Nộp hồ sơ BHXH qua bưu điện

• Thread starter Hoa Bảo Bối
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Chị gái mình đag dùng của đơn vị nào ý, 4 năm hết 2tr4, bảo sếp mà sếp k mua thì mình đành chịu thôi
Nhưng t nghĩ time tới BH cũng sẽ như thuế, bắt buộc mua thôi, cho kế toán tụi mình đỡ vất vả đi lại :)

hehe, hỏi lại gd thử, 3 4 năm nhiều ko mua thì nói mua 1 năm, tính ra chi phí cho mỗi tháng có mấy chục ngàn hà ^^

L

Lenhu1202

Guest
25/6/16
3
0
1
34
Em mới làm bảo hiểm nên chưa rõ. Mọi người cho em hỏi chút. Đến cuối năm thì cần phải làm thủ tục gì để xin cấp thẻ BHYT mới ạ, hạn là bao giờ ạ.

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
Em mới làm bảo hiểm nên chưa rõ. Mọi người cho em hỏi chút. Đến cuối năm thì cần phải làm thủ tục gì để xin cấp thẻ BHYT mới ạ, hạn là bao giờ ạ.
Bạn làm hồ sơ gia hạn thẻ nhé, nếu đơn vị ở tp HCM thì tham khảo công văn 1989/BHXH-QLT để biết về việc gia hạn thẻ BHYT tự động!

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
BHXH 1 số thủ tục bắt buộc phải nộp qua mạng mà nhỉ? phải bắt buộc mua thôi

T

Thúy Võ NA

Guest
21/4/16
14
1
3
34
huhu bên e sếp k chịu mua :'(
Khổ cho kế toán quá, đi đi lại lại chẳng được việc ấy ạ
Lấy cái văn bản ra bảo với sếp là bên BHXH bắt buộc phải làm qua phần mềm. Với lại dùng cái KBHXH miễn phí mà. :)

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
Lấy cái văn bản ra bảo với sếp là bên BHXH bắt buộc phải làm qua phần mềm. Với lại dùng cái KBHXH miễn phí mà. :)
Bạn cho mình hỏi là bây giờ có bắt buộc phải mua phần mềm BHXH k ạ? Thông tư và nghị định nào quy định điều này k bạn?
Minh cảm ơn

• Like
Reactions: Thúy Võ NA
N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
Bạn xem quyết định 528/QĐ-BHXH của Bảo hiểm xã hội nhé!
Cho e hỏi ngu tý
Híc, sao e đọc k có cái đoạn nào ghi bắt buộc phải mua phần mềm BHXH ấy ạ? với e mang hồ sơ lên BHXH họ bảo 1 là nộp điện tử, 2 là nộp qua bưu chính
Thế là sao ạ?
Em cảm ơn ạ

tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
Cho e hỏi ngu tý
Híc, sao e đọc k có cái đoạn nào ghi bắt buộc phải mua phần mềm BHXH ấy ạ? với e mang hồ sơ lên BHXH họ bảo 1 là nộp điện tử, 2 là nộp qua bưu chính
Thế là sao ạ?
Em cảm ơn ạ
Tức là bây giờ thủ tục bhxh họ không nhận trực tiếp (bộ phận một cửa ) như trước nữa, do đó bạn buộc phải mua phần mềm bhxh để giao dịch với cơ quan bảo hiểm xã hội, có những thủ tục chưa triển khai giao dịch điện tử được thì bạn làm hồ sơ giấy bình thường rồi nhờ bưu điện chuyển đến bảo hiểm đơn vị mình

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
Tức là bây giờ thủ tục bhxh họ không nhận trực tiếp (bộ phận một cửa ) như trước nữa, do đó bạn buộc phải mua phần mềm bhxh để giao dịch với cơ quan bảo hiểm xã hội, có những thủ tục chưa triển khai giao dịch điện tử được thì bạn làm hồ sơ giấy bình thường rồi nhờ bưu điện chuyển đến bảo hiểm đơn vị mình
huhu thế bh lại mua phần mềm ạ? mà cho e hỏi là nếu e nộp hồ sơ qua bưu chính thì khoảng bao giờ có kết quả ạ?
Tại e nộp hồ sơ báo tăng LĐ cho chị ở cty từ trong tháng mà mãi chưa nhận đc phản hồi từ BHXH
Em cảm ơn ạ

tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
huhu thế bh lại mua phần mềm ạ? mà cho e hỏi là nếu e nộp hồ sơ qua bưu chính thì khoảng bao giờ có kết quả ạ?
Tại e nộp hồ sơ báo tăng LĐ cho chị ở cty từ trong tháng mà mãi chưa nhận đc phản hồi từ BHXH
Em cảm ơn ạ
Tùy hồ sơ thì thời gian giải quyết là khác nhau bạn nha, nhưng thủ tục báo tăng thì thực hiện giao dịch điện tử rồi mà nhỉ, khoảng 10 ngày là nhận được kết quả và thẻ bhyt của người lao động rồi, bạn thử lên bảo hiểm chỗ bạn hỏi xem sao

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
Tùy hồ sơ thì thời gian giải quyết là khác nhau bạn nha, nhưng thủ tục báo tăng thì thực hiện giao dịch điện tử rồi mà nhỉ, khoảng 10 ngày là nhận được kết quả và thẻ bhyt của người lao động rồi, bạn thử lên bảo hiểm chỗ bạn hỏi xem sao
vâng
Em cảm ơn ạ

P

PhanThảo_BK

Guest
11/11/15
78
9
8
30
Em cảm ơn ạ
BH ko nhận nộp trực tiếp, nộp điện tử, khi nộp phải có CKS. báo tăng BH trả KQ nhanh lắm mà, mấy ngày đã có thông báo đã duyệt, rồi sau đó bưu điện sẽ chuyển sổ thẻ về cho mình. ko phải đi đâu. bạn gọi điện cho quản lý bên bạn mà hỏi, đỡ phải lên chờ đợi còn bị ăn mắng :)

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
BH ko nhận nộp trực tiếp, nộp điện tử, khi nộp phải có CKS. báo tăng BH trả KQ nhanh lắm mà, mấy ngày đã có thông báo đã duyệt, rồi sau đó bưu điện sẽ chuyển sổ thẻ về cho mình. ko phải đi đâu. bạn gọi điện cho quản lý bên bạn mà hỏi, đỡ phải lên chờ đợi còn bị ăn mắng :)
cảm ơn b nha

P

panda93

Guest
4/1/15
23
2
3
30
Báo tăng muộn cũng dc mà bạn, miễn sao tháng 10 mình cũng phải đóng BH cho người đó là dc rồi k sao hết, bên mình gặp TH này rồi

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
Báo tăng muộn cũng dc mà bạn, miễn sao tháng 10 mình cũng phải đóng BH cho người đó là dc rồi k sao hết, bên mình gặp TH này rồi
Tiền BH bên mình chưa nộp T10 b ơi
khi nào mình nộp t10 thì nộp cả cho lđ báo tăng nữa là đc đúng k b? hay cứ phải nộp tiền trong T10 ms đc ạ?

P

PhanThảo_BK

Guest
11/11/15
78
9
8
30
nộp chậm thì ps lãi thui mà bạn. nộp đúng tháng thì ko ps lãi

N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
nộp chậm thì ps lãi thui mà bạn. nộp đúng tháng thì ko ps lãi
Mình biết nhưng ý mình là trong tiền BH T10 mình nộp tiền BH cho cả LĐ báo tăng muộn ấy là được đúng k ạ? hay cứ phải nộp đúng trông t10

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA