Thủ tục báo giảm lao động trên phần mềm kê khai điện tử

• Thread starter kimkimcon
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PuPuLove

Guest
8/9/17
2
0
1
29
Mình dùng ivan bkav, nó chỉ tự động chuyển phần ghi chú thành" báo giảm do ..." đấy thôi, nên mình phải xóa cái đấy đi để điền CNT vào,
bạn ơi cho mình hỏi khi mình báo giảm lao động thành công qua phần mềm bka ivan, tiếp theo mình phải gửi những gì cho cơ qua bảo hiểm thế ạ , bên e gửi qua bưu điện ý ạ

T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
mình cũng đg hóng vụ này! các cao nhân trợ giúp với ạ! hình như sau khi nộp qua mạng thì bhxh sẽ gửi thông báo qua mail bạn ạ
Khi bạn báo giảm lao động, thì phần tích có trả thẻ hay ko bạn tích vào đó, nếu là có trả thẻ thì bạn ko cần trả lại thẻ cho bên BHXH vì cơ quan BHXH đang đồng bộ số sổ BHXH theo mã số BHXH theo QĐ 595, mỗi ng có một mã sổ BHXH và thẻ BHYT là cũng một mã. Khi báo giảm hệ thống BHXH sẽ tự đóng lại cho đến khi bạn đi làm trở lại và tham gia BHXH bắt buộc nhé

T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
Khi bạn báo giảm lao động, thì phần tích có trả thẻ hay ko bạn tích vào đó, nếu là có trả thẻ thì bạn ko cần trả lại thẻ cho bên BHXH vì cơ quan BHXH đang đồng bộ số sổ BHXH theo mã số BHXH theo QĐ 595, mỗi ng có một mã sổ BHXH và thẻ BHYT là cũng một mã. Khi báo giảm hệ thống BHXH sẽ tự đóng lại cho đến khi bạn đi làm trở lại và tham gia BHXH bắt buộc nhé
Khi báo giảm rồi bạn làm thủ tục chốt sổ nhé

tongthamkt

tongthamkt

Trung cấp
25/3/16
89
10
8
29
thietbitubep.asia
bạn ơi cho mình hỏi khi mình báo giảm lao động thành công qua phần mềm bka ivan, tiếp theo mình phải gửi những gì cho cơ qua bảo hiểm thế ạ , bên e gửi qua bưu điện ý ạ
Khi báo giảm thành công, có tờ xác nhận bảo hiểm gửi về ( qua mail) thì bạn tiến hành chốt sổ cho người lao động nữa là ok nhá
Thủ tục chốt sổ thì là gửi qua bưu điện rồi

C

Chauthanhhang

Guest
15/9/17
1
0
1
33
Mấy bạn ơi cho mình hỏi. Bên cty cua mình có 2 nhân viên nghỉ việc, mình đã báo giảm trên phần mềm rồi nhưng hệ thống trả về mail cho mình là chưa báo giảm được do chưa có mã sổ BH. Vậy là 2 nhân viên bên mình chưa có sổ bh hay Sao? Nếu chưa có sổ mình có cắt giảm bh được không?

Đ

Đ.Thủy

Guest
10/11/15
10
0
1
Hà Nội
bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi với ạ. Mình báo giảm qua phần mềm bkav cho cơ quan bảo hiểm. Mình làm mẫu D02 TS, BKHS và cam kết trả thẻ, kèm theo quyết định thôi việc. Nhưng nhận về kết quả là hồ sơ ko hợp lệ, làm lại hồ sơ theo QĐ 595 từ ngày 01/09/2017. Vậy bây h mình làm lại hồ sơ báo giảm lao động thì cần những mẫu nào vậy? Giúp mình với ạ

M

MẹBoNa

Sơ cấp
20/9/17
1
0
1
36
các anh chị cho e vấn đềnày với ạ
1. bạn kế toán cũ nghỉ từ tháng 8/2017 , tc khi nhỉ báo giảm nhưng k đc vì không điều chỉnh mức lương 2017. Em nhận và báo điều chỉnh mức lương rồi, báo giảm vào tháng 9 đc không ạ . thủ tục thế nào ạ.
Mong ac giúp đỡ.
Em cám ơn

Đ

Đỗ Lan Hương Ku Mít

Sơ cấp
24/8/17
2
0
1
30
Hồ sơ của bạn đc chấp nhận chưa bạn? khi ok họ sẽ gửi thông báo qua mail đăng ký
(khi nộp k cần nộp hợp đồng LĐ đâu nhé)
Có phiếu cam kết giữ thẻ của người LĐ k?
Đợi khi có kết quả trả về hẹn ngày trả thẻ thì bạn lên trả thẻ cho người ta và chốt sổ (trường hợp nếu bạn đăng ký nhận và trả hồ sơ qua bưu điện thì gọi bên bưu điện đến đưa thẻ và sổ cho họ, có kết quả họ mang về cho mình)
Nhưng em đăng ký với bên bưu điện hà nội đến để lấy thẻ và sổ mà họ chưa đến lấy là sao ak?
Em phải làm thế nào ak? Hay phải có kết quả bên BHXH về cắt giảm họ mới tới lấy ak?
Ai biết chỉ giúp em với ak?
Em cảm ơn!

J

january 191

Guest
2/6/16
32
0
6
34
Hà Nội
Mấy bạn ơi cho mình hỏi. Bên cty cua mình có 2 nhân viên nghỉ việc, mình đã báo giảm trên phần mềm rồi nhưng hệ thống trả về mail cho mình là chưa báo giảm được do chưa có mã sổ BH. Vậy là 2 nhân viên bên mình chưa có sổ bh hay Sao? Nếu chưa có sổ mình có cắt giảm bh được không?
Bạn đã báo giảm được chưa? Bên mình bạn này cũng chưa có mã số BH. Cần làm những gì vậy bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA