Đóng trùng 1 tháng BHXH

• Thread starter oanhbui134
  • Ngày gửi
O

oanhbui134

Guest
25/8/16
4
0
1
29
Chào các bạn
Hiện tại mình đang có 1 trường hợp cần tư vấn của mọi người mong mọi người giúp đỡ ạ . Công ty mình trước khi thu mua lại công ty khác nên nhân viên của công ty cũ bọn mình báo giảm tháng 1 tức là đóng bảo hiểm đến hết tháng 1 và báo tăng cho công ty mới . Nhưng báo tăng này công ty mình lại báo tăng tháng 1 tức là đóng trùng 1 tháng BHXH . Hiện tại mình đang làm hồ sơ báo giảm và chốt sổ cho nhân viên đó . Thì mình giải quyết sao ạ . Mình làm hồ sơ 103 báo giảm bình thương và đang đơi kết quả . Còn thủ tục chốt sổ do đóng trùng thì mình có chốt sổ được không . Nếu không thì mình cần làm thêm thủ tục nào nữa ạ .
Cám ơn mọi người đã bớt chút thời gian đọc bài viết

Khóa học Quản trị dòng tiền
quangtheman

quangtheman

Sơ cấp
15/9/10
0
3
8
34
viet nam
có 1 tháng thì thôi bỏ đi nhé bạn, đằng nào cũng đc đưa vào phí.... Chứ k rút tiền ra khỏi BH đc đâu, nộp vào thì dễ chứ rút ra thì....
tưởng bị trùng trường hợp do nlđ trước tham gia bảo hiểm ở địa phương, giờ đi làm tham gia bh ở DN mà BH ở địa phương vẫn còn thì dễ làm .

• Like
Reactions: oanhbui134
O

oanhbui134

Guest
25/8/16
4
0
1
29
Nếu vậy mình vẫn làm báo giảm và chốt sổ bình thường hả anh . Em chị sợ là nó không cho mình chốt sổ thôi ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn phải làm thủ tục gộp sổ rồi mới chốt sổ được nhé, không bỏ đi được đâu

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Nếu thực sự trùng tháng không gộp sổ được thì bạn có thể hỏi cán bộ quản lý nộp hồ sơ điều chỉnh được không. Số tiền dư để cho kỳ sao không sao cả. Mình đã từng báo tăng mức đóng nhầm. Nó truy thu của bên mình 2015 tận 6 tháng. Vậy mà mình vẫn làm hsơ điều chỉnh đc. Gồm 1 bản cam kết là nội dung điều chỉnh đúng và chịu trách nhiệm vs nó. Làm lại hồ sơ báo giảm thời gian mà mình làm nhầm.( BHXH huyện Bình Chánh)
Trường hợp của bạn mình nghỉ chị làm lại hồ sơ và đính kèm hợp đồng làm việc, bản cam kết là ok.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Nếu thực sự trùng tháng không gộp sổ được thì bạn có thể hỏi cán bộ quản lý nộp hồ sơ điều chỉnh được không. Số tiền dư để cho kỳ sao không sao cả. Mình đã từng báo tăng mức đóng nhầm. Nó truy thu của bên mình 2015 tận 6 tháng. Vậy mà mình vẫn làm hsơ điều chỉnh đc. Gồm 1 bản cam kết là nội dung điều chỉnh đúng và chịu trách nhiệm vs nó. Làm lại hồ sơ báo giảm thời gian mà mình làm nhầm.( BHXH huyện Bình Chánh)
Trường hợp của bạn mình nghỉ chị làm lại hồ sơ và đính kèm hợp đồng làm việc, bản cam kết là ok.
Uả sao trùng mà không gộp sổ được bạn?

K

ketoan_non

Trung cấp
13/10/15
190
25
28
Uả sao trùng mà không gộp sổ được bạn?
Có gộp đc hay không mình không biết. Mình chỉ kêu "Nếu" còn vẫn gộp sổ đc thì các bạn ở trên đã góp ý kiến

O

oanhbui134

Guest
25/8/16
4
0
1
29
Mình hỏi bảo hiểm thì nó kêu làm hồ sơ 103 báo giảm trùng 1 tháng rồi mới làm chốt sổ .
.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA