mình không biết giờ mới đi khai báo nên bạn chỉ giúp mình nhé.
cảm ơn bạn!

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
bạn ơi. bạn chỉ giúp mình mẫu I-15 thay đổi thông tin đăng ký tài khoản ngân hàng của công ty với. Mình phải in hết cái file bạn đăng lên đấy ah? hay mình thay đổi cái gì thì mình in phần đó thôi?
Công ty mình có 1 tài khoản ngân hàng trung gian (USD) mở từ tháng 5 mà mình không biết giờ mới đi khai báo nên bạn chỉ giúp mình nhé.
cảm ơn bạn!
bạn khai mục nào thì in mục đó ra thôi nhé. Mục có tài khoản ngân hàng thôi. :))

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
không phải 0-5-10% mà la hỗn hợp nên ghi là xx. Hảng tàu có có đặt quyền ghi như vậy, ( tìm mãi không thấy công văn nào cả). Còn các cty khác ghi như vậy là bị phạt do ghi sai hết. hic hic
Không phải đâu nhé. họ khai theo PP trực tiếp nên hóa đơn nó như vậy á.
Nhận mấy cái này coi như đi tong phần VAT, hạch toán hết vô chi phí.

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Không phải đâu nhé. họ khai theo PP trực tiếp nên hóa đơn nó như vậy á.
Nhận mấy cái này coi như đi tong phần VAT, hạch toán hết vô chi phí.
ha ha, tòan hảng tàu lớn doanh số nhiều tỷ mỗi năm, làm gì mà truc tiếp đựoc, trực tiếp thì là hóa đơn bán hàng. Cái hoa đơn kia là giá trị gia tăng ku ơi

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
ha ha, tòan hảng tàu lớn doanh số nhiều tỷ mỗi năm, làm gì mà truc tiếp đựoc, trực tiếp thì là hóa đơn bán hàng. Cái hoa đơn kia là giá trị gia tăng ku ơi
Thế như cái hóa đơn trên thì theo bạn nên như thế nào đây?

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
bạn khai mục nào thì in mục đó ra thôi nhé. Mục có tài khoản ngân hàng thôi. :))
bạn ơi!tài khoản ngân hàng của mình là ngân hàng tự động mở cho để giao dịch vậy nên khi đăng ký mở tài khoản lúc đầu ko có tài khoản này. mình qua ngân hàng xin giấy xác nhận mở tài khoản ngân hàng thì họ bảo ko có mẫu. vậy công ty bạn làm như thế nào vậy?

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Thế như cái hóa đơn trên thì theo bạn nên như thế nào đây?
BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
Số: 3947/TCT-CS
V/v lập hoá đơn và khấu trừ thuế GTGT trong trường hợp Đại lý tại Việt Nam thu hộ Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài.
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2009.
[TBODY] [/TBODY]
Kính gửi: Cục thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
Tổng cục Thuế nhận được ý kiến của một số đơn vị về việc lập hoá đơn và khấu trừ thuế GTGT trong trường hợp Đại lý tại Việt Nam thu hộ Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài. Tổng cục thuế hướng dẫn như sau:
Căn cứ hướng dẫn tại Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế GTGT và hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế;
Căn cứ hướng dẫn tại Mục I Phần A Thông tư số 134/2008/TT-BTC ngày 31/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện nghĩa vụ thuế áp dụng đối với tổ chức, cá nhân nước ngoài kinh doanh tại Việt Nam hoặc có thu nhập tại Việt Nam;
Trường hợp Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài hoạt động tại Việt Nam thông qua Đại lý, khi Đại lý đứng ra thu hộ doanh thu cho Hãng nước ngoài thì Đại lý thực hiện xuất hoá đơn cho khách hàng như sau:
- Đại lý ghi rõ trên hoá đơn là tiền thu hộ Hãng nước ngoài, dòng tiền hàng ghi giá trị dịch vụ thanh toán cho Hãng nước ngoài (không bao gồm thuế GTGT), dòng thuế suất thuế GTGT không ghi và gạch chéo, dòng thuế GTGT ghi đúng số thuế GTGT Đại lý khấu trừ nộp thay Hãng nước ngoài theo hướng dẫn tại Thông tư số 134/2008/TT-BTC nêu trên.
- Đối với khách hàng là doanh nghiệp chế xuất: Đại lý ghi rõ trên hoá đơn là tiền thu hộ Hãng nước ngoài, dòng tiền hàng ghi giá trị dịch vụ thanh toán cho Hãng nước ngoài, dòng thuế suất thuế GTGT và thuế GTGT không ghi và gạch chéo.
Trường hợp hoạt động giao nhận kho vận bao gồm cước vận tải quốc tế: việc lập hoá đơn được thực hiện như hướng dẫn nêu trên đối với hai loại khách hàng, trên hoá đơn ghi rõ giá trị dịch vụ thu hộ chịu thuế GTGT và giá trị dịch vụ thu hộ chịu thuế GTGT (cước vận tải quốc tế) với thuế suất 0%.
Khách hàng được sử dụng hoá đơn do Đại lý thu hộ Hãng nước ngoài xuất để khấu trừ thuế GTGT đầu vào theo quy định, kể cả những hoá đơn xuất từ ngày 1/1/2009.

Tổng cục Thuế thông báo để các Cục thuế biết và đề nghị hướng dẫn doanh nghiệp thực hiện theo từng trường hợp cụ thể./.

Nơi nhận: KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
- Như trên;
- Công ty TNHH May Nienhsing VN
(trả lời cv số 13/09KT ngày 15/7/2009)
- Vụ PC, CST;
- Các Ban, đơn vị thuộc TCT;
- Lưu: VT, CS (3b).H hạnh
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG

đã ký

Phạm Duy Khương
[TBODY] [/TBODY]

• Like
Reactions: Chitoqt
Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
Số: 3947/TCT-CS
V/v lập hoá đơn và khấu trừ thuế GTGT trong trường hợp Đại lý tại Việt Nam thu hộ Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài.
CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2009.
[TBODY] [/TBODY]
Kính gửi: Cục thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
Tổng cục Thuế nhận được ý kiến của một số đơn vị về việc lập hoá đơn và khấu trừ thuế GTGT trong trường hợp Đại lý tại Việt Nam thu hộ Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài. Tổng cục thuế hướng dẫn như sau:
Căn cứ hướng dẫn tại Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế GTGT và hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế;
Căn cứ hướng dẫn tại Mục I Phần A Thông tư số 134/2008/TT-BTC ngày 31/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện nghĩa vụ thuế áp dụng đối với tổ chức, cá nhân nước ngoài kinh doanh tại Việt Nam hoặc có thu nhập tại Việt Nam;
Trường hợp Hãng giao nhận kho vận, chuyển phát nước ngoài hoạt động tại Việt Nam thông qua Đại lý, khi Đại lý đứng ra thu hộ doanh thu cho Hãng nước ngoài thì Đại lý thực hiện xuất hoá đơn cho khách hàng như sau:
- Đại lý ghi rõ trên hoá đơn là tiền thu hộ Hãng nước ngoài, dòng tiền hàng ghi giá trị dịch vụ thanh toán cho Hãng nước ngoài (không bao gồm thuế GTGT), dòng thuế suất thuế GTGT không ghi và gạch chéo, dòng thuế GTGT ghi đúng số thuế GTGT Đại lý khấu trừ nộp thay Hãng nước ngoài theo hướng dẫn tại Thông tư số 134/2008/TT-BTC nêu trên.
- Đối với khách hàng là doanh nghiệp chế xuất: Đại lý ghi rõ trên hoá đơn là tiền thu hộ Hãng nước ngoài, dòng tiền hàng ghi giá trị dịch vụ thanh toán cho Hãng nước ngoài, dòng thuế suất thuế GTGT và thuế GTGT không ghi và gạch chéo.
Trường hợp hoạt động giao nhận kho vận bao gồm cước vận tải quốc tế: việc lập hoá đơn được thực hiện như hướng dẫn nêu trên đối với hai loại khách hàng, trên hoá đơn ghi rõ giá trị dịch vụ thu hộ chịu thuế GTGT và giá trị dịch vụ thu hộ chịu thuế GTGT (cước vận tải quốc tế) với thuế suất 0%.
Khách hàng được sử dụng hoá đơn do Đại lý thu hộ Hãng nước ngoài xuất để khấu trừ thuế GTGT đầu vào theo quy định, kể cả những hoá đơn xuất từ ngày 1/1/2009.

Tổng cục Thuế thông báo để các Cục thuế biết và đề nghị hướng dẫn doanh nghiệp thực hiện theo từng trường hợp cụ thể./.

Nơi nhận: KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
- Như trên;
- Công ty TNHH May Nienhsing VN
(trả lời cv số 13/09KT ngày 15/7/2009)
- Vụ PC, CST;
- Các Ban, đơn vị thuộc TCT;
- Lưu: VT, CS (3b).H hạnh
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG

đã ký

Phạm Duy Khương
[TBODY] [/TBODY]
Oh, cám ơn bạn nhé.
Vậy mình sẽ vẫn khai VAT với mức 5%. Mới hỏi bên kia, đúng là hóa đơn thu hộ hãng tàu nước ngoài. Phần thuế gạch chéo thể hiện theo thuế nhà thầu là 5%.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA