Kinh nghiệm khi doanh nghiệp thuê kế toán ngoài giờ

• Thread starter vtkong
  • Ngày gửi
V

vtkong

Đời không như là mơ
10/10/15
13
0
1
36
Hà Nội
thietkethicongnhadep.net
  • Các hóa đơn xuất từ đầu năm 2016 cho tới thời điểm 30/4/2016 vẫn được chấp nhận cho khấu trừ nhé bạn, Nếu bạn không chấp nhận đóng phạt 1,4 triệu để nộp mẫu 06 thì sau ngày 30/4/2016 mới bị chuyển sang PP truc tiep
Quan trọng là mình muốn chuyển sang phương pháp trực tiếp và đã nói từ trong tết là phải làm rồi mà. Đến lúc xuất hóa đơn cho khách thì lại phải hẹn chậm người ta lại đó bạn ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vtkong

Đời không như là mơ
10/10/15
13
0
1
36
Hà Nội
thietkethicongnhadep.net
Cám ơn các bạn đã đọc bài, bây giờ mọi việc xong rồi mình cũng không chấp. Mình đi làm bên ngoài nhiều, thực sự để xử em ấy thì quá dễ nhưng thôi không chấp với nó

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Có mấy vấn đề, tuy nhiên tiên trách kỷ hậu trách nhân. Chủ top đã không kiểm soát kỹ khi thuê ngoài làm kế toán. Thuê làm outsource hoặc tuyển kế toán làm tại chỗ đều cần kiểm tra kỹ. Vấn đề này không chỉ là kế toán mà khi làm bất kỳ công việc khác đều vậy hếtah

H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Thấy không đủ năng lực và trách nhiệm thì thôi đừng sử dụng người ta nữa, viết bài chia sẻ là được rồi chứ đưa CMND lên làm gì người ta hết cơ hội để hoàn thiện mình tốt hơn

V

vtkong

Đời không như là mơ
10/10/15
13
0
1
36
Hà Nội
thietkethicongnhadep.net
Chào các bạn, mình cũng biết bạn ấy không có nhiều kinh nghiệm nhưng cũng chấp nhận. Nhưng quan trọng là thái độ làm việc, các bạn hiểu chứ?

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Đọc xong bài của chủ TOP mà cũng khá buồn cười cái con bé đó. Khi thuê người làm cũng nên để ý cách làm việc của họ và ngwòc lại, chủ cũng nên tạo điều kiện thoải mái cho người làm, Cả 2 cùng có lợi

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
xem ảnh thì cũng mắt phượng mày ngài đấy chứ nhỉ :D

D

Duyên 2057

Guest
2/6/16
103
8
18
32
Mình cũng sinh năm 1992, đi làm ở cty xây dựng, đó giờ chưa bao giờ phạm phải việc gì gây phien đến cty cả, nhưng sếp mình nói rằng " tôi có tiền thì tôi quyền, được làm ở đây là may mắn lắm rồi, ngoài kia bao nhiêu ng đang thất nghiep, lương của cô cao thứ 2 công ty này rồi ( 3tr1 ko phụ cấp thêm cho việc lao công, chạy đi giao nhận hồ sơ, ngân hàng, văn thư.... nói chung công ty này nội bộ mình làm hết), tôi trả lương nên tôi muon nói gì thì nói, ko chịu được thì nghỉ, chừng nào cô có tiền hơn tôi thì cô có quyền nói lại tôi. Thường thì sếp chẳng chửi mình chuyện chuyên môn đâu chỉ bắt bẻ những cái như là :
- đưa báo giá của bên kỹ thuật lên, sếp hỏi đây phải giá rẻ nhất chưa? tôi vừa gọi bên kia có giá rẻ hơn. và đương nhiên đó là cty sếp bịa ra để chửi.
- Sếp nói chuyện vô lý bị kỹ thuật nói lại, sếp quê, kêu kế toán lên trút tâm sự, bắt trả lời ai đúng ai sai.
- Cái cây trong công ty nó bị thiếu nắng nó gần chết, gia hạn cho kế toán bắt phải làm cái cây xanh tốt lại.
Nghe mọi người nói làm 2 năm rồi chưa được tăng lương, cả cty điều được bao cơm trưa riêng kế toán muốn ăn thì trừ 650k trong lương. Sếp nói kế toán có cái gì khó đâu mà trả lương cao.
Mình bức xúc dữ lắm. có vài lần tức quá nhẹ nhàn hỏi lại vấn đề sếp đang chửi vô lí thế là 30p sau bị gọi lên đe doạ cho nghỉ việc
Cty mình nguoi làm lâu nhat là 3 năm ( lương 3tr5)
thấp nhất 1 năm lương 2trieu
ôi trời bạn cũng giỏi chịu đựng đấy. mình làm việc người ta trả lương đúng nhưng không ai mất không và cho không cái gì cả. Bạn không nghĩ là nên đổi chỗ làm đi ak

D

Duyên 2057

Guest
2/6/16
103
8
18
32
Chào mọi người!
Em tốt nghiệp cao đẳng được gần 3 năm, nhưng thực chất tiếp xúc với công việc kế toán được hơn nửa năm và vào làm cho công ty của 1 người quen , công việc kế toán nội bộ lẫn thuế. nhưng kinh nghiệm của em lại không có nhiều. nên nhiều khi em thấy lo sợ: không biết làm vầy có đúng không, hạch toán vậy đúng chưa? còn thiếu gì không, có hợp lý không...???
Mai mắn là chị kế toán cũ rất tốt, em không biết gì có thể hỏi chị ấy, chị sẽ giải thích và hướng dẫn làm. em cũng muốn nâng cao kỹ năng nghề của mình lên, nhưng khi mà em đọc đến các thông tư, quyết định thì chúng nó chẳng thể nào vào đầu em , em không hình dung ra nó là như thế nào! bó tay, cả nhà có bí quyết gì không, chỉ em với ( à mà sếp em kêu em học 1 lớp kế toán trưởng, vì công ty chỉ có mình em làm kế toán, mà em sợ không đủ sức theo học:p:p:p)
Bạn giống mình quá, tìm lớp thực tế học xem có thể nâng cao đ nghiệp vụ xíu nào không hihi mình đang tính thế đấy

L

lightsphere

Guest
23/10/12
23
4
3
ha noi
Cũng có thể vấn đề phát sinh từ doanh nghiệp, cái gì em nghĩ cũng có nguyên nhân chủ quan và khách quan

D

Duyên 2057

Guest
2/6/16
103
8
18
32
Cám ơn các bạn đã đọc bài, bây giờ mọi việc xong rồi mình cũng không chấp. Mình đi làm bên ngoài nhiều, thực sự để xử em ấy thì quá dễ nhưng thôi không chấp với nó
Thật đáng buồn cho một người làm kế toán. Mình nghĩ dù là có nguyên nhân gì đi chăng nữa thì bạn ấy cũng nên có trách nhiệm với công việc mình đã nhận. Trách nhiệm là điều không thể thiếu đối với 1 ai dù đó là công việc gì và như thế nào.

N

ninh cua

Guest
1/12/15
7
4
3
31
Ng nhiệt tình có trách nhiệm trong công việc thì lại thất nghiệp. Éo le quá. Có ai làm dịch vụ ngoài giờ không. Thuê e làm đi. Thất nghiệp đáng sợ quá. E có kinh nghiệm làm trong công ty dịch vụ kiểm toán rồi ạ. Bctc lên tốt ạ. Biết kiểm toán bctc ạ.

• Like
Reactions: Huyền1243
T

Thiendao

Guest
30/5/16
15
0
1
33
Ng nhiệt tình có trách nhiệm trong công việc thì lại thất nghiệp. Éo le quá. Có ai làm dịch vụ ngoài giờ không. Thuê e làm đi. Thất nghiệp đáng sợ quá. E có kinh nghiệm làm trong công ty dịch vụ kiểm toán rồi ạ. Bctc lên tốt ạ. Biết kiểm toán bctc ạ.
B cho minh sdt ?

nganluan

nganluan

Trung cấp
24/7/15
194
13
18
32
Chào mọi người!
Em tốt nghiệp cao đẳng được gần 3 năm, nhưng thực chất tiếp xúc với công việc kế toán được hơn nửa năm và vào làm cho công ty của 1 người quen , công việc kế toán nội bộ lẫn thuế. nhưng kinh nghiệm của em lại không có nhiều. nên nhiều khi em thấy lo sợ: không biết làm vầy có đúng không, hạch toán vậy đúng chưa? còn thiếu gì không, có hợp lý không...???
Mai mắn là chị kế toán cũ rất tốt, em không biết gì có thể hỏi chị ấy, chị sẽ giải thích và hướng dẫn làm. em cũng muốn nâng cao kỹ năng nghề của mình lên, nhưng khi mà em đọc đến các thông tư, quyết định thì chúng nó chẳng thể nào vào đầu em , em không hình dung ra nó là như thế nào! bó tay, cả nhà có bí quyết gì không, chỉ em với ( à mà sếp em kêu em học 1 lớp kế toán trưởng, vì công ty chỉ có mình em làm kế toán, mà em sợ không đủ sức theo học:p:p:p)
mình cũng giống bạn ý. đọc thông tư chữ vô chữ không? không biết làm cách nào để nắm rõ hết thông tư cả? đầu óc choán ván lơ lửng ý! nhiều lúc tập trung lắm thì cũng coi như nhét ddc vài chữ:p

• Like
Reactions: ktngan
V

vtkong

Đời không như là mơ
10/10/15
13
0
1
36
Hà Nội
thietkethicongnhadep.net
Chào mọi người!
Chào bạn, đừng có sợ, bảo bố mẹ chuẩn bị vài chục triệu làm cho tự tin. Khi làm sai bạn sẽ chịu trách nhiệm về những việc của mình bằng tài chính. Mình đảm bảo rằng kĩ năng cũng như kinh nghiệm của bạn sẽ lên rất nhanh. Đó là cách học việc nhanh nhất mà mình từng làm. Mọi thứ đều có giá, để có được kinh nghiệm nhiều thì cái giá phải trả sẽ phải tương đương. Không ai tự dưng mà biết cả.
Dear!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình cũng giống bạn ý. đọc thông tư chữ vô chữ không? không biết làm cách nào để nắm rõ hết thông tư cả? đầu óc choán ván lơ lửng ý! nhiều lúc tập trung lắm thì cũng coi như nhét ddc vài chữ:p
Mình nghĩ chẳng ai có thể mà nhớ tất cả thông tư, theo mình nên hệ thống những thông tư văn bản cần theo từng sắc thuế riêng, đụng tới cái nào mở ra thôi
Trang tư vấn kế toán cũng là một nơi mà bạn có thể trao dồi từng chút một mà không cần phải nghiền ngẫm quá nhiều thông tư
http://tuvan.webketoan.vn/

• Like
Reactions: nganluan
nganluan

nganluan

Trung cấp
24/7/15
194
13
18
32
Mình nghĩ chẳng ai có thể mà nhớ tất cả thông tư, theo mình nên hệ thống những thông tư văn bản cần theo từng sắc thuế riêng, đụng tới cái nào mở ra thôi
Trang tư vấn kế toán cũng là một nơi mà bạn có thể trao dồi từng chút một mà không cần phải nghiền ngẫm quá nhiều thông tư
http://tuvan.webketoan.vn/
cảm ơn bạn nhé, mình thì thông tư nào cũng đọc nhưng đọc xong chả nhớ gì cả. mình thấy nhiều anh/chị cứ hỏi vấn đề gì là nhớ y như rằng nó ở thông tư nào, công văn hay luật nào liền. nhờ vào đây mình cũng thấy mình học được nhiều, giờ có thêm bí kíp của bạn coi như có thêm chút kinh nghiệm nữa rồi :p

• Like
Reactions: Lặng Yên
H

huong0903

Guest
26/10/15
28
0
1
34
Chào mọi người!
Bạn thật may mắn đấy, chứ nhiu lúc muốn học hỏi kinh nghiệm mà chả có người dạy đâu, bạn nên cố gắng mà học hỏi chứ nhiu trường hợp họ giữ mánh cách sử lý công việc tự bơi lấy đi đừng mong chờ ai chỉ bảo cho cách làm, hic. Bạn cứ tham gia lớp học kế toàn dần dần tích lũy kinh nghiệm không biết hỏi có người giúp bạn là tốt quá rồi.

Huyền1243

Huyền1243

Guest
29/3/15
55
2
8
32
Nhổn city
Mình cũng sinh năm 1992, đi làm ở cty xây dựng, đó giờ chưa bao giờ phạm phải việc gì gây phien đến cty cả, nhưng sếp mình nói rằng " tôi có tiền thì tôi quyền, được làm ở đây là may mắn lắm rồi, ngoài kia bao nhiêu ng đang thất nghiep, lương của cô cao thứ 2 công ty này rồi ( 3tr1 ko phụ cấp thêm cho việc lao công, chạy đi giao nhận hồ sơ, ngân hàng, văn thư.... nói chung công ty này nội bộ mình làm hết), tôi trả lương nên tôi muon nói gì thì nói, ko chịu được thì nghỉ, chừng nào cô có tiền hơn tôi thì cô có quyền nói lại tôi. Thường thì sếp chẳng chửi mình chuyện chuyên môn đâu chỉ bắt bẻ những cái như là :
- đưa báo giá của bên kỹ thuật lên, sếp hỏi đây phải giá rẻ nhất chưa? tôi vừa gọi bên kia có giá rẻ hơn. và đương nhiên đó là cty sếp bịa ra để chửi.
- Sếp nói chuyện vô lý bị kỹ thuật nói lại, sếp quê, kêu kế toán lên trút tâm sự, bắt trả lời ai đúng ai sai.
- Cái cây trong công ty nó bị thiếu nắng nó gần chết, gia hạn cho kế toán bắt phải làm cái cây xanh tốt lại.
Nghe mọi người nói làm 2 năm rồi chưa được tăng lương, cả cty điều được bao cơm trưa riêng kế toán muốn ăn thì trừ 650k trong lương. Sếp nói kế toán có cái gì khó đâu mà trả lương cao.
Mình bức xúc dữ lắm. có vài lần tức quá nhẹ nhàn hỏi lại vấn đề sếp đang chửi vô lí thế là 30p sau bị gọi lên đe doạ cho nghỉ việc
Cty mình nguoi làm lâu nhat là 3 năm ( lương 3tr5)
thấp nhất 1 năm lương 2trieu
hì bạn thế mà chịu được nhỉ, t làm kế toán các chị cũ sai đi mua đồ t không đi xong kêu kế toán trước toàn làm. Mình bảo em bận k đi cứ kiểu kế toán như osin ý

M

meco6688

Guest
6/8/11
5
3
3
hà nội
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân bạn ạ, 92 thì chưa đủ trình độ và cọ sát thực tế để mà làm, không nên tiêc ít tiền, thuê hẳn kế toán gần 10 năm kinh nghiệm làm cho.
Các Cty bị như bạn quá nhiều.
Quan trọng phải biết nhìn người mà tuyển và đánh giá nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA