Mỗi tuần một chuyên đề

Những giải đáp liên quan chứng nhận đăng ký mẫu dấu theo Luật DN 2014

• Thread starter Lượng kt
  • Ngày gửi
L

Lượng kt

Guest
12/9/15
16
0
1
29
Anh chị cho e hỏi : " Giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu" giờ không được cấp nữa đúng ko ạ
Chả là công ty e giờ mới mở tài khoản ngân hàng, ngân hàng yêu cầu giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu
Nhưng e hỏi gđ, gđ bảo không có, chỉ có bản "Thông báo về việc đăng tải thông tin về mẫu con dấu của doanh nghiệp trên cổng thông tin quốc gia về đăng ký doanh nghiệp thôi ạ"

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

have a nice day

Guest
22/1/10
26
10
3
Ha Nam
bạn mang bản đó ra. Ngày trước công an quản lý mẫu dấu thì mới có GCN đăng ký mẫu dấu, giờ chỉ có công bố mẫu dấu.

L

Lượng kt

Guest
12/9/15
16
0
1
29
dạ vâng.tại bản đó không có mẫu dấu của công ty e.vậy e phải tải mẫu dấu về nữa c nhỉ

T

Thảo Nguyên93

Guest
6/1/17
9
1
1
30
Gửi các anh chị. các anh chị tư vấn giúp em với ạ!
Công ty em thay đổi địa chỉ công ty, nhưng vẫn ở cùng phường, cùng quận => Giấy phép đăng ký kinh doanh cũng thay đổi và số đăng ký kinh doanh cũng thay đổi. Vì thế bên em đăng ký lại mẫu dấu.
Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em quy trình và thủ tục đăng ký mẫu dấu ạ. Em cám ơn rất nhiều!

• Like
Reactions: KT HOA
T

Thảo Nguyên93

Guest
6/1/17
9
1
1
30
Mã số thuế thì không thay đổi ạ, Vẫn dùng MST cũ.

L

Liêu Anh

Guest
17/1/17
4
1
3
30
Bạn làm thông báo qua Sở kế hoạch, mẫu thông báo trong thông tư 20 có đấy, xong nộp qua trang mạng là xong. Có ai chỉ dùm cái tải file không mình gửi kèm lên cho

• Like
Reactions: Thảo Nguyên93
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Bạn làm thông báo qua Sở kế hoạch, mẫu thông báo trong thông tư 20 có đấy, xong nộp qua trang mạng là xong. Có ai chỉ dùm cái tải file không mình gửi kèm lên cho
@Liêu Anh Untitled.png

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bên bạn nếu trên con dấu vẫn là số giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, chứng tỏ mã số thuế và số GCN ĐKKD chưa nhập làm 1. Bạn kiểm tra luôn ngành nghề kinh doanh của bên bạn có phải là đang chưa khớp với hệ thống mã ngành kinh tế Việt Nam, còn chưa có mã 4 số thì bên bạn phải mã hoá ngành nghề luôn.
Thế thì bên bạn phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh, sau đó khắc dấu mới và trả dấu cũ cho công an luôn nhé. Dấu mới sau khi khắc cần phải được đăng bố cáo với Sở kế hoạch và đầu tư nhé.

• Like
Reactions: ttta92
T

Thảo Nguyên93

Guest
6/1/17
9
1
1
30
Bên bạn nếu trên con dấu vẫn là số giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, chứng tỏ mã số thuế và số GCN ĐKKD chưa nhập làm 1. Bạn kiểm tra luôn ngành nghề kinh doanh của bên bạn có phải là đang chưa khớp với hệ thống mã ngành kinh tế Việt Nam, còn chưa có mã 4 số thì bên bạn phải mã hoá ngành nghề luôn.
Thế thì bên bạn phải làm thay đổi đăng ký kinh doanh, sau đó khắc dấu mới và trả dấu cũ cho công an luôn nhé. Dấu mới sau khi khắc cần phải được đăng bố cáo với Sở kế hoạch và đầu tư nhé.
Cám ơn bạn nhiều nhé!

K

KT HOA

Guest
18/10/16
51
2
8
31
Bên em thay đổi địa chỉ trụ sở chính thì cần làm những thủ tục j liên quan tới con dấu mới ạ.

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Chào bạn, bạn tới Phòng ĐKKD tại Sở KH-ĐT xin họ hướng dẫn và xin mẫu hồ sơ thay đổi địa chỉ trụ sở chính về làm theo mẫu rồi đem nộp,đóng phí sau đó họ hẹn ngày tới lấy lại Giấy phép ĐKKD mới, sau đó ra tiệm làm con dấu kêu người ta khắc lại địa chỉ mới Cty sau khi xuất HĐ theo địa chỉ mới thì lấy con dấu đóng song song với địa chỉ trên HĐ cũ, làm mẫu điều chỉnh thông tin HĐ (mẫu TB04/AC)nộp cho CQ thuế là ok

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn đã thay đổi ĐKKD xong rồi đúng ko?
Việc thủ tục gì liên quan đến con dấu phụ thuộc vào việc con dấu của bạn có bao lâu rồi.
- Nếu dấu của bạn có trước 1.7.2015, có đăng ký mẫu dấu do công an cấp thì bạn phải qua công an trả dấu cũ, lấy xác nhận trả con dấu cũ. Còn con dấu mới bạn khắc ở ngoài, mang lên Sở kế hoạch đầu tư làm thủ tục Công bố mẫu dấu mới.
- Nếu dấu của bạn có sau thời điểm 1.7.2015, bạn chỉ cần khắc dấu mới và làm thủ tục Công bố mẫu dấu mới với Sở kế hoạch và đầu tư thôi

T

thokunkun3008

Guest
18/2/17
13
2
3
Em chào các anh chị
Bên em mới thành lập công ty và hoạt hông từ hôm 14/02/2017, Khi thành lập thì các giấy tờ liên quan đến thành lập thì bên em thuê bên dịch vụ làm, nhưng khi trả giấy tờ họ chỉ trả có mỗi giấy đăng ký kinh doanh và thông báo mẫu dấu mà k có giấy chứng nhận mẫu dấu công ty. bên em là công ty TNHH MTV, M.N cho em hỏi không có giấy chứng nhận mẫu dấu đó có đc k ạ. và nếu k có thì làm thủ tục gì để đc cấp giấy chứng nhận đó ạ, Em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA