Mỗi tuần một chuyên đề

Báo giảm BHXH

• Thread starter Nguyễn Minh Thương
  • Ngày gửi
kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
sao lại là QĐ 1018 hả cô??
cty mình có tất cả 6 người tham gia bảo hiểm đã đăng kí, nhưng vào KBHXH thì ko tìm thấy danh sách người lao động, báo thông tin mô tả lỗi :"Could not find file 'D:\KBHXH\DATA\KBH.mdb'.". z giờ mình phải làm sao ạ? :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cả sẹo

Cao cấp
13/4/16
396
30
28
34
cty mình có tất cả 6 người tham gia bảo hiểm đã đăng kí, nhưng vào KBHXH thì ko tìm thấy danh sách người lao động, báo thông tin mô tả lỗi :"Could not find file 'D:\KBHXH\DATA\KBH.mdb'.". z giờ mình phải làm sao ạ? :(
bạn gọi điện cho bên cung ứng dịch vụ kBHXh xem thế nào bạn.mình không dùng kBHXH lên không thạo

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái đó phải đánh vào bạn à

N

NGỌC KIỀU LONG

Trung cấp
5/5/16
61
5
8
Chị sẽ ghi nhớ điều này, cảm ơn em Lặng Yên lần nữa !

• Like
Reactions: Lặng Yên
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Bạn làm phần mềm nào?
Lặng Yên ơi mình làm hồ sơ 103 tăng lao động mới đã có sổ bhxh sao khi kết xuất chỉ thấy xuất ra mẫu giao nhận 103 mà ko ra mẫu D02 nữa nhỉ?

N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
Đúng rồi bạn à, bạn chọn đúng chỗ phần báo tăng trong 103 là nó tự nhảy
sao mình chọn đúng như hướng dẫn mà khi kết xuất chỉ thấy ra phiếu giao nhận thôi nhỉ???

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
Cái đó phải đánh vào bạn à
là đánh vào toàn bộ những người ở cty có hso BH hết à bạn, với lại bên BH đã trả kết quả báo giảm thành công và hẹn là 4/8 trả kết quả, rồi lúc đó mình đem thẻ Bh lên cơ quan BH trả có cần thủ tục gì nữa ko?

vanvlhanoi

vanvlhanoi

Guest
2/8/16
3
0
1
31
Các chị có kinh nghiệm giúp em với ạ :(
Công ty em đăng ký BH từ tháng 9/ 2015 đến nay nhưng chưa nộp tiền chưa lấy thẻ ( nợ bảo hiểm ) bây giờ công ty em muốn tiếp tục tham gia thì phải thanh toán số nợ cũ nhưng có 2 nhân viên đã nghỉ bây giờ em muốn báo giảm 2 nhân viên đó từ tháng 9 đến giờ được không ạ?
Mong các chị đi trước giải đáp giúp em :(

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
là đánh vào toàn bộ những người ở cty có hso BH hết à bạn, với lại bên BH đã trả kết quả báo giảm thành công và hẹn là 4/8 trả kết quả, rồi lúc đó mình đem thẻ Bh lên cơ quan BH trả có cần thủ tục gì nữa ko?
Um đúng rồi bạn
Thẻ bảo hiểm thì làm theo phiếu giao nhận 105, thẻ bạn đã đóng hạn chưa mà sao trả trễ thế, nên trả thẻ trước khi báo giảm để tránh bị truy thu

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Lặng Yên ơi mình làm hồ sơ 103 tăng lao động mới đã có sổ bhxh sao khi kết xuất chỉ thấy xuất ra mẫu giao nhận 103 mà ko ra mẫu D02 nữa nhỉ?
Bạn @N love 4ever NH, mình làm thử bên mình vẫn ra nhé, chắc bạn lấy từ excel nhập ra nên có thể bị lỗi, bạn thử đánh tay đi nhé

• Like
Reactions: N love 4ever NH
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Các chị có kinh nghiệm giúp em với ạ :(
Công ty em đăng ký BH từ tháng 9/ 2015 đến nay nhưng chưa nộp tiền chưa lấy thẻ ( nợ bảo hiểm ) bây giờ công ty em muốn tiếp tục tham gia thì phải thanh toán số nợ cũ nhưng có 2 nhân viên đã nghỉ bây giờ em muốn báo giảm 2 nhân viên đó từ tháng 9 đến giờ được không ạ?
Mong các chị đi trước giải đáp giúp em :(
Công ty cho dù có nợ báo hiểm thì thủ tục báo giảm, báo tăng gì vẫn làm bình thường mà. 1 năm trời mới báo giảm, mình nghĩ khả năng không được, nhưng cứ thử xem sao. Cứ báo giảm và kèm theo công văn vì sao báo giảm chậm

vanvlhanoi

vanvlhanoi

Guest
2/8/16
3
0
1
31
ừ khổ lắm mình cũng chỉ mới tiếp nhận lại từ nhân sự trước nên bây giờ giải quyết cũng không hiểu vì mình làm lần đầu. Công văn thì làm theo mẫu nào hả bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA