đầu vào đối với mặt hàng xuất khẩu than củi

• Thread starter trương tuệ đan
  • Ngày gửi
T

trương tuệ đan

Guest
4/9/16
1
1
1
32
Các anh chị cho em hỏi. cty e có xuất khẩu than củi cho hàn quốc, mà không có hóa đơn đầu vào,trong khi đó mỗi hóa đơn cty em xuất đi lên đến tiền tỷ, Nếu như e làm hợp đồng kinh tế và bảng kê lâm sản mua từ dân, vậy một người dân chỉ có thể bán cho em bao nhiêu tiền, hay là bán bao nhiêu cũng được, có định mức nào cho doanh nghiệp khi mua từ dân hay không ạ,

• Like
Reactions: Smile88
Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xuanhuonglamdong

Sơ cấp
24/3/20
3
0
1
33
Chào chị. Chị còn làm về lĩnh vực này ko cho em được thỉnh giáo với ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Các anh chị cho em hỏi. cty e có xuất khẩu than củi cho hàn quốc, mà không có hóa đơn đầu vào,trong khi đó mỗi hóa đơn cty em xuất đi lên đến tiền tỷ, Nếu như e làm hợp đồng kinh tế và bảng kê lâm sản mua từ dân, vậy một người dân chỉ có thể bán cho em bao nhiêu tiền, hay là bán bao nhiêu cũng được, có định mức nào cho doanh nghiệp khi mua từ dân hay không ạ,
Mua bao nhiêu làm bảng kê bấy nhiêu :) Kinh tế thị trường thì do thị trường quyết định, cung > cầu : giá thấp - cung < cầu : giá cao.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Than củi: Dân tự khai thác bạn nên làm HĐ với từng người và đến cơ quan Thuế mua HĐ đầu vào. Cẩn thận về tội danh: Tiếp tay cho Lâm tặc nếu SD Củi rừng.

• Like
Reactions: hoang lao ta
Đ

Đinh kim yến

Sơ cấp
10/6/18
3
0
1
36
Mình cũng bắt đầu làm cho côngty xuất khẩu than cho hàn quốc mà k bit hạch toán chi phí để tính giá thành than

Đ

Đinh kim yến

Sơ cấp
10/6/18
3
0
1
36
có bạn nào làm kế toán cho công ty than củi xuất khẩu hàn quốc thì chia se kinh nghiệm cho mình với. 097949814. mình rẩ rất cần!!!!

S

Smile88

Sơ cấp
29/9/18
3
0
1
35
em cũng chuẩn bị dấn thân vào 1 DN sản xuất than xủi xuất khẩu cho HQ. Có gì chị chỉ e với nhé

S

Smile88

Sơ cấp
29/9/18
3
0
1
35
ALO CHỊ

S

Smile88

Sơ cấp
29/9/18
3
0
1
35
CHỊ CHO EM XIN SỐ đt EM HỎI VÀI VẤN ĐỀ ĐƯỢC KO? EM ĐNAG BẮT DẦU LÀM CHO 1 dn SX THAN CỦI MÀ KO BIẾT BẮT ĐẦU TỪ ĐÂU Ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA