Mỗi tuần một chuyên đề

Kỹ năng cần thiết để trở thành kiểm toán viên

• Thread starter Ngân Vy
  • Ngày gửi
N

Ngân Vy

Sơ cấp
3/7/16
7
0
1
26
Chào các vị Tiền bối:
M đang là sinh viên năm 2 chuyên ngành Kiểm toán. Đối với một người sinh viên năm hai như M cần học như thế nào để trở thành một Kiểm toán viên tương đối.
M thấy nhieu thông tin cho rằng quá trình học khác với quá trình đi làm.
Mong các vị Tiền bối giúp đỡ.
M xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Chào các vị Tiền bối:
M đang là sinh viên năm 2 chuyên ngành Kiểm toán. Đối với một người sinh viên năm hai như M cần học như thế nào để trở thành một Kiểm toán viên tương đối.
M thấy nhieu thông tin cho rằng quá trình học khác với quá trình đi làm.
Mong các vị Tiền bối giúp đỡ.
M xin cảm ơn.
Đúng là học khác với làm nhưng những gì em học bây giờ cũng đều được phục vụ cho công việc của em trong tương lai, với một sv năm 2 như em bây giờ thì học trên trường là điều kiện cần còn nếu tốt hơn nữa thì em học hỏi các bậc tiền bối-điều kiện đủ. Hiện tại bây giờ là vậy còn sau này đi làm thì lúc đó e học đàn anh chị đi trước là đk cần bởi vì khi đó áp dung thực tế rồi đó em

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hiện tại thì học tốt kiến thức trên lớp để tạo nền tảng cho công việc sau này.

Kiểm toán là 1 ngành đòi hỏi sự chuyên nghiệp, suy nghĩ sâu sắc... để tốt cho công việc sau này anh nghĩ em nên vừa học vừa tập tư duy theo phương thức sơ đồ tư duy sẽ tốt nhất.

• Like
Reactions: Ngân Vy
N

Ngân Vy

Sơ cấp
3/7/16
7
0
1
26
Đúng là học khác với làm nhưng những gì em học bây giờ cũng đều được phục vụ cho công việc của em trong tương lai, với một sv năm 2 như em bây giờ thì học trên trường là điều kiện cần còn nếu tốt hơn nữa thì em học hỏi các bậc tiền bối-điều kiện đủ. Hiện tại bây giờ là vậy còn sau này đi làm thì lúc đó e học đàn anh chị đi trước là đk cần bởi vì khi đó áp dung thực tế rồi đó em
Đọc chia sẻ của chị. Chị thực sự đã cho e định hướng khá rõ ràng. Cũng như câu : Một trong những cách muốn thành công là hãy bắt trước những thói quen việc làm của những người thành công, thành công sẽ đến với bạn. Theo chị, em nên hỏi những gì từ các bậc tiền bối cho phù hợp ạ?

N

Ngân Vy

Sơ cấp
3/7/16
7
0
1
26
Hiện tại thì học tốt kiến thức trên lớp để tạo nền tảng cho công việc sau này.

Kiểm toán là 1 ngành đòi hỏi sự chuyên nghiệp, suy nghĩ sâu sắc... để tốt cho công việc sau này anh nghĩ em nên vừa học vừa tập tư duy theo phương thức sơ đồ tư duy sẽ tốt nhất.
Khá trìu tượng anh có thể giải thích và ví dụ cụ thể cho em rõ hơn về cách sử dụng hiệu quả phương thức trên được không ạ?

H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Đọc chia sẻ của chị. Chị thực sự đã cho e định hướng khá rõ ràng. Cũng như câu : Một trong những cách muốn thành công là hãy bắt trước những thói quen việc làm của những người thành công, thành công sẽ đến với bạn. Theo chị, em nên hỏi những gì từ các bậc tiền bối cho phù hợp ạ?
Có lẻ em là người chịu học hỏi và có định hướng, chúc mừng em nhưng chị cũng không biết tư vấn với em thế nào về kiểm toán bởi vì chị là một kế toán thường thường thôi không có chuyên môn kiểm toán nhưng theo kinh nghiệm của chị thì WEB KẾ TOÁN là bậc tiền bối và là người thầy của chị và chị đã ''lớn lên'' từ đây. Chúc em thành công!

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội
Với thực tế hiện tại mới chỉ là sinh viên năm 2, e nên tập trung học cho tốt các môn ở trường trước đã. Sau khi học kiến thức về ke toán tài chính, thuế, tin văn phòng...e có the xin đi thực tập tại các doanh nghiệp kiểm toan nếu e có đủ kiến thức. Giờ nói gì với e chị nghĩ cũng hơi sớm để e có thể hình dung được.

• Like
Reactions: Ngân Vy
N

Ngân Vy

Sơ cấp
3/7/16
7
0
1
26
Em chân thành cảm ơn lời khuyên của chị.

L

lbc_961

Guest
26/7/16
1
0
1
35
Hehe, a làm kiểm toán 2 năm rồi. A thấy cần nhất là tin học và kế toán tổng hợp thôi, tư duy tốt thì sẽ làm đc. Nếu cần hỏi gì thì add fb anh: https://www.facebook.com/cong.rollroys

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA