Nhận kết quả hoàn trả từ cơ quan BHXH

• Thread starter Hoà Hoàng 8393
  • Ngày gửi
H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Anh chị có ai đã báo tăng mà nhận được kết quả hoàn trả hồ sơ từ BHXH chưa chỉ e với. E báo tăng nhận đc giấy hẹn trả kq ngày 20/05, mà theo như e pít thì BHXH k hoàn trả trực tiếp cho mình, chỉ thông qua bưu điện chuyển trực tiếp tới đơn vi. Nhưng lúc e gọi tới CSKH của bưu điện nhờ kiểm tra thì ngta nói trong tháng này BH chưa trả hồ sơ nào cho đơn vị. Vậy là sao ạ?
Không pít e có phải trực tiếp lên BH nộp hso j nữa k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Anh chị có ai đã báo tăng mà nhận được kết quả hoàn trả hồ sơ từ BHXH chưa chỉ e với. E báo tăng nhận đc giấy hẹn trả kq ngày 20/05, mà theo như e pít thì BHXH k hoàn trả trực tiếp cho mình, chỉ thông qua bưu điện chuyển trực tiếp tới đơn vi. Nhưng lúc e gọi tới CSKH của bưu điện nhờ kiểm tra thì ngta nói trong tháng này BH chưa trả hồ sơ nào cho đơn vị. Vậy là sao ạ?
Không pít e có phải trực tiếp lên BH nộp hso j nữa k?
Nếu hoàn trả theo đường bưu điện thì bên em phải làm thủ tục đăng ký với bên BH nhé, bh chấp nhận mới đc dùng dịch vụ đó. mình ở quận hoàng mai vẫn chưa thấy triển khai dịch vụ đó đâu bạn (đăng ký rồi đang chờ đc chấp nhận)
Bạn lên lấy trực tiếp đi nếu để lâu họ chuyển xuống kho lên lấy hạnh họe lắm

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Nếu hoàn trả theo đường bưu điện thì bên em phải làm thủ tục đăng ký với bên BH nhé, bh chấp nhận mới đc dùng dịch vụ đó. mình ở quận hoàng mai vẫn chưa thấy triển khai dịch vụ đó đâu bạn (đăng ký rồi đang chờ đc chấp nhận)
Bạn lên lấy trực tiếp đi nếu để lâu họ chuyển xuống kho lên lấy hạnh họe lắm
Em ở TP. HCM, cái này ở đây áp dụng rồi chị ạ. nhưng k hiểu sao e vẫn chưa nhận đc kq

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Gọi hỏi bảo hiểm trực tiếp thôi bạn
M có gọi bên hoàn trả hồ sơ, họ kêu là bộ phận trên chưa chuyển xuống cho họ. Trong khi đó giấy hẹn trả kq lại cách đây 5 ngày rồi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
M có gọi bên hoàn trả hồ sơ, họ kêu là bộ phận trên chưa chuyển xuống cho họ. Trong khi đó giấy hẹn trả kq lại cách đây 5 ngày rồi
Vậy thì phải đợi thôi bạn , lúc trước mình làm cũng hay bị chậm 1,2 ngày

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Vậy thì phải đợi thôi bạn , lúc trước mình làm cũng hay bị chậm 1,2 ngày
uk. m cảm ơn nhé. m có thắc mắc là m báo tăng tháng này nhưng do chưa nhận đc kq hồ sơ thì lúc đóng BH cho nhân viên cty có đóng luôn cho ng mới này k bạn?

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
uk. m cảm ơn nhé. m có thắc mắc là m báo tăng tháng này nhưng do chưa nhận đc kq hồ sơ thì lúc đóng BH cho nhân viên cty có đóng luôn cho ng mới này k bạn?
có kết qua rồi, đóng luôn thôi bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA