Mỗi tuần một chuyên đề

THỦ TỤC BÁO GIẢM THAI SẢN 2016

• Thread starter Nguyễn Ánh 9
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Ánh 9

TIỂU GIA LONG
Kính gửi anh chị trong diễn đàn.
Bên em có tham gia bảo hiểm cho lao động từ 1/2016. Giờ đến tháng 7 này em báo giảm thai sản cho một chị ở công ty.
Thì vẫn thỏa mãn điều kiện 6 tháng liên tục trong 12 tháng đúng không ạ.
Anh chị nào biết thủ tục mới thì hướng dẫn em với ạ vì bảo hiểm ko tiếp nhận giấy nữa đúng ko ạ
Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiaketoan14

Guest
28/2/14
24
1
3
34
Hà Nội
Bên em có tham gia bảo hiểm cho lao động từ 1/2016. Giờ đến tháng 7 này em báo giảm thai sản cho một chị ở công ty.
Anh chị nào biết thủ tục mới thì hướng dẫn em với ạ vì bảo hiểm ko tiếp nhận giấy nữa đúng ko ạ
Em cảm ơn
mẫu D01b-ts và D02 TS thôi. nhưng ở hà nội làm qua mạng hết rồi mà

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Em cảm ơn
Bạn báo giảm qua phần mềm điện tử, sau đó là chế độ cho chị ấy bao gồm mẫu C70AHD
Em cảm ơn
Bạn báo giảm chị ấy trên phần mềm kê khai điện tử, sau đó làm chế độ thai sản cho gồm c70a, giấy khai sinh hoặc giấy chứng sinh, mình cũng đăng ký rồi, giờ đang dùng miễn phí nè

N

Nguyễn Ánh 9

TIỂU GIA LONG
Bạn báo giảm qua phần mềm điện tử, sau đó là chế độ cho chị ấy bao gồm mẫu C70AHD

Bạn báo giảm chị ấy trên phần mềm kê khai điện tử, sau đó làm chế độ thai sản cho gồm c70a, giấy khai sinh hoặc giấy chứng sinh, mình cũng đăng ký rồi, giờ đang dùng miễn phí nè
Chị làm trên phần mềm nào vậy ạ. Chị ý tháng 8 mới sinh ạ. Thì tháng 8 em mới làm chế độ thai sản cho chị ý được đúng ko a,. Và tháng 7 báo giảm thì có phải đóng của chị ý nốt tháng 7 ko ạ

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Chị làm trên phần mềm nào vậy ạ. Chị ý tháng 8 mới sinh ạ. Thì tháng 8 em mới làm chế độ thai sản cho chị ý được đúng ko a,. Và tháng 7 báo giảm thì có phải đóng của chị ý nốt tháng 7 ko ạ
Mình đang làm của EFY bạn thử gọi họ tư vấn cho, mình toàn gọi hỏi về các thủ tục bảo hiểm, họ làm lâu nên họ biết rõ lắm.tư vấn cũng nhiệt tình,

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Mình đang làm của EFY bạn thử gọi họ tư vấn cho, mình toàn gọi hỏi về các thủ tục bảo hiểm, họ làm lâu nên họ biết rõ lắm.tư vấn cũng nhiệt tình,
bạn muốn báo giảm chị ấy vào tháng mấy, và chị ấy nghỉ việc vào ngày bao nhiêu

N

Nguyễn Ánh 9

TIỂU GIA LONG
bạn muốn báo giảm chị ấy vào tháng mấy, và chị ấy nghỉ việc vào ngày bao nhiêu
Em muốn báo giảm cho chị ý trong tháng này thôi chị ạ. À chị ơi chị có đối chiếu tiền đóng bảo hiểm hàng tháng với cơ quan bảo hiểm xã hội không ạ. Bên em chưa giao dịch quan Tvan với bảo hiểm bao giờ. Toàn giao dịch giấy thôi.

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Em muốn báo giảm cho chị ý trong tháng này thôi chị ạ. À chị ơi chị có đối chiếu tiền đóng bảo hiểm hàng tháng với cơ quan bảo hiểm xã hội không ạ. Bên em chưa giao dịch quan Tvan với bảo hiểm bao giờ. Toàn giao dịch giấy thôi.
Bạn thuộc BHXH nào, t ở Hà Nội và sử dụng I-Van rồi( T-Van là cách nói của thuế nhé) phần mềm mình sử dụng có hỗ trợ lấy thông báo của BH để đối chiếu, mà hồ sơ nộp xong nếu sai thì kéo về sửa, biểu mẫu cũng không cần quan tâm nó lo hết rồi ==> thích lắm

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Chị ấy nghỉ chưa, biết ngày nghỉ của chị ấy để căn cứ xem chị ấy báo giảm tháng nào, nếu chị ấy nghỉ rồi thì báo giảm tháng 07, không cần đóng t7 nữa

N

Nguyễn Ánh 9

TIỂU GIA LONG
Bạn thuộc BHXH nào, t ở Hà Nội và sử dụng I-Van rồi( T-Van là cách nói của thuế nhé) phần mềm mình sử dụng có hỗ trợ lấy thông báo của BH để đối chiếu, mà hồ sơ nộp xong nếu sai thì kéo về sửa, biểu mẫu cũng không cần quan tâm nó lo hết rồi ==> thích lắm
Em thuộc bảo hiểm xã hội huyện Gia Lâm ạ

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Em thuộc bảo hiểm xã hội huyện Gia Lâm ạ
Vậy bạn dùng phần mềm EFY đi, công ty này xây dựng hệ thống một cửa cho bảo hiểm HN đó, nên mình ở HN thì hệ thống hồ sơ họ đảm bảo hơn, mà họ làm 2014 rồi, mình được chị bạn làm ở tập đoàn giới thiệu mà

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn có thể dùng phần mềm TS24 để kê khai báo giảm nộp qua đường bưu điện, sau khi giảm hợp lệ thì dùng 601 để làm thủ tục hưởng thai sản, in ra và nộp bưu điện

N

Nguyễn Ánh 9

TIỂU GIA LONG
Bạn có thể dùng phần mềm TS24 để kê khai báo giảm nộp qua đường bưu điện, sau khi giảm hợp lệ thì dùng 601 để làm thủ tục hưởng thai sản, in ra và nộp bưu điện
Dạ em cảm ơn ạ. A/c cho em hỏi chị nghỉ sinh này tham gia từ tháng 1/2016 - 6/2016 được 6 tháng thì vẫn được hưởng chế độ đúng ko ạ.

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
đúng rồi bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA