Mỗi tuần một chuyên đề

Sử dụng phần mềm KBHXH

• Thread starter Mei Mei76228
  • Ngày gửi
M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
Chào mọi người, không biết có anh chị nào sử dụng phần mềm KBHXh chưa vậy. Nếu đã sử dụng thì có thể hướng dẫn cho em được k ạh.
Bên e đã tải về rồi nhưng lúc nhập thông tin xong bấm ghi thì nó hiện bảng đã ghi rồi sau đó đứng luôn. Em khởi động máy lại và mở lại thì vẫn cứ bắt nhập lại và tình trạng trên tái diễn. có ai bị như vậy k nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tranhuyen2811

Guest
8/12/15
5
0
1
34
Bạn phải giải nén ra rồi vô file đã giải nén. Bấm vào Icon KBHXH có lưu lượng là 29.239 nếu chạy được nó sẽ hiện lên và nhập thông tin vào chọn ghi thì nó mới lưu. Còn nếu bấm file exe sẽ không được đâu bạn ạ.
Bên mình làm đúng quy trình, nhập xong lưu xong, ngày mai mở lại phần mềm bị lỗi và cho tới giờ vẫn chưa dùng được :'(

P

phucbt

Guest
8/12/15
26
3
3
30
Phần mềm kbhxh này phải nhập nhiều thông tin của người lao động quá..làm thế nào để các thực hiện các bước nhanh gọn, thuận tiện không m.người?
Hay các a/chị đã sử dụng giao dịch qua mạng của nhà cung cấp nào thuận tiện thì chia sẻ cho em mí...
Bên em có 2 Cty nhưng 1 cty sử dụng cky số của bkav, 1 là của vnpt...đang loay hoay ko biết phải làm tnao nữa cả nhà ạ.:(

• Like
Reactions: nguyenthihoa11187
M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
Bạn phải giải nén ra rồi vô file đã giải nén. Bấm vào Icon KBHXH có lưu lượng là 29.239 nếu chạy được nó sẽ hiện lên và nhập thông tin vào chọn ghi thì nó mới lưu. Còn nếu bấm file exe sẽ không được đâu bạn ạ.
Bên mình làm đúng quy trình, nhập xong lưu xong, ngày mai mở lại phần mềm bị lỗi và cho tới giờ vẫn chưa dùng được :'(

down về mà phải giải nén nữa hả. làm thế nào để giải nén vậy bạn. bên mình down về là dạng rar rồi.
Ôi nhức cả đầu. Tháng này phải làm tăng mức đóng đồ cho năm sau rồi mà vẫn còn đang lằng nhằng mấy cái vấn đề phần mềm này

A

ADP3010

Guest
5/12/15
78
0
6
30
Cho e hỏi là phần mềm này mình down trên mạng xuống là dùng dc ạ, hay là phải mua của mấy nhà cung cấp chữ ký số ạ :((((

M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
Cho e hỏi là phần mềm này mình down trên mạng xuống là dùng dc ạ, hay là phải mua của mấy nhà cung cấp chữ ký số ạ :((((

tình hình tạm thời theo mình được biết thì bạn phải dùng cái KBHXh của bên BHXH này. http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/ (bạn vào down về nhé)
còn vấn đề sử dụng được hay k thì mình cũng đang đau đầu đây :oops:

A

ADP3010

Guest
5/12/15
78
0
6
30
Vâng, mà từ 1/1/2016 sẽ thay đổi mức đóng bh đúng ko ạ, thế mình cần nộp những jh để điều chỉnh mức đóng hả chị, chỉ cần nộp mẫu D01B - TS là dc à chị :(((( e ms vào nghề nên chưa rõ lắm ạ

M

Mei Mei76228

Sơ cấp
1/12/14
45
6
8
33
Vâng, mà từ 1/1/2016 sẽ thay đổi mức đóng bh đúng ko ạ, thế mình cần nộp những jh để điều chỉnh mức đóng hả chị, chỉ cần nộp mẫu D01B - TS là dc à chị :(((( e ms vào nghề nên chưa rõ lắm ạ

Làm mẫu D02 nhé em. mẫu D01 đó chỉ dùng khi gia hạn thẻ BHYT và bảo lưu sổ thui

• Like
Reactions: ADP3010
A

ADP3010

Guest
5/12/15
78
0
6
30
Làm mẫu D02 nhé em. mẫu D01 đó chỉ dùng khi gia hạn thẻ BHYT và bảo lưu sổ thui
Chỉ cần thế là đủ à chị ơi

T

Tranhuyen2811

Guest
8/12/15
5
0
1
34
down về mà phải giải nén nữa hả. làm thế nào để giải nén vậy bạn. bên mình down về là dạng rar rồi.
Ôi nhức cả đầu. Tháng này phải làm tăng mức đóng đồ cho năm sau rồi mà vẫn còn đang lằng nhằng mấy cái vấn đề phần mềm này
Down về là file dang Rar, bạn chọn chuột phải, chọn axtract here, nó sẽ giải nén ra 1 file mới. Bạn vô file đó và bấm vào icon là dc. Quan trọng là nó có chạy hay ko í bạn. Bên mình thì ko được, Bạn làm thử đi, được thì thông báo cho a em chia vui nha

T

Tranhuyen2811

Guest
8/12/15
5
0
1
34
tình hình tạm thời theo mình được biết thì bạn phải dùng cái KBHXh của bên BHXH này. http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/ (bạn vào down về nhé)
còn vấn đề sử dụng được hay k thì mình cũng đang đau đầu đây :oops:
Bên bạn sử dụng dc ko? bên mình nó cứ bảo lỗi Window has stoped working... có lúc dùng dc, có lúc ko. mệt ghê

P

phucbt

Guest
8/12/15
26
3
3
30
em mấy ngày nay cứ mày mò để dùng cái pm kbhxh này...quá nản rồi cả nhà ạ :( nhập hết cái nọ đến cái kia..cắm chữ ký số vào thì nó báo chưa cài đặt java (trong khi java tải về...successfully rồi) Em đăng ký giao dịch qua mạng thành công trên bhxh.gov.vn rồi. nhưng không biết sử dụng giao dịch không có chữ ký số làm thế nào? ai biết chỉ em với.
(Em đang tính dvu của VNPT. 3 năm hết 1.054.000đ đây..:-( cả nhà có ai cùng cảnh với em ko?
em chưa biết dùng dvu của vnpt ntnao nữa?
Đã có QĐ của cơ quan BHXH về sử dụng bắt buộc Gdich điện tử chưa ạ?)

oanhdtm

oanhdtm

Trung cấp
17/10/12
176
16
18
hcm
em mấy ngày nay cứ mày mò để dùng cái pm kbhxh này...quá nản rồi cả nhà ạ :( nhập hết cái nọ đến cái kia..cắm chữ ký số vào thì nó báo chưa cài đặt java (trong khi java tải về...successfully rồi) Em đăng ký giao dịch qua mạng thành công trên bhxh.gov.vn rồi. nhưng không biết sử dụng giao dịch không có chữ ký số làm thế nào? ai biết chỉ em với.
(Em đang tính dvu của VNPT. 3 năm hết 1.054.000đ đây..:-( cả nhà có ai cùng cảnh với em ko?
em chưa biết dùng dvu của vnpt ntnao nữa?
Đã có QĐ của cơ quan BHXH về sử dụng bắt buộc Gdich điện tử chưa ạ?)
chưa sài KBHXH được, bạn tạm thời dùng ibhxh gia hạn thẻ trước cho nhân viên khi nào bên KBHXH hoàn thiện bạn đăng kí mà làm

• Like
Reactions: phucbt
T

trinhtrinh245

Sơ cấp
30/5/13
43
2
8
Dong Nai
Cả nhà cho em hỏi trên phần mềm KBHXH : "Giấy xác nhận của BHXH" sau khi mình ký và nộp điện tử, mình lấy chỗ nào ?

blogketoan

blogketoan

Trung cấp
Phần mềm kbhxh này phải nhập nhiều thông tin của người lao động quá..làm thế nào để các thực hiện các bước nhanh gọn, thuận tiện không m.người?
Hay các a/chị đã sử dụng giao dịch qua mạng của nhà cung cấp nào thuận tiện thì chia sẻ cho em mí...
Bên em có 2 Cty nhưng 1 cty sử dụng cky số của bkav, 1 là của vnpt...đang loay hoay ko biết phải làm tnao nữa cả nhà ạ.:(
bác này cũng đăng ký VNPT giống bên công ty em nè , em xài Ivan của VNPT thấy cũng được lắm , vì là đại lý của nó nên xài trước luôn ,giá cũng rẻ 22.000/tháng , còn KBHXH thì bên BHXH nói là chưa làm xong , khi nào xong có thông báo gì đấy

• Like
B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Có ai giúp mình với. Mình đang cần báo giảm nhưng khi kết xuất trên iBHXH thì mẫu D02-TS không ra file xml vì vậy mình không nộp điện tử được. Có ai biết thì giúp mình làm với, mò bữa giờ vẫn không được, mà sếp hối quá :((

N

ngothaonguyen112015

Guest
26/11/15
5
2
3
34
Cả nhà cho em hỏi trên phần mềm KBHXH : "Giấy xác nhận của BHXH" sau khi mình ký và nộp điện tử, mình lấy chỗ nào ?
mình vào check mail nhé, hoặc thoát ra ngoài xong vào phần quản lý hồ sơ, tra cứu hồ sơ đã lập để xem tình trạng hồ sơ của mình. những cái này có trong phần hướng dẫn sử dụng KBHXH đấy.

P

phucbt

Guest
8/12/15
26
3
3
30
bác này cũng đăng ký VNPT giống bên công ty em nè , em xài Ivan của VNPT thấy cũng được lắm , vì là đại lý của nó nên xài trước luôn ,giá cũng rẻ 22.000/tháng , còn KBHXH thì bên BHXH nói là chưa làm xong , khi nào xong có thông báo gì đấy
Vậy có khó khăn gì khi dùng Vnpt bhxh không ạ? em tải về rồi.đăng ký nhưng không đc..:(

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Vậy có khó khăn gì khi dùng Vnpt bhxh không ạ? em tải về rồi.đăng ký nhưng không đc..:(
Bạn phải hủy IVAN bên phần mềm cũ rồi mới đăng ký trên phần mềm mới được

• Like
P

phucbt

Guest
8/12/15
26
3
3
30
Bạn phải hủy IVAN bên phần mềm cũ rồi mới đăng ký trên phần mềm mới được
Chị bên VNPT vừa gdien bảo em là họ không cho dùng thử..bên họ sẽ gửi hợp đồng dùng thử 3 tháng..sau đó mới ký hợp đồng chính thức.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA