Đăng ký người phụ thuộc để giảm trừ gia cảnh qua mạng

• Thread starter Thanh Huy 9x
  • Ngày gửi
T

Thanh Huy 9x

Guest
5/11/15
26
3
3
32
Chào anh chị em bạn bè trong hội;
Mình hỏi chút nha: Mình đang kê khai mẫu 06TH trên HTKK 3.3.3 để đăng ký người phụ thuộc cho 1 nhân viên. Chị ý có 2 con nhỏ, mình muốn đưa thông tin của 2 cháu vào mẫu 06TH đó, nhưng thấy mục I chỉ có 1 dòng để điền thông tin người phụ thuộc?
Vậy mình có thể thêm dòng, vẫn tên nhân viên đó và đưa tên cháu nhỏ thứ 2 vào được không?
Chị ý lương tháng 10 vừa rồi trên 9 triệu, nhưng tháng này mình mới nộp mẫu 06 đăng ký người phụ thuộc để giảm trừ gia cảnh được không?
Cảm ơn mọi người nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mình hỏi chút nha: Mình đang kê khai mẫu 06TH trên HTKK 3.3.3 để đăng ký người phụ thuộc cho 1 nhân viên. Chị ý có 2 con nhỏ, mình muốn đưa thông tin của 2 cháu vào mẫu 06TH đó, nhưng thấy mục I chỉ có 1 dòng để điền thông tin người phụ thuộc?
Vậy mình có thể thêm dòng, vẫn tên nhân viên đó và đưa tên cháu nhỏ thứ 2 vào được không?
Chị ý lương tháng 10 vừa rồi trên 9 triệu, nhưng tháng này mình mới nộp mẫu 06 đăng ký người phụ thuộc để giảm trừ gia cảnh được không?
Cảm ơn mọi người nha!
- Bạn sẽ nhập 2 dòng cho chị ấy, mỗi dòng tương ứng với 1 cháu.
- Bạn xem điều 9, thông tư 111 :)

T

Thanh Huy 9x

Guest
5/11/15
26
3
3
32
- Bạn sẽ nhập 2 dòng cho chị ấy, mỗi dòng tương ứng với 1 cháu.
- Bạn xem điều 9, thông tư 111 :)
Bạn ơi, mình lại mắc chỗ này nè: Mình không điền mục "Số" và "Quyển số" của thông tin trên giấy khai sinh người phụ thuộc. Vậy nên không ghi và kết xuất dữ liệu được. Cho mình hỏi Số và Quyển số đó lấy ở đâu nhỉ?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Bạn ơi, mình lại mắc chỗ này nè: Mình không điền mục "Số" và "Quyển số" của thông tin trên giấy khai sinh người phụ thuộc. Vậy nên không ghi và kết xuất dữ liệu được. Cho mình hỏi Số và Quyển số đó lấy ở đâu nhỉ?
Lấy mấy cái đó ờ Giấy khai sinh chứ ở đâu nữa

• Like
Reactions: Thanh Huy 9x
P

PhanThảo_BK

Guest
11/11/15
78
9
8
30
Cảm ơn mọi người nha!
ồ. đăng kí người phụ thuộc qua điện tử ạ? bình thường em toàn nộp trực tiếp. hướng dẫn cho em cách làm được ko ạ?

• Like
Reactions: Thanh Huy 9x
T

Thanh Huy 9x

Guest
5/11/15
26
3
3
32
cảm ơn anh nhiều ạ ^^. vậy là đăng kí qua mạng xong vẫn phải lên cục thuế nộp hồ sơ ạ?
Không, bên mình nộp hôm qua, hôm nay đã có MST người phụ thuộc , không cần bản cứng nữa

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: phantuannam
EmNgok

EmNgok

Cao cấp
9/9/15
259
16
18
30
Thế còn hồ sơ chứng minh người phụ thuộc thì có phải nộp cho cơ quan thuế không vậy? Chỉ cần nộp mẫu 16H qua mạng là xong ah? Mẫu 02/ĐK - NPT thì người phụ thuộc nộp cho mình mình chỉ cần lưu tại doanh nghiệp thôi ạ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Thế còn hồ sơ chứng minh người phụ thuộc thì có phải nộp cho cơ quan thuế không vậy? Chỉ cần nộp mẫu 16H qua mạng là xong ah? Mẫu 02/ĐK - NPT thì người phụ thuộc nộp cho mình mình chỉ cần lưu tại doanh nghiệp thôi ạ
Theo kinh nghiệm bản thân vẫn nộp bt.
Ko nộp bản cứng chờ mãi chả thấy "Đã phê duyệt".

V

Vũ Thị Dương Thùy

Guest
1/3/16
1
0
1
37
chào anh chị, em làm đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh mẫu giấy khai sinh năm 2016 lại không có Quyển số bao nhiêu, vào phần mềm kê khai thiếu số quyển em không kết xuất được. giờ em phải làm thế nào, anh chị giúp em phải làm thế nào

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
chào anh chị, em làm đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh mẫu giấy khai sinh năm 2016 lại không có Quyển số bao nhiêu, vào phần mềm kê khai thiếu số quyển em không kết xuất được. giờ em phải làm thế nào, anh chị giúp em phải làm thế nào
Thì bạn điền số 0 vào ô "Quyển số" ấy, sẽ kết xuất được bình thường. Từ 2016 cấp bản sao giấy khai sinh ghi số trích lục khai sinh, nên ko còn số sổ nữa.

C

chrissie

Guest
15/2/14
11
2
3
34
tphcm
Thì bạn điền số 0 vào ô "Quyển số" ấy, sẽ kết xuất được bình thường. Từ 2016 cấp bản sao giấy khai sinh ghi số trích lục khai sinh, nên ko còn số sổ nữa.
Hi bạn, vậy lúc nộp trên nhantokhai mục quyển số mình ghi 0 luôn hả. Vì không có thông tin nên mình không điền nên hồ sơ bị lỗi vây nè:
Kiểm tra nghiệp vụ có lỗi : Tạm thời chưa cấp MST cho NPT có giấy khai sinh không có thông tin quyển

B

Bảo Hà Anh

Sơ cấp
25/12/15
32
4
8
40
Hi bạn, vậy lúc nộp trên nhantokhai mục quyển số mình ghi 0 luôn hả. Vì không có thông tin nên mình không điền nên hồ sơ bị lỗi vây nè:
Kiểm tra nghiệp vụ có lỗi : Tạm thời chưa cấp MST cho NPT có giấy khai sinh không có thông tin quyển
Bạn ơi, trường hợp này bạn giải quyết sao rồi? Mình cũng bị y chang mà chưa biết sao. Chỉ cho mình cách làm với nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA