Tình hình xuát hóa đơn

• Thread starter thituong
  • Ngày gửi
T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Công Ty em vốn điều lệ 1 tỳ, xuất hóa đơn cho khách lẻ thì vài tờ thôi, có khoảng 2, 3 khách hàng có thể nói là 1 tháng họ chỉ lấy của cty em duy nhất 1 đơn hàng nhưng giá trị rất nhỏ khoảng 10tr à, nhưng tháng nào xếp em cũng bảo em xuất cho mỗi cty khoáng gần trăm triệu tiền hóa đơn ( bán hóa đơn ăn hoa hồng ), cái này không phải gộp vô 1 tờ mà xuất giá trị nhỏ hơn 20tr nên mỗi tháng 1 cty cũng 8 đến 9 tờ hóa đơn. Theo anh chị làm vậy có ổn không trong khi không bán hàng mà xuất hoài và số lượng hóa đơn xuất ra lại nhiều nữa, anh chị tư dùm e ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái này có thể quy về tội xuất hóa đơn khống nha bạn, vì thực tế hàng không xuất đi nhưng lại có hóa đơn xuất hàng, anh @Kin7 tư vấn dùm bạn với anh

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Công Ty em vốn điều lệ 1 tỳ, xuất hóa đơn cho khách lẻ thì vài tờ thôi, có khoảng 2, 3 khách hàng có thể nói là 1 tháng họ chỉ lấy của cty em duy nhất 1 đơn hàng nhưng giá trị rất nhỏ khoảng 10tr à, nhưng tháng nào xếp em cũng bảo em xuất cho mỗi cty khoáng gần trăm triệu tiền hóa đơn ( bán hóa đơn ăn hoa hồng ), cái này không phải gộp vô 1 tờ mà xuất giá trị nhỏ hơn 20tr nên mỗi tháng 1 cty cũng 8 đến 9 tờ hóa đơn. Theo anh chị làm vậy có ổn không trong khi không bán hàng mà xuất hoài và số lượng hóa đơn xuất ra lại nhiều nữa, anh chị tư dùm e ạ!
sếp bạn làm quá chuẩn, chứ chờ bạn xử lý có mà cái kho trên sổ của bạn đầy ngập lên mà hàng thì ko có, nhà bạn nhiều khách ko lấy hóa đơn nên phải xử lý số hàng đó, hóa đơn hợp lý cân đối với đầu vào và kho thì chả sao hết

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
sếp bạn làm quá chuẩn, chứ chờ bạn xử lý có mà cái kho trên sổ của bạn đầy ngập lên mà hàng thì ko có, nhà bạn nhiều khách ko lấy hóa đơn nên phải xử lý số hàng đó, hóa đơn hợp lý cân đối với đầu vào và kho thì chả sao hết
Bạn có hiểu rõ nghiệp vụ bạn chủ thớt nói ko?
Bạn có hiểu sếp của bạn chủ thớt đang làm cái gì không?
Nói liên tha liên thiên.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
Bạn nói rõ xem có hàng không mà xuất hóa đơn?
Hay mục đính chính bên bạn là bán hóa đơn?
Nếu vậy công ty bạn là công ty ma rồi.
Tốt nhất out sớm thôi.

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Nói liên tha liên thiên.
Bạn này là bán hàng cho khách lẻ nhiều mà người ta ko lấy hóa đơn, cần sử lý số hàng trong kho đó. Tất nhiên là phải có hóa đơn đầu vào,

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
nếu không có đầu vào thì việc xuất này sẽ bị quy vào tội buôn bán hóa đơn, còn nếu bạn có nhập hàng thì không vấn đề gì

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Bạn này là bán hàng cho khách lẻ nhiều mà người ta ko lấy hóa đơn, cần sử lý số hàng trong kho đó. Tất nhiên là phải có hóa đơn đầu vào,
Có đầu vào em mới xuất hóa đơn đầu ra mà, làm gì có công ty ma gì ở đây ạ. Có điều do 1 công ty mà 1 tháng mình xuất hóa đơn nhiều vậy em sợ thuế ngi ngờ thui ạ

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
nếu không có đầu vào thì việc xuất này sẽ bị quy vào tội buôn bán hóa đơn, còn nếu bạn có nhập hàng thì không vấn đề gì[/có đầu vào e mới xuất đầu ra ạ

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Bạn nói rõ xem có hàng không mà xuất hóa đơn?
Hay mục đính chính bên bạn là bán hóa đơn?
Nếu vậy công ty bạn là công ty ma rồi.
Tốt nhất out sớm thôi.
Có hóa đơn đầu vào mÌnh mới xuất đầu ra mà, cty ma gì ở đây hả bạn, do trong 1 tháng xuất nhiều hóa đơn cho 1 cty mình sợ thuế để ý gì thôi à

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Nói liên tha liên thiên.
Anh chưa hiểu rõ câu người ta nói thì đừng vội kết luận người khác theo ý của mình
Có hóa đơn đầu vào mÌnh mới xuất đầu ra mà, cty ma gì ở đây hả bạn, do trong 1 tháng xuất nhiều hóa đơn cho 1 cty mình sợ thuế để ý gì thôi à
Ko sao hết bạn ạ, có đầu vào và bạn xuất ra bình thường, nhớ để ý thời điểm xuất, đừng có xuất trc khi nhập là đc, nhà mình cũng có 1 số HĐ xuất như vậy, thanh tra kiểm tra thuế rồi, ko sao hết. kho nhà mình nhiều quá còn bị thuế bắt xuất ra để phù hợp với vốn điều lệ

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
vấn đề là công ty do sử dụng hàng bạn cung cấp thế nào còn không thì xuất nhiều hay ít hoa hoàn cũng có sao đâu

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Đây là 1 cách làm của nhiều DN Thương mại khi: Có đầu vào mà nhiều người mua không lấy HĐ đầu ra nên họ ( bán lại HĐ ) cho những khách hàng cần. Tuy sai nguyên tắc nhưng nếu làm Kín kẽ Thanh tra, kiễm tra không phát hiện ra thì cũng không sao.

• Like
Reactions: tranthithuong220492
Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
Bạn cần chú ý hàng hóa đầu vào phải luôn lớn hơn đầu ra. Khi xuất hóa đơn như thế cần thận trọng xem lại hàng tồn kho trên sổ sách lúc này có đủ để xuất không. Đừng để bị xuất hóa đơn khống. Giải quyết hàng tồn kho sao cho khi thanh tra thuế, hàng tồn trên sổ sách khớp tương đối với thực tế là được.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
Bạn cần chú ý hàng hóa đầu vào phải luôn lớn hơn đầu ra. Khi xuất hóa đơn như thế cần thận trọng xem lại hàng tồn kho trên sổ sách lúc này có đủ để xuất không. Đừng để bị xuất hóa đơn khống. Giải quyết hàng tồn kho sao cho khi thanh tra thuế, hàng tồn trên sổ sách khớp tương đối với thực tế là được.
Sao lại luôn lớn hơn?
Bằng được chứ nhỉ?

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Anh chưa hiểu rõ câu người ta nói thì đừng vội kết luận người khác theo ý của mình

Ko sao hết bạn ạ, có đầu vào và bạn xuất ra bình thường, nhớ để ý thời điểm xuất, đừng có xuất trc khi nhập là đc, nhà mình cũng có 1 số HĐ xuất như vậy, thanh tra kiểm tra thuế rồi, ko sao hết. kho nhà mình nhiều quá còn bị thuế bắt xuất ra để phù hợp với vốn điều l
Mình có 1 tờ hóa đơn mặt hàng đó chỉ còn 3 nhưng xếp xuất 4, mình nói thu hồi thì xếp k chịu, bạn gặp trường hợp này bao giờ chưa? Có thể cho mình ý kiến dc không?

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Ko biết bên bạn tình hình mặt hàng như thế nào, nhưng xuất thế thì rất khó cho bạn điều chỉnh, đầu vào có mã hàng trực tiếp trên hóa đơn ko bạn??? Nếu ko có thì ban có mã nào tương tự giá mà trong kho còn bạn có thể đổi sang mã đang âm (cái này phải cẩn thận nhé). Trình bày với sếp về khó khăn đi bạn :D

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Ko biết bên bạn tình hình mặt hàng như thế nào, nhưng xuất thế thì rất khó cho bạn điều chỉnh, đầu vào có mã hàng trực tiếp trên hóa đơn ko bạn??? Nếu ko có thì ban có mã nào tương tự giá mà trong kho còn bạn có thể đổi sang mã đang âm (cái này phải cẩn thận nhé). Trình bày với sếp về khó khăn đi bạn :D
không có mã hàng mình chỉ xuất theo tên hàng nhập vào thế nào mình xuất thế đó, có bị âm số lương là 1 mà mình không nghỉ ra cách nào để xử lý cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA