Đóng bhxh

• Thread starter cute2005
  • Ngày gửi
C

cute2005

Guest
6/3/14
28
0
1
quảng ngãi
Kính gửi: anh chị diễn đàn
Em có vấn đề muốn hỏi
Lúc trước em làm công ty cũ tham gia bhxh được 6 tháng, vì lý công việc gia đình nén em nghỉ việc ngang chỉ báo trước 3 ngày. Khi nhận sổ bhxh bị phê là tự ý bỏ việc. Nếu h em xin cấp lại sổ mới thì có được không? Sổ mới có bị phê tự ý bỏ việc như vậy không và có ảnh hưởng đến công việc của em sau này ?
Mong anh chị giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chắc chắn là có ảnh hưởng vì chẳng công ty nào có thể chấp nhận được nhân viên tự ý bỏ việc đâu, nhưng theo quy định thì giờ người lao động được giữ sổ của mình, nên bạn chỉ cần khai báo sổ cho người ta, không đưa sổ, khi nào nếu lỡ bạn nghỉ việc bên đó mới đưa sổ cho họ chốt sổ. Trường hợp có sổ cũ rồi thì trừ trường hợp bảo hiểm không tra ra mới cấp cho bạn sổ mới

C

cute2005

Guest
6/3/14
28
0
1
quảng ngãi
Chắc chắn là có ảnh hưởng vì chẳng công ty nào có thể chấp nhận được nhân viên tự ý bỏ việc đâu, nhưng theo quy định thì giờ người lao động được giữ sổ của mình, nên bạn chỉ cần khai báo sổ cho người ta, không đưa sổ, khi nào nếu lỡ bạn nghỉ việc bên đó mới đưa sổ cho họ chốt sổ. Trường hợp có sổ cũ rồi thì trừ trường hợp bảo hiểm không tra ra mới cấp cho bạn sổ mới
Cám ơn bạn .cho mình hỏi khi cấp sổ mới có ghi lý do nghỉ việc hay không?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cám ơn bạn .cho mình hỏi khi cấp sổ mới có ghi lý do nghỉ việc hay không?
Cấp sổ mới trừ trường hợp chưa có sổ cũ, không có ghi lý do, báo tăng thì chỉ cần hợp đồng lao động thôi. Mà bạn đã có sổ cũ rồi, khả năng rất ít được cấp lại sổ mới, chỉ có khác tỉnh bảo hiểm mới khó tra ra

C

cute2005

Guest
6/3/14
28
0
1
quảng ngãi
Cấp sổ mới trừ trường hợp chưa có sổ cũ, không có ghi lý do, báo tăng thì chỉ cần hợp đồng lao động thôi. Mà bạn đã có sổ cũ rồi, khả năng rất ít được cấp lại sổ mới, chỉ có khác tỉnh bảo hiểm mới khó tra ra

Cám ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA