Thanh toán quốc tế

• Thread starter Chitoqt
  • Ngày gửi
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Oh, cám ơn bạn nhé.
Vậy mình sẽ vẫn khai VAT với mức 5%. Mới hỏi bên kia, đúng là hóa đơn thu hộ hãng tàu nước ngoài. Phần thuế gạch chéo thể hiện theo thuế nhà thầu là 5%.
không phải là 5%, mà là hỗn hợp, đến nhân viên xuất hóa đơn bên hãng tàu cũng ko biết nhân chia thế nào để có số tiền thuế thư vậy.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
bạn ơi!tài khoản ngân hàng của mình là ngân hàng tự động mở cho để giao dịch vậy nên khi đăng ký mở tài khoản lúc đầu ko có tài khoản này. mình qua ngân hàng xin giấy xác nhận mở tài khoản ngân hàng thì họ bảo ko có mẫu. vậy công ty bạn làm như thế nào vậy?
bạn trả lời giúp mình với. mình chưa biết làm thế nào. cảm ơn bạn!

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
bạn trả lời giúp mình với. mình chưa biết làm thế nào. cảm ơn bạn!
Tài khỏan đó hiện tại còn không? hay là chỉ giao dịch 1 lần rồi đóng mất, giống như tài khỏan vay?
+ Nếu là TK vay, hay TK trung gian để giao dịch 1 lần rồi đóng, thì ko phải khai báo với co quan Thuế
+ nếu là tài khỏan thanh toán thì phải khai báo, nhưng giờ khai với bên sở ke hoach dầu tư, chứ không khai cho bên thue nữa.
TK thanh toán thì ngân hàng nào cũng phải có xác nhận ngày mở hay số dư cho khách,khi có yêu cầu, chứ không thể nói la "không có mẫu"

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
không phải là 5%, mà là hỗn hợp, đến nhân viên xuất hóa đơn bên hãng tàu cũng ko biết nhân chia thế nào để có số tiền thuế thư vậy.
Bên đó nói dấu "X" là thể hiện thuế nhà thấu với mức thuế suất là 5%

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Tài khỏan đó hiện tại còn không? hay là chỉ giao dịch 1 lần rồi đóng mất, giống như tài khỏan vay?
+ Nếu là TK vay, hay TK trung gian để giao dịch 1 lần rồi đóng, thì ko phải khai báo với co quan Thuế
+ nếu là tài khỏan thanh toán thì phải khai báo, nhưng giờ khai với bên sở ke hoach dầu tư, chứ không khai cho bên thue nữa
Là tài khoản trung gian thanh toán mà cũng phải khai với sở kế hoạch đầu tư đó bác. Em vừa mới làm từ cuối năm chứ đâu. :)))

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Bên đó nói dấu "X" là thể hiện thuế nhà thấu với mức thuế suất là 5%
thue nha thau là 5%. Nhưng xxx tren hoa don ko phải là thuế gtgt 5%, bạn thử nhân 5% xem. không thể ra đừong số tiền giống như vậy

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Là tài khoản trung gian thanh toán mà cũng phải khai với sở kế hoạch đầu tư đó bác. Em vừa mới làm từ cuối năm chứ đâu. :)))
119/2014/TT- BTC Hà Nội, ngày 25 tháng 8 năm 2014 áp dụng 1/9/2014
Bổ sung hướng dẫn: “Bên mua không cần phải đăng ký hoặc thông báo với cơ quan thuế tài khoản tiền vay tại các tổ chức tín dụng dùng để thanh toán cho nhà cung cấp”.

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
thue nha thau là 5%. Nhưng xxx tren hoa don ko phải là thuế gtgt 5%, bạn thử nhân 5% xem. không thể ra đừong số tiền giống như vậy
Đúng là 5% á. Nên mình cứ khai vô mục 5% luôn nhé.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
+ nếu là tài khỏan thanh toán thì phải khai báo, nhưng giờ khai với bên sở ke hoach dầu tư, chứ không khai cho bên thue nữa.
TK thanh toán thì ngân hàng nào cũng phải có xác nhận ngày mở hay số dư cho khách,khi có yêu cầu, chứ không thể nói la "không có mẫu"
Vâng. là tài khoản trung gian ngân hàng tự mở nhưng kể cả sau này có thanh toán cho bên nước ngoài thì vẫn dùng tài khoản này a ạ. e đến ngân hàng xin mà họ bảo không có mẫu. ko biết làm thế nào.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
bạn ơi!vậy cái xác nhận tài khoản bạn xin ở ngân hàng hay như thế nào?sao mình xin họ bảo không có mẫu?

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
bạn ơi!vậy cái xác nhận tài khoản bạn xin ở ngân hàng hay như thế nào?sao mình xin họ bảo không có mẫu?
ko có mẫu đúng rồi, tại mình hỏi thuế thuế nói phải khai tất tần tật nên phải nhờ ngân hàng xác nhận dùm.
Bạn soạn cái đơn đề nghị xác nhận thông tin tài khoản, gửi ngân hàng (gửi bạn thanh toán viên đã thanh toán cho cty bạn - nhờ bạn đó làm dùm cho), phí chừng 60k.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
ko có mẫu đúng rồi, tại mình hỏi thuế thuế nói phải khai tất tần tật nên phải nhờ ngân hàng xác nhận dùm.
Bạn soạn cái đơn đề nghị xác nhận thông tin tài khoản, gửi ngân hàng (gửi bạn thanh toán viên đã thanh toán cho cty bạn - nhờ bạn đó làm dùm cho), phí chừng 60k.
cảm ơn bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA