Thủ tục báo giảm lao động trên phần mềm kê khai điện tử

• Thread starter kimkimcon
  • Ngày gửi
C

cuabientb

Sơ cấp
27/4/16
17
1
3
30
mình làm rồi bạn ạ..mình gửi điện tử xong thì bên bảo hiểm sẽ gửi Thông báo kết quả giải quyết hồ sơ BHXH hẹn ngày bạn lên nhận /trả thẻ BHYT .Mình ở quận Ba đình thì chỉ cần in tờ thông báo ý kẹp với thẻ BHYT lên là xong.Bạn có gmail không ? Mình gửi cho bạn xem thông báo từ Bảo hiểm gửi cho mình
Bạn ơi gửi mình với! Mình cũng đang vướng vụ này. Lại đúng BH quận Ba Đình nữa. Cho mình mẫu quyết định thôi việc của bạn với. Mình đọc mà thấy cứ bảo bản sao nên hoang mang k biết làm thế nào :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimkimcon

Sơ cấp
4/12/15
29
1
3
30
gmail của bạn là gì

H

hongloanbg.kt

Guest
27/8/16
2
0
1
34
Bạn ơi mình cũng đã làm thủ tục này cho công ty ở quận Cầu Giấy, dùng phần mêm EFY-eBHXH thì báo xong xuôi điện tử, thì họ sẽ giải quyết và gửi email thông báo đã có kết quả, sau đó thông qua bưu chính để gửi thẻ cho cơ quan BHXH quận Cầu Giấy là xong bạn ạ. Còn phần mềm VNPT mình không biết thế nào, nghe thấy nhiều đơn vị dùng phản ánh tiêu cực từ phần mềm này lắm.
Bạn ơi, bạn hướng dẫn mình cách làm thủ tục này trên mạng đc ko, mình cũng dùng phần mềm này, nhưng mình k biết cần phải làm những j và nộp như thế nào, mail của mình là hongloanbg.kt@gmail.com, b giúp mình với

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
Hồ sơ của bạn đc chấp nhận chưa bạn? khi ok họ sẽ gửi thông báo qua mail đăng ký
(khi nộp k cần nộp hợp đồng LĐ đâu nhé)
Có phiếu cam kết giữ thẻ của người LĐ k?
Đợi khi có kết quả trả về hẹn ngày trả thẻ thì bạn lên trả thẻ cho người ta và chốt sổ (trường hợp nếu bạn đăng ký nhận và trả hồ sơ qua bưu điện thì gọi bên bưu điện đến đưa thẻ và sổ cho họ, có kết quả họ mang về cho mình)
cho mình hỏi báo giảm bhxh qua kbhxh , nhân viên nghỉ 26/09, mình báo giảm tháng 10 đúng không,
nộp qua mạng có cần đính kèm theo cam kết trả thẻ BHYT không?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,501
113
31
Quận Tân Bình
cho mình hỏi báo giảm bhxh qua kbhxh , nhân viên nghỉ 26/09, mình báo giảm tháng 10 đúng không,
nộp qua mạng có cần đính kèm theo cam kết trả thẻ BHYT không?
1. Đúng
2. Trả thẻ trước khi báo giảm mà, bên bạn đã trả thẻ chưa?, trả thẻ và báo giảm là 2 nghiệp vụ khác nhau nha bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,501
113
31
Quận Tân Bình
bạn hướng dẫn giúp mình với được ko, mình đang k biết kê khai và nộp qua mạng thế nào và cần những mẫu j, mail mình là hongloanbg.kt@gmail.com
Bạn ở đâu thế, chắc mới vào làm còn bỡ ngỡ à, có thể inbox trang cá nhân của mình, mình sẽ giúp đỡ

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
1. Đúng
2. Trả thẻ trước khi báo giảm mà, bên bạn đã trả thẻ chưa?, trả thẻ và báo giảm là 2 nghiệp vụ khác nhau nha bạn[/QUOT
mình chưa trả thẻ.., lần trước đang còn nộp giấy trả thẻ và báo giảm mình nộp 1 lần, giờ báo giảm qua mạng nên không biết ntn,
bạn bớt chút thời gian chỉ rõ giúp mình nhé : có phải trình tự như vậy không?
1. trả thẻ + bb thu hồi thẻ nộp qua bưu điện
2. làm hồ sơ báo giảm nộp qua mạng( cái này cần nhận dc kết quả trả thẻ k?)
3. nhận dc kết quả in ra + hồ sơ chốt sổ nộp qua bưu điện..

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,501
113
31
Quận Tân Bình
Trình tự đúng rồi, mình nên trả thẻ trước tránh trường hợp bị truy thu thẻ
Nhưng kết quả không cần in ra đâu, chỉ cần hồ sơ báo hợp lệ là bạn có thể nộp hồ sơ chốt sổ qua bưu điện
2., ko cần nhé

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
Trình tự đúng rồi, mình nên trả thẻ trước tránh trường hợp bị truy thu thẻ
Nhưng kết quả không cần in ra đâu, chỉ cần hồ sơ báo hợp lệ là bạn có thể nộp hồ sơ chốt sổ qua bưu điện
2., ko cần nhé
vậy là giờ nộp mẫu 105+ thẻ + BB thu hồi qua bưu điện đồng thời báo giam3 trên phần mềm luôn được phải không bạn,
mẫu 105 cần in ra mã vạch ( ts24) không hay chỉ là mẫu thông thường?
làm sao mình biết BHXh đã nhận dc thẻ BHYT ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,501
113
31
Quận Tân Bình
vậy là giờ nộp mẫu 105+ thẻ + BB thu hồi qua bưu điện đồng thời báo giam3 trên phần mềm luôn được phải không bạn,
mẫu 105 cần in ra mã vạch ( ts24) không hay chỉ là mẫu thông thường?
làm sao mình biết BHXh đã nhận dc thẻ BHYT ?
1. Được
2. Bạn tra mã bưu điện hoặc điện thoại hỏi bảo hiểm

Đ

Đặng Thị Thu Dung

Guest
3/9/16
1
0
1
34
cả nhà cho e hỏi,e mới đổi công ty.c kế toán cũ nghỉ bất ngờ,ko kết thúc hđ,ko trả lại thẻ bh .mang theo tất tần tật kê khai .e phải xl sao ạ,e mới làm,còn gà quá a c giúp e zới...thank

S

sonnu29

Guest
4/5/12
58
3
8
Bắc Ninh
Báo giảm trên điện tử xong bảo hiểm họ trả lại tờ kết quả thì in tờ kết quả đó + thẻ cầm lên bảo hiểm là được mà. Mà trên phần mềm cũng có sẵn bản cam kết trả thẻ nếu cần thì lấy ra thôi chứ đâu cần phải đính kèm gì đâu.
PS: Mình đang dùng phần mềm điện tử của Bkav

S

sonnu29

Guest
4/5/12
58
3
8
Bắc Ninh
cả nhà cho e hỏi,e mới đổi công ty.c kế toán cũ nghỉ bất ngờ,ko kết thúc hđ,ko trả lại thẻ bh .mang theo tất tần tật kê khai .e phải xl sao ạ,e mới làm,còn gà quá a c giúp e zới...thank
Cái này nên gọi điện cho cán bộ quản lý đơn vị hỏi bạn à

K

KhanhchiPhong

Guest
29/9/16
3
0
1
39
mình làm rồi bạn ạ..mình gửi điện tử xong thì bên bảo hiểm sẽ gửi Thông báo kết quả giải quyết hồ sơ BHXH hẹn ngày bạn lên nhận /trả thẻ BHYT .Mình ở quận Ba đình thì chỉ cần in tờ thông báo ý kẹp với thẻ BHYT lên là xong.Bạn có gmail không ? Mình gửi cho bạn xem thông báo từ Bảo hiểm gửi cho mình
bạn gửi cho mình thủ tục hồ sơ làm ntn với nhé? các biểu mẫu điền ntn cho đúng? mình đang vướng vụ báo giảm hẳn từ tháng 8/2016 và tăng ts từ tháng 7 đây. cảm ơn nhé.

K

KhanhchiPhong

Guest
29/9/16
3
0
1
39
bạn kê khai trên VNPT đã xong chưa? cho mình hỏi với nhé

miameomeo12

miameomeo12

Guest
4/10/16
22
4
3
36
Địa chỉ mail của mình: binhnguyen.na@gmail.com
Mình làm trên EFY giấy tờ tự sinh hết, ko bt các bạn dùng phần mềm tnao. Mình báo giảm hẳn chỉ cần mẫu D02-TS, nếu trả thẻ sẽ tự sinh văn bản cam kết. Nếu báo muộn tự sinh bảng kê theo QĐ959. Sau khi có kqua mình in file trả kqua BM05, văn bản cam kết, sổ, thẻ gửi qua đường bưu điện để trả thẻ và chốt sổ.

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
cảm ơn bạn .
cho mình hỏi ngày 26 mình báo giảm trên phần mềm và gửi hồ sơ + trả thẻ BHYT qua bưu điện,
giờ chưa thấy BH trả kết quả về, làm sao biết để chốt sổ được bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA