Hướng dẫn cho các kế toán mới làm quen với kế toán hcsn

• Thread starter ketoandas
  • Ngày gửi
L

linhtrang94

Guest
26/10/16
3
0
1
29
mn cho e hỏi kế hoạch thu các loại đầu năm thì m phải lập như ntn dc ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lynaphan1994

Guest
20/2/17
1
0
1
29
Em chào các a/c ạ! Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành kế toán đang đi thực tập tại Bệnh viện hạng 2- em đang muốn làm kế toán thu chi nguồn kinh phí trên phần mềm DAS 9.0 nhưng em không cài được phần mềm cũng như không biết cách sử dụng phần mềm như thế nào, em chỉ cần làm một vài nghiệp vụ điển hình của bệnh viện thôi ạ! em xin cảm ơn quý anh chị đã đọc tin!

N

Ngọc BVLP

Guest
25/4/17
1
0
1
41
mình muốn hỏi quy trình hạch toán trên phần mềm das từ khi mua thuốc nhập kho, xuất kho và thanh toán tiền cho nhà cung cấp. mình mới làm kế toán ở bệnh viện nên muốn nhờ ad giúp mình với

D

duong hong tham

Guest
7/9/11
2
1
1
34
ha nam
e mới làm kế toán trường cấp 2 nhưng e không biết mh phải làm những chứng từ gì để rút NS về chi hoạt động tại trường và rút tiền gửi về chi hoạt động. giúp e với ah. có gì gửi cho e xin tài liệu vào gmail: dhtham89@gmail.com với ah.

T

trananhvan273

Guest
6/6/17
4
0
1
35
Cho em hỏi là đối với TSCĐ thanh lý thì Biên bản kiểm kê ghi như thế nào ạ?

K

kimoanh1288

Guest
13/7/17
1
0
1
35
Cho em hoi cach lam bctc tren phan mem das dc hk ah. hix e moi vo lam hk bit gi het ah.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mình cũng mới làm ở trường công lập, mọi người có thể chỉ mình cách tính lương và gửi file lương mẫu giúp mình với: ntbangtam33@gmail.com?
Các nghiệp vụ phát sinh ở trường là gì ah?
Mình cám ơn.

K

KE TOÁN HCSN

Guest
2/8/17
7
0
1
32
E làm ở trung tâm giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện. Trung tâm e quý I có giải quyết chế độ nghĩ dưỡng sức sau sinh cho viên chức vậy e có phản ánh vào báo cáo tài chính không a/c ? vậy cách hoạch toán trên phần mềm sao? mình có đưa vào tiểu mục của mục lục ngân sách nhà nước không?
Nhờ a/c nào giúp em với ah

T

teaacc

Sơ cấp
16/8/17
3
0
1
47
Em chào các a/c ạ! Em là sinh viên năm cuối chuyên ngành kế toán đang đi thực tập tại Bệnh viện hạng 2- em đang muốn làm kế toán thu chi nguồn kinh phí trên phần mềm DAS 9.0 nhưng em không cài được phần mềm cũng như không biết cách sử dụng phần mềm như thế nào, em chỉ cần làm một vài nghiệp vụ điển hình của bệnh viện thôi ạ! em xin cảm ơn quý anh chị đã đọc tin!
em vào trang http://www.pmdas.vn để tải PM DAS hoặc gọi số hỗ trợ 0243. 5186590 để được trợ giúp nhé!

D

doanphuong0290

Sơ cấp
15/8/17
28
1
8
34
cho mình hỏi với công ty minh muốn đăng ký tk ngân hàng với SKHĐT thì phải làm thế nào a. minh đọc trên mạng rồi nhưng mông lung quá. với ai có phụ lục II- 1 chuẩn rồi gửi mình xin với

T

Trần Nhữ Mạnh

Guest
21/8/17
4
0
1
32
Mình làm bên BQLDA, đơn vị tự chủ 100% kinh phí
Khi thanh toán 3 máy tính x 8tr + 3 máy in x 3tr = 33tr
Thì mình hạch toán như nào? cho vào tiểu mục nào ạ?
Và có đc tính là TSCĐ k

M

Manhkun

Guest
7/9/17
2
0
1
35
E chào các anh chị, e mới đc nhận vào làm kế toán khối đoàn thể ở huyện. Khi nhận bàn giao từ kế toán cũ thì e thấy trên sổ TSCĐ vẫn theo dõi những trang thiết bị, máy móc lẽ ra là CCDC (theo TT 162), vẫn tính hao mòn như ngày trước. Bây giờ e muốn đánh giá lại và tách sổ TSCĐ, sổ CCDC riêng thì quy trình như thế nào ạ?

Q

Quynh@123

Guest
4/11/17
2
1
1
29
Em chào các anh chị, anh chị cho em hỏi là cách tính luơng và bảo hiểm xã hội ra số tiền nhập lên phần mềm imas ạ, em thấy chị kế toán cũ có tính ra nhưng số lại khác so với giấy rút dự toán ngân sách, em mới vào làm nên nhiều cái chưa hiểu lắm ạ, em cám ơn anh chi nhiều ạ

Q

Quynh@123

Guest
4/11/17
2
1
1
29
Anh chị ơi, em mới vào làm thôi nên có nhiều cái không rõ, đơn vị của em là truờng học,anh chi có thể cho em xin mail, em muốn đựoc học hỏi từ các anh chị ạ, em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Z

ZzLingingzZ

Guest
16/11/16
8
3
3
32
Anh chị ơi, em mới vào làm thôi nên có nhiều cái không rõ, đơn vị của em là truờng học,anh chi có thể cho em xin mail, em muốn đựoc học hỏi từ các anh chị ạ, em cảm ơn anh chị nhiều ạ
mình không làm bên mảng kế toán trường học mà làm kế toán bên hành chính sự nghiệp nhưng có gì bạn có thể mail hỏi mình biết gì sẽ giúp đỡ. mail mình: linh.kthndt@gmail.com

D

doanphuong0290

Sơ cấp
15/8/17
28
1
8
34
anh chị ơi cho em hỏi chút. công ty em tam 2 tháng ko co hoat động gi nhưng vừa rồi lại xuất ra mấy hđ tư vân về đất đai. anh ý nhờ em mua ít hđ đầu vào về tiếp khách, mà em chưa biết mua như thế nào cho hợp luý ạ. vùa rồi xuất tổng hđ chua bao gom thue la 58 tr, các chị cho em ý kiến nen mua hd khoảng bn thi hợp lý ạ

L

linh.kiwi

Sơ cấp
10/4/15
2
0
1
32
Các anh/chị cho em hỏi ạ: Cơ quan em mua máy điều hòa, có giá trị <10tr đồng. Hiện giờ bên em đang làm thủ tục thanh toán cho người bán, hồ sơ thanh toán gồm có Hợp đồng, BB bàn giao, BB thanh lý HĐ, Hóa đơn, Tờ trình mua sắm, Quyết định mua sắm của thủ trưởng đơn vị, Quyết định lựa chọn nhà cung cấp. Em có phải lấy 03 báo giá không ạ? và khoản thanh toán này e thanh toán từ nguồn kp không tự chủ có được không ạ? E mới làm kế toán nên chưa rõ về hồ sơ thanh toán, mong anh/chị giúp đỡ ạ

N

Nguyễn Thị Hậu 79

Sơ cấp
4/12/17
7
0
1
35
mình chuản bị vào trường công lạp cấp 2 làm, trường có thu chi và dùng phàn mềm imas nhưng mình không biết bắt đàu từ những gì. Mình có nghe chị kế toán trường nói là 2 quý rồi chị đó chưa báo cáo 1 cái gì và thuế không đụng tới...mong các anh chị giúp đỡ em, em cần phải làm những gì ạ ( câu hỏi em biết là chung chung nhưng do em chưa tiếp nhận nên không biết cụ thể như thế nào?) e thấy lo quá

N

Nguyễn Thị Hậu 79

Sơ cấp
4/12/17
7
0
1
35
Cho mình hỏi muốn in bó cáo trên phần mềm imas thì những bước cụ thể như thế nào vaỵ bạn?
Mình làm kế toán trường cấp 2. mình có nghe nói 2 quý rồi kế tón trước k quyết toán thuế và báo cáo 1 cái gì hết, giờ mình vào nhận việc thì không biết phải làm như thế nào, mong bạn giúp đỡ

N

Nguyễn Thị Hậu 79

Sơ cấp
4/12/17
7
0
1
35
e mới làm kế toán trường cấp 2 nhưng e không biết mh phải làm những chứng từ gì để rút NS về chi hoạt động tại trường và rút tiền gửi về chi hoạt động. giúp e với ah. có gì gửi cho e xin tài liệu vào gmail: dhtham89@gmail.com với ah.
mình cũng chuẩn bị vào trường mf k biết gì hết, bạn làm rồi có gì giúp mình với, mình nghe nói trường đang sử dụng phàn mềm imas

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA