Review miễn phí cho kế toán doanh nghiệp nhỏ

• Thread starter susu1012neu
  • Ngày gửi
susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi
Chào mọi người!

Mình là một người trong nghề cũng có kinh nghiệm lâu lâu năm một tý, có thời gian làm việc cho doanh nghiệp kiểm toán, kế toán. Hiện tại mình đang rảnh và muốn làm review, tư vấn miễn phí cho các bạn kế toán doanh nghiệp nhỏ. Mục đích là muốn giúp các bạn có thể phát hiện rủi ro, giải quyết vấn đề và qua đó cũng củng cố nghiệp vụ của mình.

Hoàn toàn miễn phí, bạn nào tin tưởng và cần giúp nhắn mình nhé, thanks all!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của bạn, bạn nào có thắc mắc mà chưa nhận được giải đáp thì vào đây nhé

xiembaby

xiembaby

Guest
12/5/13
7
0
8
33
Hà Nội
mới bắt đầu vào làm kế toán tổng hợp ở một DN nhỏ còn lơ mơ quá, nhiều thắc mắc nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. mong nhận đc sự giúp đỡ khi có sự việc phát sinh ạ!

D

Dungktqn

Trung cấp
18/5/16
70
4
8
35
Chào mọi người!

Mình là một người trong nghề cũng có kinh nghiệm lâu lâu năm một tý, có thời gian làm việc cho doanh nghiệp kiểm toán, kế toán. Hiện tại mình đang rảnh và muốn làm review, tư vấn miễn phí cho các bạn kế toán doanh nghiệp nhỏ. Mục đích là muốn giúp các bạn có thể phát hiện rủi ro, giải quyết vấn đề và qua đó cũng củng cố nghiệp vụ của mình.

Chào chị
Nếu có thể, nhờ chị giúp em vấn đề này với ạ! Em cũng hỏi trên diễn đàn mà chưa tìm được cho mình câu trả lời thỏa mãn.
Chân thành cảm ơn chị!
Doanh thu bên em đa phần không chịu thuế GTGT. Báo cáo quý 2 em còn dư thuế khấu trừ 40 triệu. Nay em phát hiện trong doanh thu quý 2 có 1 tờ hóa đơn doanh thu phải chịu thuế 10% (Phát sinh số thuế là 15 triệu). Khách hàng yêu cầu hủy hóa đơn quý 2 xuất lại, không chịu xuất bổ sung. Vậy tháng này em xóa bỏ hóa đơn quý 2 và xuất tờ khác thay thế. Cho em hỏi cách kê khai trên báo cáo quý 2 và quý 3 như thế nào ạ.

H

hongnguyen0326

Guest
9/6/13
3
0
1
34
Hà Nội
Chào chị, em muốn học thêm về kế toán cho doanh nghiệp sản xuất, lắp ráp có xuất sản phẩm vào khu chế xuất, chị có thể chỉ dạy thêm cho em được không ạ, em trân thành cảm ơn chị

thuhangtg

thuhangtg

Sơ cấp
4/1/13
9
2
3
41
Hà Nội
Chào mọi người!

Chào chị
Em hiện đang làm kế toán ở 1 doanh nghiệp tư vấn xây dựng, em đang rất cần nhận được tư vấn của các anh, chị có kinh nghiệm có gì chị tư vấn giúp em được không ạ. Em cảm ơn chị!

susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi
Xin lỗi tất cả mọi người, mình lập topic nhưng lại bỏ lơ đi, giờ còn ai cần giúp đỡ gì không ạ?

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
chào chị, e muốn được hiểu sâu hơn về dn sx và dn xây dựng để thuận lợi cho vc xin việc.c có thể tư vấn giúp e xem cần chú ý những đặc điểm gì của 2 loại hình dn này k ạ.

• Like
Reactions: susu1012neu
susu1012neu

susu1012neu

Trung cấp
7/6/08
147
9
18
39
Ha Noi
@nhockiu Cấu hỏi của bạn rộng quá, chắc qua trao đổi thì sẽ dễ hơn