Nộp hồ sơ BHXH qua bưu điện

• Thread starter Hoa Bảo Bối
  • Ngày gửi
tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
mình nhận đc kq báo giảm rồi, tiếp theo cần gửi những j cho bưu điện vậy?
- Bảng kê hồ sơ theo mẫu 01 (cái này lấy ở trang bưu điện nhé)
- Sổ bảo hiểm
- thẻ bhyt
- công văn xin chốt số( cái này cứ cho vào, kiểu thừa còn hơn thiếu)
- cái tờ thông báo báo giảm thành công
chúc bạn thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
cảm ơn bạn!mình nhập được rồi
B cho mình hỏi với: nộp hồ sơ hưởng thai sản có phải nộp kèm sổ BHXH không b?
không bạn nhé, C70a cùng giấy khai sinh hoặc giấy chứng sinh của bé thôi bạn

• Like
Reactions: nganluan
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Trên trang của bưu điện có thể tra được thông tin đã phát cho Bảo hiểm chưa, còn khi nào bảo hiểm có kết quả trả về thì bưu điện sẽ trả bạn ạ, không có cách nào tra cả.
HỒi đầu chuyển phát qua bưu điện cũng hơi ghê ghê, mình gọi quản lý liên tục, thì họ cũng chỉ bảo nhiề hồ sơ lắm, khi nào có kết quả họ sẽ trả. Sau này thì cũng quen dần, ví dụ hồ sơ chốt sổ thì nhanh, tầm tuần là có, nhưng hồ sơ thai sản mình gửi hôm 20/5 thì tới 14/6 họ mới trả :).
Nói chung giờ làm qua cái bưu điện này thấy nhanh, đỡ phiền hà rất nhiều. Lúc gửi hồ sơ cứ quấn vài vòng băng dính niêm phong cho yên tâm.
Cho mình hỏi là nếu lần đầu mình gửi hồ sơ qua bưu điện thì có cần phải đăng ký hay gì không?

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
Cho mình hỏi là nếu lần đầu mình gửi hồ sơ qua bưu điện thì có cần phải đăng ký hay gì không?
Mình ở Quận Cầu Giấy, và được bên BHXH gửi công văn về việc áp dụng dùng nộp hồ sơ qua bưu điện, không cần phải đăng ký gì cả, bạn cứ vào trang
http://www.buudienhanoi.com.vn/bhxh/
đăng nhập = mã đơn vị, MK ban đầu là 123 sau đó sử dụng thôi.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Mình ở Quận Cầu Giấy, và được bên BHXH gửi công văn về việc áp dụng dùng nộp hồ sơ qua bưu điện, không cần phải đăng ký gì cả, bạn cứ vào trang
http://www.buudienhanoi.com.vn/bhxh/
đăng nhập = mã đơn vị, MK ban đầu là 123 sau đó sử dụng thôi.
bạn có tra đc kết quả hồ sơ gửi qua đường bưu điện k bạn?

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
bạn có tra đc kết quả hồ sơ gửi qua đường bưu điện k bạn?
Mình chỉ tra được là bưu điện đã phát hồ sơ cho bên BHXH chưa. Còn kết quả bên BHXH thì tùy thời gian xử lý, hồ sơ thông thường tầm 10 ngày, thai sản tầm 15 ngày, sau đó họ sẽ tự gửi thư về công ty bạn ạ. Nói chung cái này làm nhanh gọn, đỡ tốn thời gian và công sức cho kế toán mình. Mình thấy rất tiện lợi

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
Mình chỉ tra được là bưu điện đã phát hồ sơ cho bên BHXH chưa. Còn kết quả bên BHXH thì tùy thời gian xử lý, hồ sơ thông thường tầm 10 ngày, thai sản tầm 15 ngày, sau đó họ sẽ tự gửi thư về công ty bạn ạ. Nói chung cái này làm nhanh gọn, đỡ tốn thời gian và công sức cho kế toán mình. Mình thấy rất tiện lợi
mình gửi hồ sơ từ 18/06 mà đến bây giờ chưa nhận đc cái gì! hồ sơ điều chỉnh sai ngày,tháng,năm sinh trên thẻ bhyt và BHXH h hix

hungkt2014

hungkt2014

Guest
5/6/14
48
18
8
Hà Nội
mình gửi hồ sơ từ 18/06 mà đến bây giờ chưa nhận đc cái gì! hồ sơ điều chỉnh sai ngày,tháng,năm sinh trên thẻ bhyt và BHXH h hix
Bạn có gửi kèm sổ và thẻ cho họ không? Nếu cảm thấy lâu quá bạn gọi trực tiếp hỏi cán bộ quản lý là được

T

Thúy Võ NA

Guest
21/4/16
14
1
3
34
Gửi qua bưu điện bạn, nhưng bhxh đã gửi kết quả báo giảm thành công cho bạn chưa
Em cũng gặp trường hợp như bạn này. Cho em hỏi cái là em đã nộp online và có mail về là đã nộp thành công hồ sơ, kèm file xml nhưng em mở kiểu gì cũng không được (Báo là "Tệp hồ sơ không đúng định dạng".
Tiếp đến là phải nộp qua đường bưu điện thẻ BHYT với mấy thứ nữa. Chị bên Bưu điện hướng dẫn là phải kèm bản cứng cái file nộp online mà BHXH báo giảm trả về có mã vạch. Không biết có phải là cái file xml mà BHXH gửi cùng ấy không ạ?

tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
Em cũng gặp trường hợp như bạn này. Cho em hỏi cái là em đã nộp online và có mail về là đã nộp thành công hồ sơ, kèm file xml nhưng em mở kiểu gì cũng không được (Báo là "Tệp hồ sơ không đúng định dạng".
Tiếp đến là phải nộp qua đường bưu điện thẻ BHYT với mấy thứ nữa. Chị bên Bưu điện hướng dẫn là phải kèm bản cứng cái file nộp online mà BHXH báo giảm trả về có mã vạch. Không biết có phải là cái file xml mà BHXH gửi cùng ấy không ạ?
đích thị là nó đấy ban :))

• Like
Reactions: Thúy Võ NA
tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
Chị ới, thế không mở được thì làm sao ạ.Em cũng hay mày mò, mà làm đủ các cách các anh chị bày mà chẳng được ấy. :(((
ấy thử tải phần mềm đọc file xml mới nhất xem

Đỗ Thùy HD

Đỗ Thùy HD

Trung cấp
14/7/16
136
10
18
32
bạn in cái thông báo kết quả báo giảm ra rồi gửi cái giấy đó kèm thẻ BHYT, cam kết trả thẻ (lấy từ file kèm phần mềm điện tử) nhé[/QUOTEso
bạn ơi cho mình hỏi cái thông báo kết quả giảm là in ở đâu vậy
thanks!

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
cái thông báo kết quả giảm họ gửi vào mail mà mình đăng kí với BHXH ấy

P

PhamHue9714

Guest
6/7/16
57
0
6
35
Gửi qua bưu điện bạn, nhưng bhxh đã gửi kết quả báo giảm thành công cho bạn chưa
bạn ơi, mình cũng trường hợp giống bạn này. mình cũng có kết quả trên bảo hiểm rồi nhưng giờ bên bảo hiểm bảo về nộp qua bưu điện thông báo trả kết quả, thẻ BHYT, sổ BHXH để chốt sổ
Vậy Mình chỉ nộp bình thường qua bưu điện hoặc công ty chuyển phát nhanh nào cũng được hay bắt buộc phải bưu điện nào. Và khi nộp mình có cần phải thêm biên bản giao nhận gì gửi lên k. hoang mang quá vì lần đầu các bạn ạ :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA