Mỗi tuần một chuyên đề

Sử dụng phần mềm KBHXH

• Thread starter Mei Mei76228
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhẫn1987

Guest
5/1/16
7
0
1
36
Cho mình hỏi mình tải dc KBHXH về cài đặt rồi nhưng nộp hồ sơ ko hiện chỗ ký lên.
đăng ký nộp điện tử cũng ko dc là sao nhỉ.
HELP ME !!!

P

phucbt

Guest
8/12/15
26
3
3
30
Lúc
Cho mình hỏi mình tải dc KBHXH về cài đặt rồi nhưng nộp hồ sơ ko hiện chỗ ký lên.
đăng ký nộp điện tử cũng ko dc là sao nhỉ.
HELP ME !!!
Lúc đầu chị đã đăng ký có chữ ký số chưa?

N

Nhẫn1987

Guest
5/1/16
7
0
1
36
Bên mình mua Token key của New CA rồi (cái này ký dc cả BHXH) .
Mình vào KBHXH đăng ký MST, mã đơn vị và điền thông tin cty rồi, cập nhật danh sách NLĐ rồi, lập hồ sơ D02TS rồi lấy số hồ sơ rồi, sau đó đến bước ký và nộp hồ sơ thì ko ký dc,
Sau đó cắm token key vào trang gddt.baohiemxahoi.gov.vn đăng ký thông tin cty thì ko dc.
Bạn giúp mình với, mình có team đó bạn nào giúp mình đi.
Tks nhiều nhiều

N

Nhẫn1987

Guest
5/1/16
7
0
1
36
Vật vã tuần trời cũng sử dụng được phần mềm KBHXH, gửi file thành công mừng muốn rơi nước mắt :D
Bạn ơi hướng dẫn mình với. huhu ko ký dc hồ sơ và ko đăng ký thông tin cty trên gddt.bahiemxahoi.gov.vn dc là sao (có token key bên NewCA rồi)

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Chào bạn
hiện tại có 2 phân mềm được gọi là miễn phí có thể kê khai được bhxh
1- IBH của ts24 ( được cấp 3 tháng miễn phí )
2- KBHXH của bảo hiểm xã hội việt nam
Nhưng hiện tại phần mềm iBH của ts24 ko cho nộp nữa và bắt mua giá hình như khoảng 2tr hơn thì phải. Còn phần mềm KBHXH cho dùng miễn phí nhưng lỗi liên tục, liên tục cập nhập mà vẫn không nộp được bhxh đâu, cho dù có nộp được nó cũng ko gửi về quận mà buộc phải lên bảo hiểm xã hội để lấy.

N

Nhẫn1987

Guest
5/1/16
7
0
1
36
Cty mình mua token key để ký rồi, chỉ cần lập hồ sơ ở KBHXH rồi kết xuất hồ sơ sang cổng thông tin BHXH ký gửi hồ sơ đi chứ nhỉ?
giống thuế ấy lập tờ khai rồi vào Tổng cục thuế để nộp tờ khai đi ( ký chứng thư số).
Vấn đề của mình là chưa đăng ký dc ở cổng thông tin điện tử BHXH để vào ký nộp hồ sơ đi.

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Khi kê khai KBHXH sẽ xảy ra 2 trường hợp
1- Ký bị lỗi không tạo được tờ khai D02
2- Ký thành công nhưng lên trang nộp báo quy trình 103 ko có mã phiếu giao nhân

kết quả cho dù có ký được 2 không vẫn bị lỗi

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Hiện tại bên mình đang bán sản phẩm VBHXH của viettel dùng cũng ok lắm

• Like
Reactions: Nhẫn1987
D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
Bên mình mua Token key của New CA rồi (cái này ký dc cả BHXH) .
Mình vào KBHXH đăng ký MST, mã đơn vị và điền thông tin cty rồi, cập nhật danh sách NLĐ rồi, lập hồ sơ D02TS rồi lấy số hồ sơ rồi, sau đó đến bước ký và nộp hồ sơ thì ko ký dc,
Sau đó cắm token key vào trang gddt.baohiemxahoi.gov.vn đăng ký thông tin cty thì ko dc.
Bạn giúp mình với, mình có team đó bạn nào giúp mình đi.
Tks nhiều nhiều
Lúc đăng ký thông tin doanh nghiệp bạn cần tick vào ô sử dụng chữ ký số trong phần mềm KBHXH thì mới ký đươc,
Thứ 2 bạn muốn đăng ký trong trang gddt.baohiemxahoi.gov.vn bạn cần xóa hết bản java cũ đi, cài đặt java plugin mới nhất hoặc bản java của bên gddt.baohiemxahoi.gov.vn, cấu hình theo file hướng dẫn là được!

N

Nhẫn1987

Guest
5/1/16
7
0
1
36
Hiện tại bên mình đang bán sản phẩm VBHXH của viettel dùng cũng ok lắm
vậy à bạn bên mình cũng đang dùng chữ ký số của Viettel ký tờ khai thuế, bạn hướng dẫn mình đăng ký khai VBHXH của viettel dc ko?
cho mình số đt đi bạn

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Cái VBHXH nó là phần mềm kê khai bhxh của viettel bạn phải mua thì sẽ được cấp 1 cái tài khoản để vào.

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
đây là giao diện của VBHXH

Đính kèm

1.7 MB · Lượt xem: 88
N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Vbhxh là phần mềm kê khai bhxh nó giống như cái kbhxh ấy, nhưng cái kbh là free còn vbhxh phải mua thêm.
Bạn có mail ko có mình xin mình gửi cho tham khảo

Cuong Dao

Cuong Dao

Guest
17/11/15
27
2
3
38
Các bác than phiền quá nhỉ.
Nếu các bác khó tính thì nên dùng thử phần mềm BHXH SIS - www.bhxhvietnam.com sẽ có được các tiện ích quản lý BHXH hữu hiệu dành cho các bác khó tính :D.

D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
Các bác than phiền quá nhỉ.
Nếu các bác khó tính thì nên dùng thử phần mềm BHXH SIS - www.bhxhvietnam.com sẽ có được các tiện ích quản lý BHXH hữu hiệu dành cho các bác khó tính :D.
Cái các doanh nghiệp muốn là đã sử dụng chữ ký số rồi thì phần mềm kèm theo phải miễn phí, nếu cứ phí chồng phí thế kia thì sao doanh nghiệp chịu được...

N

Nguyễn Mạnh Hoàng

Guest
23/12/15
23
5
3
30
Có phần mềm free đó bạn KBHXH đó nhưng nó lỗi liên tục

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA