Nộp hồ sơ BHXH qua bưu điện

• Thread starter Hoa Bảo Bối
  • Ngày gửi
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Gửi qua bưu điện bạn, nhưng bhxh đã gửi kết quả báo giảm thành công cho bạn chưa
Nhận được báo giảm thành công rồi nhưng em chưa đi lấy kết quả ạ.
Gửi qua bưu điện là gửi chuyển phát nhanh ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
Nhận được báo giảm thành công rồi nhưng em chưa đi lấy kết quả ạ.
Gửi qua bưu điện là gửi chuyển phát nhanh ạ
Không, bạn chỉ cần in cái kết quả ấy ra cùng sổ bảo hiểm, công văn xin chốt sổ cùng bảng kê hồ sơ( cái này in từ mẫu 01 của bưu điện)
Còn trình tự gửi qua bưu điện thì bạn đọc ở mấy phần đầu của bài thảo luận nếu ở hà nội nhé

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Không, bạn chỉ cần in cái kết quả ấy ra cùng sổ bảo hiểm, công văn xin chốt sổ cùng bảng kê hồ sơ( cái này in từ mẫu 01 của bưu điện)
Còn trình tự gửi qua bưu điện thì bạn đọc ở mấy phần đầu của bài thảo luận nếu ở hà nội nhé
Vâng, cảm ơn chị nhiều :)

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
mn cho mình hỏi np hồ sơ BHXH qua bưu điện rồi thì làm sao biết lúc nào nhận được kết quả bên BHXH trả?

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
mn cho mình hỏi np hồ sơ BHXH qua bưu điện rồi thì làm sao biết lúc nào nhận được kết quả bên BHXH trả?
Chị vào trang buudienhanoi.com.vn/bhxh có mục tra cứu nhé, đới với HN chốt sổ chỉ cần cầm sổ lên chốt thôi, không cần CV

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
Trên trang của bưu điện có thể tra được thông tin đã phát cho Bảo hiểm chưa, còn khi nào bảo hiểm có kết quả trả về thì bưu điện sẽ trả bạn ạ, không có cách nào tra cả.
HỒi đầu chuyển phát qua bưu điện cũng hơi ghê ghê, mình gọi quản lý liên tục, thì họ cũng chỉ bảo nhiề hồ sơ lắm, khi nào có kết quả họ sẽ trả. Sau này thì cũng quen dần, ví dụ hồ sơ chốt sổ thì nhanh, tầm tuần là có, nhưng hồ sơ thai sản mình gửi hôm 20/5 thì tới 14/6 họ mới trả :).
Nói chung giờ làm qua cái bưu điện này thấy nhanh, đỡ phiền hà rất nhiều. Lúc gửi hồ sơ cứ quấn vài vòng băng dính niêm phong cho yên tâm.

• Like
Reactions: nganxang
N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Trên trang của bưu điện có thể tra được thông tin đã phát cho Bảo hiểm chưa, còn khi nào bảo hiểm có kết quả trả về thì bưu điện sẽ trả bạn ạ, không có cách nào tra cả.
HỒi đầu chuyển phát qua bưu điện cũng hơi ghê ghê, mình gọi quản lý liên tục, thì họ cũng chỉ bảo nhiề hồ sơ lắm, khi nào có kết quả họ sẽ trả. Sau này thì cũng quen dần, ví dụ hồ sơ chốt sổ thì nhanh, tầm tuần là có, nhưng hồ sơ thai sản mình gửi hôm 20/5 thì tới 14/6 họ mới trả :).
Nói chung giờ làm qua cái bưu điện này thấy nhanh, đỡ phiền hà rất nhiều. Lúc gửi hồ sơ cứ quấn vài vòng băng dính niêm phong cho yên tâm.
cho mình hỏi :khi mình giao cho bưu điện thì bưu điện có đưa giấy gì cho mình k? hay cứ đưa thế và kí xác nhận thôi

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
cho mình hỏi :khi mình giao cho bưu điện thì bưu điện có đưa giấy gì cho mình k? hay cứ đưa thế và kí xác nhận thôi
Lúc gửi thông tin thu gom, trang bảo hiểm có sẵn 2 mẫu: 1 là tiêu đề ngoài thư, 2 là phiếu giao nhận.
Bạn có thể in cái đó ra và bảo người thu gom ký. Nhưng thực ra thì mình cũng chỉ bảo ký lần đầu vì còn bỡ ngỡ và sợ thất lạc. Sau này thí cứ lên trang của bưu điện tra cứu kết quả phát luôn thôi.

• Like
Reactions: nganxang
N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Lúc gửi thông tin thu gom, trang bảo hiểm có sẵn 2 mẫu: 1 là tiêu đề ngoài thư, 2 là phiếu giao nhận.
Bạn có thể in cái đó ra và bảo người thu gom ký. Nhưng thực ra thì mình cũng chỉ bảo ký lần đầu vì còn bỡ ngỡ và sợ thất lạc. Sau này thí cứ lên trang của bưu điện tra cứu kết quả phát luôn thôi.
cảm ơn bạn nhé

L

Lenhu1202

Guest
25/6/16
3
0
1
34
Mọi người cho em hỏi chút với.
1. Em muốn thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu thì thủ tục gồm những gì ạ?
2. Em gửi hồ sơ qua bưu điện. Hiện tại em chưa chuẩn bị được hồ sơ luôn, cũng chưa đến ngày đầu của quý tới, em muốn hủy yêu cầu giao nhận hồ sơ thì phải làm thế nào ạ. (lúc chiều em ngồi nghịch rồi ấn luôn phần gửi yêu cầu, sau mới tá hỏa ra vì không nhìn thấy hủy yêu cầu đâu cả).
Em mong mọi người giúp em trả lời 2 câu hỏi trên với ạ. Em cảm ơn cả nhà.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Mọi người cho em hỏi chút với.
1. Em muốn thay đổi nơi khám chữa bệnh ban đầu thì thủ tục gồm những gì ạ?
2. Em gửi hồ sơ qua bưu điện. Hiện tại em chưa chuẩn bị được hồ sơ luôn, cũng chưa đến ngày đầu của quý tới, em muốn hủy yêu cầu giao nhận hồ sơ thì phải làm thế nào ạ. (lúc chiều em ngồi nghịch rồi ấn luôn phần gửi yêu cầu, sau mới tá hỏa ra vì không nhìn thấy hủy yêu cầu đâu cả).
Em mong mọi người giúp em trả lời 2 câu hỏi trên với ạ. Em cảm ơn cả nhà.
nhân viên bưu điện gọi đến bạn nhờ họ huỷ là đc ấy mà

B

buikienvi

Guest
Em nhận sổ BHXH mà sai quốc tịch, giờ em nộp hồ sơ sửa lại quốc tịch trên sổ BHXH qua bưu điện
Cho em hỏi cần nộp những giấy tờ gì và quy trình nộp như thế nào. (Em mới đăng nhập vào hệ thống trên trang http://www.buudienhanoi.com.vn , vào mục nhập yêu cầu thu gom, điền thông tin rồi, mà không biết làm sao nữa, em thấy nói gì mà niêm phong, rồi biên bản bàn giao, phiếu giao nhận hồ sơ mà em không hiểu lắm, ai biết chỉ giúp em, cám ơn mọi người)
Mình chưa nghe thấy nộp qua bưu điện được bạn ah

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Bạn truy cập vào http://www.buudienhanoi.com.vn/bhxh thì giao diện yêu cầu nhập thông tin, bạn tiến hành nhập thông tin bình thường, sau đó ở cuối trang bạn tải cái mẫu 01,hoàn thành mẫu 01=>in ra=> cho vào cùng hồ sơ bạn gửi bảo hiểm đồng thời ấn "xác nhận" cuối trang=> sang giao diện mới thì nhập thông tin theo đúng trình tự họ yêu cầu=> ấn" gửi yêu cầu", và in "bản in nhãn 02" ra
ghim bên ngoài phong bì, còn biên bản giao nhận thì bên bưu điện sẽ làm.
Chúc thành công!
b ơi!mình vào trang web b bảo mà làm không được. nó chẳng hiện gì cả. đăng ký nộp qua bưu điện lần đầu đăng ký như nào b?

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Mã BH là mã đơn vị BH của bạn, còn nơi đăng ký BHXH là quận huyện BH quản lý, mật khẩu truy cập là 123 đó bạn

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Mã BH là mã đơn vị BH của bạn, còn nơi đăng ký BHXH là quận huyện BH quản lý, mật khẩu truy cập là 123 đó bạn
b ơi!mình nhập như vậy rồi. sau đó nhấn "xác nhận" thì nó hiện ra 1 trang trắng chẳng có chữ gì cả ý.

K

KT HOA HỒNG

Trung cấp
21/7/15
165
2
18
32
Mã đơn vị BH của bạn có đúng không?
cảm ơn bạn!mình nhập được rồi
B cho mình hỏi với: nộp hồ sơ hưởng thai sản có phải nộp kèm sổ BHXH không b?

C

Chiple

Guest
12/7/16
2
0
1
44
cho m hỏi chút mọi người. M nhận đc kq báo giảm điện tử rồi, thủ tục gửi bưu điện cần những j nhỉ?

C

Chiple

Guest
12/7/16
2
0
1
44
Gửi qua bưu điện bạn, nhưng bhxh đã gửi kết quả báo giảm thành công cho bạn chưa
mình nhận đc kq báo giảm rồi, tiếp theo cần gửi những j cho bưu điện vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA