mất ủy nhiệm chi bản gốc nhưng có sổ phụ ngân hàng có được chấp nhận khoog?

• Thread starter hoaboconganhvuanh
  • Ngày gửi
H

hoaboconganhvuanh

Cao cấp
8/7/15
243
11
18
31
OMG, thanks bạn, nhờ bạn update cho mình phí ntn được ko ạ, Vì hiện tại mình muốn lấy từ năm trước đến giờ. Tính theo tờ thì tớ cũng vỡ mộng mất
mặc dù nghe xếp nói hế nhưng e vẫn theo ý kiến của e là mất UNC thì sổ phụ có daaus mộc của cngân hàng , có ghi thông tin người nhận là đưuọc a

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhhihe

Guest
17/11/15
129
10
18
30
mặc dù nghe xếp nói hế nhưng e vẫn theo ý kiến của e là mất UNC thì sổ phụ có daaus mộc của cngân hàng , có ghi thông tin người nhận là đưuọc a
uhm, t cũng nghĩ như bạn, thôi thì bao giờ thuế yêu cầu thì ra lấy sau vay

• Like
Reactions: Huyền1510
N

nhunhi186

bacsykeodua
5/10/13
65
7
8
32
hà nội
Được bạn nhé. Mình mới quyết toán, không cần ủy nhiệm chi đâu. Báo nợ, báo có là ok rồi. Mà có công văn về cái việc dùng báo nợ báo có đấy nhưng mình quên mất rồi. @

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Điều kiện để được khấu trừ thuế GTGT & Chi phí là: có chúng từ thanh toán không dùng tiền mặt, sổ phụ ngân hàng không phải là chứng từ thanh toán nên về nguyên tắc là không hợp lệ. Nên cách tốt nhất là yêu cầu ngân hàng photo lại

Pé Heo Kuteo

Pé Heo Kuteo

Kế toán cùi bắp
29/10/15
200
15
18
30
Hải Dương
mÌNH nghĩ nếu trên sổ phụ có chữ kí và dấu đỏ của ngân hàng rồi thì sổ phụ vẫn có hiệu lực

Viethuu

Viethuu

Sơ cấp
10/8/22
2
1
3
24
Cho em hỏi, em bị mất liên 2 ủy nhiệm chi rồi. Em định ra ngân hàng bảo bên họ cho e xin Giấy báo nợ rồi đóng dấu ngân hàng vào thì liệu có đc ko ak???

Viethuu

Viethuu

Sơ cấp
10/8/22
2
1
3
24
uhm, t cũng nghĩ như bạn, thôi thì bao giờ thuế yêu cầu thì ra lấy sau vay
Cho e hỏi là e mất liên 2 thì e ra ngân hàng xin Giấy báo nợ có đóng dấu mộc của ngân hàng liệu có đc ko ak???

• Like
Reactions: MINA
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Cho e hỏi là e mất liên 2 thì e ra ngân hàng xin Giấy báo nợ có đóng dấu mộc của ngân hàng liệu có đc ko ak???
Được đấy em, vì nó có thể hiện rõ trong sổ phụ NH nữa,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA