kê khai thuế GTGT theo quý

• Thread starter roseblue
  • Ngày gửi
R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
anh chị ơi, em có tí thắc mắc này ạ, cụ thể là:
Ví dụ: Năm 2015, kê khai thuế GTGT quý IV bên em là còn số tiền thuế được khấu trừ chuyển kỳ sau là 4.500.000đ; Cuối năm có làm báo cáo tài chính bình thường và két chuyển thuế kháu trừ và thuế phải nộp thì bên em phải nộp 17.000.000đ.
Vậy đến năm 2016, khi kê khai GTGT quý I thì chỗ mục tiền thuế được kháu trừ kỳ trước chuyển qua thì em nhập là 4.500.000đ hay là em để 0 giống như mới bắt đầu kê khai năm mới ạ,
em đang thắc mắc chõ này mà tìm trên mạng không tìm được trường họp như em đang muồn tìm. Mong anh chị hướng dẫn cho em với ạ, em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
redstone

redstone

Trung cấp
13/7/10
53
14
8
TP.HCM
Chào bạn! Bạn phân biệt giữa thuế GTGT và thuế TNDN nha! Về thuế TNDN thì mới phải làm "quyết toán năm", nghĩa là năm nào xong năm đó. Còn thuế GTGT thì có tính luỹ kế, nghĩa là số 4,5tr còn được khấu trừ ở tờ khai thuế GTGT quý IV/2015 sẽ được đưa vào chỉ tiêu số thuế còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ở tờ khai quý I/2016 nha!

R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
dạ vậy ha, nhưng mà bạn redstone ơi, ý em là trong báo cáo tài chính mình có làm bút toán kết chuyển thuế GTGT được khấu trừ á bạn,kết qua tài khoản 3331 á, xác định số thuế GTGT còn phải nộp ạ.
nếu như anh chị nói vậy giờ em hoang mang quá, ý của anh chị thì em hiểu, nhưng em lại bị hoang mang hơn ạ, anh chị có thể chỉ giúp em sai hay đúng ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA