Mất ĐKKD bản gốc

• Thread starter haisoi0182
  • Ngày gửi
H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Em vừa vào làm ở cty mới. Khi bàn giao, chị kế toán cũ nói là ĐKKD bản gốc đã bị mất chưa quy trách nhiệm cho ai. Bây h em vào làm phải tự giải quyết nên em muốn nhờ anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp em thủ tục để làm lại ĐKKD. Cũng may là bản photo có công chứng vẫn còn. Mình phải làm một cvăn gửi Sở KHĐT hay làm theo mẫu của họ? Cảm ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thông thường với 1 doanh nghiệp vừa và nhỏ, giám đốc thường là người giữ DKKD. Ít khi nào bộ phận kế toán giữ giấy DKKD lắm.

DKKD là giấy tờ quan trọng... có thể cất kỹ qua lâu ngày quên mất cũng nên. Tìm lại chắc thấy :)

Việc này thì bạn nên nên thằng Sở KHĐT đề nghị họ hướng dẫn trực tiếp. Hì hì sau khi xogn việc bạn chia sẻ thông tin với mọi người quy trình, thủ tục và các văn bản kèm theo... Hy vọng không bị phạt :)))

Chúc bạn sớm hoàn thành thủ tục để xin lại giấy DKKD

C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
công ty mình cũng bị rơi vao trường hợp này, những là do GD làm mất. Thủ tục mà mình được biết khi sếp mình đi làm gồm những bước sau:
1. Làm công văn gửi Sở KHDT
2. Làm thông báo mất giấy tờ với công an
3. Đăng mất giấy tờ trên một báo bất kỳ(3 phiên) cắt mẩu tin này kẹp cùng bộ hồ sơ
4. Lưu ý: Nên để cho người đại diện theo pháp luật đi làm(chứng minh thư nhân dân, giấy giới thiệu)
- Nhanh thì trong vòng 2 tuần là song
(khi gặp cán bộ trên sở: nếu quan hệ tốt thì mọi việc cũng tương đối đơn giản) Hì!

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
công ty mình cũng bị rơi vao trường hợp này, những là do GD làm mất. Thủ tục mà mình được biết khi sếp mình đi làm gồm những bước sau:
Xin bổ sung thêm hai phần này
1. Đơn xin cấp phó bản có sẵn biểu mẫu của sở kế hoặch đầu tư
2. Làm đơn cớ mất trình báo với công an phường (nơi trụ sở công ty hoặc nơi bạn cư trú), công an phường sẽ xác nhận lên đơn cớ mất này.

H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
3. Đăng mất giấy tờ trên một báo bất kỳ(3 phiên) cắt mẩu tin này kẹp cùng bộ hồ sơ
4. Lưu ý: Nên để cho người đại diện theo pháp luật đi làm(chứng minh thư nhân dân, giấy giới thiệu)
- Nhanh thì trong vòng 2 tuần là song
(khi gặp cán bộ trên sở: nếu quan hệ tốt thì mọi việc cũng tương đối đơn giản) Hì!
Bạn hướng dẫn rất tỷ mỷ. Mình sẽ làm theo, cảm ơn bạn nhiều. Nhưng cho mình hỏi luôn là chi phí mất khoảng bao nhiêu hả bạn (cả chi phí trong lẫn chi phí ngoài bạn nhé)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA