Mỗi tuần một chuyên đề

Những giải đáp liên quan chứng nhận đăng ký mẫu dấu theo Luật DN 2014

• Thread starter Lượng kt
  • Ngày gửi
T

thokunkun3008

Guest
18/2/17
13
2
3
Nhưng mẫu dấu đó phải có cơ quan nào chứng thực chứ ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Khi nào nick các bạn chuyển màu xanh dương như bạn @ttta92 thì sẽ có quyền đính kèm file trên Diễn đàn nhé.
Điều đó có nghĩe là tích cực trao đổi (nhưng không spam) nữa lên nhé. Cố lên! :)Screenshot 2017-02-18 13.55.15.png

Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
Luật doanh nghiệp 2014 có hiệu lực từ ngày 1/7/2015 về việc thông báo mẫu dấu, bạn chỉ cần nộp thông báo sử dụng mẫu dấu lên Sở kế hoạch sau đó trên đó người ta đăng tải công khai trên cổng thông tin điện tử rồi nhé bạn. Còn chuyện mở tài khoản ngân hàng bạn chỉ cần sao y bản chính giấy phép sau đó đại diện pháp luật cầm GPKD và con dấu ra ngân hàng mở tài khoản là được.

T

thokunkun3008

Guest
18/2/17
13
2
3
@Nguyenanluat dạ, em cảm ơn ạ.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Em chào các anh chị
Bên em mới thành lập công ty và hoạt hông từ hôm 14/02/2017, Khi thành lập thì các giấy tờ liên quan đến thành lập thì bên em thuê bên dịch vụ làm, nhưng khi trả giấy tờ họ chỉ trả có mỗi giấy đăng ký kinh doanh và thông báo mẫu dấu mà k có giấy chứng nhận mẫu dấu công ty. bên em là công ty TNHH MTV, M.N cho em hỏi không có giấy chứng nhận mẫu dấu đó có đc k ạ. và nếu k có thì làm thủ tục gì để đc cấp giấy chứng nhận đó ạ, Em cảm ơn ạ
Theo quy định mới từ khi Luật DN 2014 có hiệu lực thì cơ quan công an sẽ không cấp dấu và không cấp giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu nữa. DN có thông báo mẫu dấu, nộp cho Sở KH&ĐT, họ đăng tải trên trang thông tin của Sở. Khi cần sử dụng hoặc cần trình cho các cơn quan chức năng liên quan thì DN tự lên trang thông tin của Sở tải mẫu về, đóng dấu sao y của DN là hợp lệ. Đối với thủ tục mở TK tại ngân hàng hiện giờ cũng áp dụng như thế.
Để biết thêm chi tiết, bạn chịu khó quay lên trên, đọc các tư vấn liên quan.

• Like
Reactions: thokunkun3008
T

Tư vấn luật 365

Guest
23/2/17
2
0
1
37
Bên em thay đổi địa chỉ trụ sở chính thì cần làm những thủ tục j liên quan tới con dấu mới ạ.

Chào em, nếu như công ty của em thay đổi trụ sở chính mà khác quận, huyện, thành phố thì mới phải làm thủ tục liên quan đến con dấu mới. Còn trường hợp vẫn cùng quận, huyện thì không cần.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
K

KT HOA

Guest
18/10/16
51
2
8
31
Thay đổi địa chỉ trụ sở chính, vẫn cùng quận:
Sau khi các thủ tục với sở Ke Hoạch đầu tư, nhận ĐKKD: Làm mẫu TB04/AC gửi qua mạng, In ra 1 bản. Kẹp cùng 3 liên photo có đóng dấu địa chỉ mới của tờ hóa đơn sẽ viết sắp tới đưa cơ quan thuế.
Em vừa nộp chi cục thuế quận Ba đình xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA