Mỗi tuần một chuyên đề

Tra cứu thông tin hoá đơn

• Thread starter thuhuebaby
  • Ngày gửi
thuhuebaby

thuhuebaby

Trung cấp
17/7/13
138
14
18
33
Hà Nội
Khi mình vào tra cứu thông báo phát hành hoá đơn của 1 công ty ( đang lo ngại công ty thuộc vào danh sách đen DN bỏ trốn) thì thấy như này. Mình hơi thắc mắc 1 chút. Mong nhận được sự chia sẻ từ mọi người.
DN thành lập trong năm 2013 cho tới nay đã thông báo phát hành hoá đơn 2 lần. 1 lần là từ số 1 đến số 26 ( lạ nhỉ, thường thì ít nhất sẽ thông báo phát hành cả quyển là từ số 1 tới số 50 chứ nhỉ?), lần 2 là từ số 27 tới số 100. Và ở cột ghi chú thì có ghi như sau : Chuyển địa điểm do chia tách địa bàn hành chính. Cái mục ghi chú này là như nào nhỉ? cả 2 lần phát hành hoá đơn đều có mục ghi chú đó. Mình đang boăn khoăn mục ghi chú đó là chuyển địa điểm kinh doanh trên hoá đơn à? hay là như nào nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Khi mình vào tra cứu thông báo phát hành hoá đơn của 1 công ty ( đang lo ngại công ty thuộc vào danh sách đen DN bỏ trốn) thì thấy như này. Mình hơi thắc mắc 1 chút. Mong nhận được sự chia sẻ từ mọi người.
DN thành lập trong năm 2013 cho tới nay đã thông báo phát hành hoá đơn 2 lần. 1 lần là từ số 1 đến số 26 ( lạ nhỉ, thường thì ít nhất sẽ thông báo phát hành cả quyển là từ số 1 tới số 50 chứ nhỉ?), lần 2 là từ số 27 tới số 100. Và ở cột ghi chú thì có ghi như sau : Chuyển địa điểm do chia tách địa bàn hành chính. Cái mục ghi chú này là như nào nhỉ? cả 2 lần phát hành hoá đơn đều có mục ghi chú đó. Mình đang boăn khoăn mục ghi chú đó là chuyển địa điểm kinh doanh trên hoá đơn à? hay là như nào nhỉ?
Không, do việc chia tách 1 đơn vị (địa bàn) hành chính, từ 1 thành 2, từ 1 quận to thành 2 quận bé.

Ví dụ:
1. Quận Bình Tân (HCM) được tách ra từ Bình Chánh (năm 2003) thì những đơn vị nào thuộc quận mới sẽ phải điều chỉnh lại về thông tin địa chỉ trụ sở.

2. Huyện Từ Liêm (Hà Nội) tách thành Quận Bắc Từ Liêm và Nam Từ Liêm (cuối năm 2013)

2 trường hợp trên gọi là tách địa bàn hành chính :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA