Số phiếu thu phiếu chi

• Thread starter nguoila84
  • Ngày gửi
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Đúng, đánh số như vậy cũng là ok.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
theo mình nghĩ thì không nhất thiết phải tuần tự, mà mình đánh số thế nào thì đánh, miễm sao khi quyết toán thuế, chứng từ hợp lệ, mà lại tìm nhanh, dễ hiểu, đỡ mất thời gian là okie!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
theo mình nghĩ thì không nhất thiết phải tuần tự, mà mình đánh số thế nào thì đánh, miễm sao khi quyết toán thuế, chứng từ hợp lệ, mà lại tìm nhanh, dễ hiểu, đỡ mất thời gian là okie!

Không thể nói sai qui định như thế được, phải đánh số phiếu thu - chi tuần tự theo kỳ kế toán. Còn kỳ kế toán của bạn là tháng, năm, hay quí thì do bạn tự tự chủ định hướng theo qui định của chế độ kế toán.

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Chào cả nhà!!!cho mình hỏi về PT - PC chút xíu vì mới vô nghề nhiều cái mình thấy lơ mơ lắm...
VD : mình đến thu tiền tại một cty, họ đưa cho mình kí PC của họ và mình nhận cục tiền đó về, nhưng khi mình lập PT đưa lại cho họ kí thì họ ko kí...vậy chỗ người nộp tiền ai sẽ kí?PC mình nói họ in cho mình thêm 1 liên họ khó dễ ko in nên mình đành mượn photo lại để kẹp với PT bên mình...như vậy có hợp lệ ko???Để rút kinh nghiệm thì lần sau mình nên làm ntn??
Mong cả nhà giúp đỡ mình với!!! thanh kiu vinamiu:mrstraetz

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Chào cả nhà!!!cho mình hỏi về PT - PC chút xíu vì mới vô nghề nhiều cái mình thấy lơ mơ lắm...
VD : mình đến thu tiền tại một cty, họ đưa cho mình kí PC của họ và mình nhận cục tiền đó về, nhưng khi mình lập PT đưa lại cho họ kí thì họ ko kí...vậy chỗ người nộp tiền ai sẽ kí?PC mình nói họ in cho mình thêm 1 liên họ khó dễ ko in nên mình đành mượn photo lại để kẹp với PT bên mình...như vậy có hợp lệ ko???Để rút kinh nghiệm thì lần sau mình nên làm ntn??
Mong cả nhà giúp đỡ mình với!!! thanh kiu vinamiu:mrstraetz
Bạn có thể ký thay ng nộp tiền cũng dc.Lần sau bạn mang theo phiếu thu và biết luôn tại trận bảo họ ký luôn.Mình nghĩ họ ký là quyền lợi của họ.Còn chứng từ kèm theo phiếu thu bạn chỉ cần bản foto phiếu chi cũng dc.:dance2:

P

phong pham

Guest
3/5/07
5
0
0
ha noi
Ko hẳn thế, khi quyết toán cb thuế vẫn để ý đến số ctừ đó. Miễn là nó liền mạch, theo thứ tự, logic về thời gian là được, ko cần phải hết năm tài chính, ko có điều nào qđ cả.
Cty m vẫn đánh theo tháng cho dễ quản lý, ko cần tách biệt nghiệp vụ chi làm gì cho phức tạp ra, cứ đánh theo tháng- vừa dễ quản lý- vừa dễ điều chỉnh. Còn nếu cty bác nào mà đánh được theo năm tài chính thì càng tốt thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA