Hướng dẫn sử dụng chương trình kê khai thuế P2d

• Thread starter tina_bich
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Em mới ra trường nên chỉ biết khai báo thuế trực tiếp trên P2D, em nghe nói mình có thể lập từ excel sau đó đưa qua P2D sẽ tiện hơn cho việc chỉnh sửa. Vậy anh chị nào biết có thể hướng dẫn giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Khi setup P2D, tại thư mục Data, sẽ có 1 số file Excel Test 02 ~ bảng kê 02, Test 03 ~ bảng kê 03, Test 04 ~ bảng kê 04, Test 05 ~ bảng kê 05 và các Form (Form_02 ~ bảng kê 02; Form_03 ~ bảng kê 03, Form_04 ~ bảng kê 04, Form_05 ~ bảng kê 05).

Nếu bạn muốn lấy dữ liệu từ Excel thì có thể sử dụng Form tương ứng với các bảng kê nêu trên.... Theo mình để tiện và ít xảy ra lỗi khi lấy P2D nhận dữ liệu từ file Excel bạn nên sử dụng file Test thay vì dùng Form.

Nhập dữ liệu vào các dòng, cột tương ứng, bạn không nên sửa đổi các tiêu đề của cột, chỉ nên sửa thời gian (tháng, năm tương ứng)

Chú ý dòng chữ "END OF FILE" - đây là dấu hiệu để P2D nhận biết kết thúc bảng dữ liệu - không nên xóa dòng này!

Nếu cần thêm thông tin pm mình sẽ giúp bạn!

Thân chào

H

huongly

Guest
8/2/07
14
0
0
38
TP.HCM
bạn vào trong thư mục con của thư mục cài đặt p2d(thư muc data )trong đó có file của các bảng kê đấy. bạn nhập liệu vào đấy, lưu vào file nao đấy rồi lấy từ excel qua, trên giao diện của phần mềm bạn nhấp vào nút lệnh: lấy từ excel sẽ xuất hiện cừa sổ yêu cầu bạn chọn file bạn đã lưu (nhấn vào dấu ba chấm ngay cạnh cửa sổ ấy ). Sau đó nhấn nút lệnh lấy dữ liệu và chờ dữ liệu nhập vào phần mềm. Hi hi hi mình học dốt văn lắm nên ko biết trình bày sao cho dễ hiểu nữa mong bạn thông cảm nhé. À mà nếu được bạn cho mình địa chỉ mail của bạn đi minh gửi file các bảng kê cho bạn nhé
Địa chỉ mail của mình là: nhung0427@yahoo.com.vn

*****winer

*****winer

Bushido
TINA BICH :Trong P2d có phần hương dẫn sử dụng rất chi tiết` ban nên vào đó để đọc thật kỹ sẽ sử dụng được thôi. Chứ mọi người chỉ cũng được nhưng bạn khó hiểu hơn
lưu ý bạn khi muốn lấy dữ liệu của tháng nào ra bảng kê bạn vào tháng đó nhấn biểu tượng "save" or "ctrl + s" như vậy phần mềm sẽ hiểu ngay . vì đây là phần mà mìh đã gặp khó khăn khi mới sử dụng hưng trong phần mềm ko nói cụ thế . chúc bạn vui và làm tốt nhé

T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Cám ơn các bạn nhiều, mình sẽ xem lại nếu có gì khó hiểu mình sẽ hỏi sau nhé.
Thanks! Thanks! Thanks!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA