Mức đóng kinh phí công đoàn

• Thread starter nguyenthitho991
  • Ngày gửi
L

luthingocdu

Sơ cấp
1/11/14
11
3
3
31
Bạn @N love 4ever NH ơi, bạn nói có quy định phạt cụ thể là quy định nào thế, hôm trước mình có hỏi cán bộ công đoàn quận của mình thì họ nói là chưa có cv phạt cụ thể mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
ui, vậy em cũng nói sếp rồi chứ, không nộp mai mốt phạt 20% trên số tiền chưa nộp còn nặng hơn nữa. Sắp tới đăng ký thang bảng lương thì có liên quan đến CĐ, nếu ko em đã bỏ luôn khi nào đụng tới rồi tính./.
không có công đoàn cơ sở thì làm thang bảng lương cũng ko cần công đoàn ký

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Bạn @N love 4ever NH ơi, bạn nói có quy định phạt cụ thể là quy định nào thế, hôm trước mình có hỏi cán bộ công đoàn quận của mình thì họ nói là chưa có cv phạt cụ thể mà.
bạn hỏi cán bộ công đoàn khi nào vậy? nghị định phạt là nghị định 88 có hiệu lực từ 25/11/2015.

L

luthingocdu

Sơ cấp
1/11/14
11
3
3
31
Hì, mình hỏi hồi tháng 10 bạn ạ, haizz, vậy là phải đi nộp tiền rồi. Bên mình chưa có tổ chức công đoàn nên phải đóng 2% lận, :(

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
mình ko đóng phí công đoàn, cũng ko làm thang bảng lương, mà có nộp BHXH ko biết có sao ko nhỉ?

L

luthingocdu

Sơ cấp
1/11/14
11
3
3
31
@N love 4ever NH ơi, mình có đọc lại cái nghị định 88 mà bạn nói nhưng cái nghị định này dành cho " LĨNH VỰC LAO ĐỘNG, BẢO HIỂM XÃ HỘI, ĐƯA NGƯỜI LAO ĐỘNG VIỆT NAM ĐI LÀM VIỆC Ở NƯỚC NGOÀI THEO HỢP ĐỒNG" mà , nên đâu có liên quan j đến việc xử phạt của công đoàn trong nước đâu.

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
@N love 4ever NH ơi, mình có đọc lại cái nghị định 88 mà bạn nói nhưng cái nghị định này dành cho " LĨNH VỰC LAO ĐỘNG, BẢO HIỂM XÃ HỘI, ĐƯA NGƯỜI LAO ĐỘNG VIỆT NAM ĐI LÀM VIỆC Ở NƯỚC NGOÀI THEO HỢP ĐỒNG" mà , nên đâu có liên quan j đến việc xử phạt của công đoàn trong nước đâu.
" LĨNH VỰC LAO ĐỘNG, BẢO HIỂM XÃ HỘI, ĐƯA NGƯỜI LAO ĐỘNG VIỆT NAM ĐI LÀM VIỆC Ở NƯỚC NGOÀI THEO HỢP ĐỒNG"

L

luthingocdu

Sơ cấp
1/11/14
11
3
3
31
Bạn đọc kỹ lại đi, lúc đầu mình cứ nghĩ như bạn, nhưng sau đọc kỹ lại mới thấy chỗ điều 24 nó nói cho mảng lao động đi ra nước ngoài làm việc cơ.

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Bạn đọc kỹ lại đi, lúc đầu mình cứ nghĩ như bạn, nhưng sau đọc kỹ lại mới thấy chỗ điều 24 nó nói cho mảng lao động đi ra nước ngoài làm việc cơ.
bạn ơi đây là 3 mảng khách nhau mà chứ có phaỉ lao động, bảo hiểm của việc đưa người lao động đi làm việc ở nước ngoài đâu

N

nguyenthitho991

Guest
8/6/12
11
2
3
tp. ho chi minh
không có công đoàn cơ sở thì làm thang bảng lương cũng ko cần công đoàn ký
có công đoàn cơ sở mà, bây giờ nói không có thì cần giấy xác nhận không đủ dk thành lập công đoàn, lại lên công đoàn tiếp lại nhắc đến kinh phí....

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
có công đoàn cơ sở mà, bây giờ nói không có thì cần giấy xác nhận không đủ dk thành lập công đoàn, lại lên công đoàn tiếp lại nhắc đến kinh phí....
trước cty bạn thành lập công đoàn cơ sở mà ko có thông báo gì với bên liên đoàn thì chắc ko tính đâu :D còn trường hợp có xác nhận của công đoàn cơ sở thì cũng chỉ thay cái biên bản họp cty thôi. Bên mình ko có công đoàn cơ sở nên cũng ko cần giấy xác nhận đó

L

LanYing278

Guest
19/3/15
60
3
8
38
Trước không đóng thì kệ thôi,khi nào có công văn của công đoàn quận thì tính tiếp. Bên mình cũng ko đóng năm 2014 lên công đoàn họ cho cái công văn nộp nguyên 2015, vừa nộp tháng trước cũng ko thấy họ nói gì cả. Nói chung là họ chỉ thu của mình mà ko cho mình hưởng gì nên chắc cũng chưa đến mức làm khó như BHXH đâu :D
Đi đóng kinh phí công đoàn phải mang những giấy tờ gì bạn? Bên mình doanh nghiệp nhỏ cũng k thành lập công đoàn, cuối năm mình định đóng 1 lần luôn.

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Đi đóng kinh phí công đoàn phải mang những giấy tờ gì bạn? Bên mình doanh nghiệp nhỏ cũng k thành lập công đoàn, cuối năm mình định đóng 1 lần luôn.
bạn mang theo giấy giới thiệu thôi, trước mình hỏi thì họ hướng dẫn đóng theo tháng hoặc 6 tháng 1 lần.

H

hongngockt34

Trung cấp
24/10/13
58
7
8
Tp.HCM
Chào các anh chị,
Công ty em chưa đóng kinh phí công đoàn từ 2009 đến nay. Giờ tính mức đóng thì cty nói đóng 2% từ năm 2013 đến nay, còn trước đó cty chỉ cần đóng 1% trên tổng quỹ lương thôi.
Trong khi bên liên đoàn lao động nói đóng 2% đó giờ, rồi sẽ được trích về công đoàn cơ sở.
Em không biết sao nữa, mong mọi người giúp đỡ./.
Nếu công ty bạn chưa có thành lập công đoàn thì đóng đúng 2% trên tổng quỹ lương tham gia bảo hiểm xã hội, nếu đã có công đoàn thì bạn nộp 34% trong tổng số 2% còn 66% thì giữ lại tại cơ sở, Còn mức trích mà bạn nói 1% đó là " đoàn phí công đoàn" . Bạn lưu ý 2 cụm từ " đoàn phí công đoàn" và " kinh phí công đoàn"

N

Ngocanh.

Guest
26/9/16
63
1
8
36
bên công ty em chỉ có 2 ngươi, dong BHXH muc luong 3.745.000/nguoi. Mới tham gia đóng BHXH lần dầu tháng 6/2016. Chưa đóng kinh phí công đoàn ạ. Sếp em bảo không đóng!Chẳng biết sao nữa nghe theo sếp thôi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA