mất ủy nhiệm chi bản gốc nhưng có sổ phụ ngân hàng có được chấp nhận khoog?

• Thread starter hoaboconganhvuanh
  • Ngày gửi
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
mất ủy nhiệm chi bản gốc nhưng có sổ phụ ngân hàng có được chấp nhận khoog?
chả là thế này, hôm nay, em mở lại sổ sach kiểm tra chứng từ có đầy đủ chưa thì phát hiện ra chị kt cũ để UNC ở đâu e không tìm thấy, nhưng chỉ thấy mỗi sổ phụ
Vậy, các Ac cho em hỏi có sổ phụ, nhưng UNC cty thanh toán cho bên bán ban gốc như thế có đưuọc thuế người ta chấp nhận không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mạn châu sa

Trung cấp
9/9/15
135
1
18
33
đợt trước cty m bị kiểm tra bên thuế vẫn yêu cầu đó mình phải ra ngân hàng xin lại và bị mất phí

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
uoc day minh quyet toan thi thue chi kiem tra so phu ngan hang thoi. Ho khong may khi de y den UNC. Cuoi nam ben ngan hang se in cho minh 1 ban xac nhan so du chuan tren so phu la dc
em cũng nghĩ là chỉ cần sổ phụ thoi, nhưng xếp bảo cứ từ từ mà tìm mà e làm gì thấy đâu chứ, khổ thân e

M

mạn châu sa

Trung cấp
9/9/15
135
1
18
33
bạn ra ngân hàng bảo với ta bạn bị mất liên 2 của UNC bạn muốn xin lại tờ UNC mà bạn bị mất
Đại khái ngân hàng sẽ cho c bản photo UNC Liên 1 đóng dẫu ngân hàng như thế thuế sẽ chập nhận

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Bạn ra ngân hàng.
Mượn họ bản gốc, photo rồi đóng dấu đỏ của ngân hàng vào là ok.
vâng ạ, chắc chỉ còn cách đấy nhưng khổ nỗi, hình như lúc đấy là nhân viên công ty chuyển tiền lại chuyển tiền ở tỉnh khác mà công ty e taanj hà nội cơ ạ,

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
vâng ạ, chắc chỉ còn cách đấy nhưng khổ nỗi, hình như lúc đấy là nhân viên công ty chuyển tiền lại chuyển tiền ở tỉnh khác mà công ty e taanj hà nội cơ ạ,
Ý là mang lệnh chi ra tỉnh khác chuyển?
Nếu khó khăn quá thì thôi.
Có trong sổ phụ ngân hàng (sổ có dấu, chữ ký đầy đủ là được rồi).

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
bạn ra ngân hàng bảo với ta bạn bị mất liên 2 của UNC bạn muốn xin lại tờ UNC mà bạn bị mất
Đại khái ngân hàng sẽ cho c bản photo UNC Liên 1 đóng dẫu ngân hàng như thế thuế sẽ chập nhận
khổ nỗi, hôm đáy xếp e giao cho nhân viên ở tận tỉnh khác chuyển tiền cho bên bán cơ mà trong khi đó cty ở hà nội, nên giờ đi xin lại thì hơi khó ạ

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Ý là mang lệnh chi ra tỉnh khác chuyển?
Nếu khó khăn quá thì thôi.
Có trong sổ phụ ngân hàng (sổ có dấu, chữ ký đầy đủ là được rồi).
đúng rồi ạ. E đã cầm cái UNC đấy bao giờ đâu mà xếp cứ bắt đi tìm từ qau tới giờ, e in sổ phụ ra thì đã có khoản thanh toán với bên bán rồi

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
khổ nỗi, hôm đáy xếp e giao cho nhân viên ở tận tỉnh khác chuyển tiền cho bên bán cơ mà trong khi đó cty ở hà nội, nên giờ đi xin lại thì hơi khó ạ
Bạn going mình ghê, nhưng mình được 1 chị tư vấn thuế bảo là ko sao, vì bên mình dung ngân hang điện tử rồi, nên UNC ko cần nữa. Sau này thuế có hỏi thì ra ngân hang xin lại là được.

N

namhaicct

0986.393.868
25/12/12
56
11
8
37
BÌNH PHƯỚC
Vẫn được chấp nhập, vì yêu cầu chiển tiền qua ngân hàng. miễn sao trong sổ phụ thể hiện rõ là chuyển tiền cho đơn vị nào là oke.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
uoc day minh quyet toan thi thue chi kiem tra so phu ngan hang thoi. Ho khong may khi de y den UNC. Cuoi nam ben ngan hang se in cho minh 1 ban xac nhan so du chuan tren so phu la dc
Chị ơi nội quy của diễn đàn là viết tiếng việt có dấu nhé chị

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Vẫn được chấp nhập, vì yêu cầu chiển tiền qua ngân hàng. miễn sao trong sổ phụ thể hiện rõ là chuyển tiền cho đơn vị nào là oke.
Anh ơi, sổ phụ bên em nhiều tờ tên người nhận, hoặc nội dung chuyen tiền bị viết tắt nhiều, và ko thể hiện số tài khoản người nhận (giấy báo nợ, báo có cũng ko thể hiện STK nhận). Bên em dung dịch vụ ngân hàng điện tử rồi, em nghe 1 chị bảo ko cần lp UNC nữa, có đúng không?
Và sổ phụ ko thể hiện stk thì có sao ko?

H

Huyền1510

Thành viên
29/10/15
109
18
18
TP Mỹ Tho
www.facebook.com
cty mình cũng mất. nhưng mình nghĩ đã có sổ phụ có mộc của ngân hàng, nếu trên sổ phụ có thể hiện chuyển khoản trả nợ cty nào thì đc rồi, trường hợp ra ngân hàng xin sao lại chứng từ phí chỉ có 22k thôi, làm phiếu yêu cầu xin chứng từ ngày nào đóng mộc cty là ok

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Anh ơi, sổ phụ bên em nhiều tờ tên người nhận, hoặc nội dung chuyen tiền bị viết tắt nhiều, và ko thể hiện số tài khoản người nhận (giấy báo nợ, báo có cũng ko thể hiện STK nhận). Bên em dung dịch vụ ngân hàng điện tử rồi, em nghe 1 chị bảo ko cần lp UNC nữa, có đúng không?
Và sổ phụ ko thể hiện stk thì có sao ko?
Kế toán bắt buộc phải có chứng từ.
Hạn chế lắm ms dùng cách là sổ phụ.

• Like
Reactions: Huyền1510
H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Kế toán bắt buộc phải có chứng từ.
Hạn chế lắm ms dùng cách là sổ phụ.
Hôm nọ em hỏi 1 chị làm cho cty tư vấn thuế, chị ấy bảo ko sao. haizzz. Nhân tiện cho em hỏi, UNC mình lưu có nhất thiết phải đúng mẫu ngân hang ko (e thấy chị kt cũ làm bang excel, nhưng bị lỗi khi in ra nên giờ phải làm lại), cty em chuyển tiền điện tử, thì ra ngân hang lấy UNC, hay là tự lập lại ạ.
Thanks!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hôm nọ em hỏi 1 chị làm cho cty tư vấn thuế, chị ấy bảo ko sao. haizzz. Nhân tiện cho em hỏi, UNC mình lưu có nhất thiết phải đúng mẫu ngân hang ko (e thấy chị kt cũ làm bang excel, nhưng bị lỗi khi in ra nên giờ phải làm lại), cty em chuyển tiền điện tử, thì ra ngân hang lấy UNC, hay là tự lập lại ạ.
Thanks!
Ủy nhiệm chi thì do bên mình lập.
Đúng mẫu hay ko thì do ngân hàng nói. Chứ mình biết sao được.
Nếu họ vẫn chuyển tiền thì mặc định là đúng mẫu. Ko cần làm lại.
Còn báo có thì bạn ra xin ngân hàng.

H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
Ủy nhiệm chi thì do bên mình lập.
Đúng mẫu hay ko thì do ngân hàng nói. Chứ mình biết sao được.
Nếu họ vẫn chuyển tiền thì mặc định là đúng mẫu. Ko cần làm lại.
Còn báo có thì bạn ra xin ngân hàng.
Ý em là UNC các năm trước ấy ạ, mà mấy năm trước cty em vẫn dung ngân hang điện tử rồi. Hiện tại Em chỉ thấy lúc nhap khẩu mới thấy sếp lập UNC thôi, Còn bình thường thì thanh toán qua internet rồi, ko cần lập UNC

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
Ý em là UNC các năm trước ấy ạ, mà mấy năm trước cty em vẫn dung ngân hang điện tử rồi. Hiện tại Em chỉ thấy lúc nhap khẩu mới thấy sếp lập UNC thôi, Còn bình thường thì thanh toán qua internet rồi, ko cần lập UNC
E đến đau đầu thôi. Xếp vừa bảo mai ra làm giấy giới thiệu hay gì đấy ra ngân hàng xin lại UNC đấy và phải mất phí với ngân hàng. Và thuế chỉ làm việc với chứng từ chứ sổ phụ không được

H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
cty mình cũng mất. nhưng mình nghĩ đã có sổ phụ có mộc của ngân hàng, nếu trên sổ phụ có thể hiện chuyển khoản trả nợ cty nào thì đc rồi, trường hợp ra ngân hàng xin sao lại chứng từ phí chỉ có 22k thôi, làm phiếu yêu cầu xin chứng từ ngày nào đóng mộc cty là ok
cho e hỏi là cùng ngân hàng nhưng chi nhánh khác tỉnh liệu có xin cấp lain đưuọc không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA