Nên dốt hay nên sáng!?

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Vào diễn đàn, họp mặt, đọc báo, tham khảo tài liêu, học tập để nâng cao, chia sẻ kinh nghiệm lẩn cả kinh nghiệm mình đã trãi qua. Theo các ban để làm gi? Để khi nào sứt đầu, mẻ tráng mình biết phân loại nó là loaị nào hay là để mình biết cách làm viêc nhằm tránh đi tình trang sứt đầu mẻ tráng.

Nhưng nhiều người lại cười vào kinh nghiệm xương máu cuả tôi. Laị cải nhau.

Chán! Nhiều người không biết luât lệ, quy định, chả biết mình làm như vây thiệt hại tới mức nào; cứ làm theo cảm tính sai tứ tung thì lại được nhân đinh là linh động, biết làm theo thực tế.

Còn như mà bị luật nẻ đến te tua tơi tả, nắm luật đinh rành rot, biết rõ bị phat mức nào, vì sao phat có giải thích cũng chẳng thèm nghe. Ngươì ta còn cho rằng mình không biết linh động. Hai hôm nay tôi luôn bị ám ảnh bởi cái cười nhếch mép cho rằng tôi nói cái quy đinh nghe buồn cười. Bực! Những cái yêu cầu bắt buộc phải có lo cõn không xong tôi đâu dư hơi mà kêu ai làm cái gì quy định không bắt buộc.

Khổ vây đó! Nên dốt hay nên sáng?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Vào diễn đàn, họp mặt, đọc báo, tham khảo tài liêu, học tập để nâng cao, chia sẻ kinh nghiệm lẩn cả kinh nghiệm mình đã trãi qua. Theo các ban để làm gi? Để khi nào sứt đầu, mẻ tráng mình biết phân loại nó là loaị nào hay là để mình biết cách làm viêc nhằm tránh đi tình trang sứt đầu mẻ tráng.

Nhưng nhiều người lại cười vào kinh nghiệm xương máu cuả tôi. Laị cải nhau.

Chán! Nhiều người không biết luât lệ, quy định, chả biết mình làm như vây thiệt hại tới mức nào; cứ làm theo cảm tính sai tứ tung thì lại được nhân đinh là linh động, biết làm theo thực tế.

Còn như mà bị luật nẻ đến te tua tơi tả, nắm luật đinh rành rot, biết rõ bị phat mức nào, vì sao phat có giải thích cũng chẳng thèm nghe. Ngươì ta còn cho rằng mình không biết linh động. Hai hôm nay tôi luôn bị ám ảnh bởi cái cười nhếch mép cho rằng tôi nói cái quy đinh nghe buồn cười. Bực! Những cái yêu cầu bắt buộc phải có lo cõn không xong tôi đâu dư hơi mà kêu ai làm cái gì quy định không bắt buộc.

Khổ vây đó! Nên dốt hay nên sáng?

Hehe beautiful sunday đi XT ơi.

Ở Việt Nam mình có lẽ thì nên học cho sáng nhưng xử lý tối là fashion XT thấy có đúng không :friend:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hehe beautiful sunday đi XT ơi.

Ở Việt Nam mình có lẽ thì nên học cho sáng nhưng xử lý tối là fashion XT thấy có đúng không :friend:

Cảm ơn anh, lúc nào bưcj cũng có anh an ủi.
Xử lý thì tối, nhưng bên ngoài nhìn vào vẫn thấy sáng, còn cái sáng đó là giả hay thưc thì chỉ có..... biết. Đó là cái cần. Nhưng không biết thế nào là sáng thì làm sao làm đươc đò giả chứ anh.

Ah! AET còn 1 ít quần áo mới. Định hôm nào hỏỉ mượn điạ điểm cuả anh để sale, gom chút tiền cho AET. Hôm nào gặp anh nhé!

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Cảm ơn anh, lúc nào bưcj cũng có anh an ủi.
Ah! AET còn 1 ít quần áo mới. Định hôm nào hỏỉ mượn điạ điểm cuả anh để sale, gom chút tiền cho AET. Hôm nào gặp anh nhé!

okie lúc nào cũng sẵn sàng

pat

B

bé Sa mê Cá kho

User đã bị cấm truy cập
23/4/07
18
0
0
116
1000
Lẽ ra phải đặt Topíc là "nên tối hay nên sáng"
vào chỗ chập chờn này thấy 2 anh chị già tâm sự mượn địa điểm để hành sự cái vụ của "anh em ta" (chả biết dịch chứ AET có đúng không)
Hai hôm nay tôi luôn bị ám ảnh bởi cái cười nhếch mép cho rằng tôi nói cái quy đinh nghe buồn cười.

Làm theo kinh nghiệm cũng tốt; làm theo 100% theo quy định cũng tốt vì cái gì cũng có 2 mặt mà chị
"người ta nhếch mép chị vì cái quy định đó rồi cũng có thời điểm chị nhếch mép lại vì đúng cái quy định đó"

Nói chung cuộc sống là một chuỗi nghệ thuật
Người ta nói:
"Đừng chết vì thiếu hiểu biết"
bé Sa thì nói:
"Đùng chết vì quá hiểu biết"

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nói tóm lại nên hiểu "sáng" như thế nào đáng goị là "sáng". Cũng 1 viêc nhưng có người cho là "ngu" nhưng với. Nhưng có người lại cho là cao cơ.
Thế thôi!

AET là Câu lac bộ Anh Em Tôi, là những thành viên trong WKT cùng góp sức, lưc để làm từ thiên. Trong truowfng hợp này không hiểu là Anh Em Ta đươc , vì không khéo lại bị hiểu lầm là tư hữu hoá tài sản cuả AET thig chít

Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Nói tóm lại nên hiểu "sáng" như thế nào đáng goị là "sáng". Cũng 1 viêc nhưng có người cho là "ngu" nhưng với. Nhưng có người lại cho là cao cơ.
Thế thôi!

AET là Câu lac bộ Anh Em Tôi, là những thành viên trong WKT cùng góp sức, lưc để làm từ thiên. Trong truowfng hợp này không hiểu là Anh Em Ta đươc , vì không khéo lại bị hiểu lầm là tư hữu hoá tài sản cuả AET thig chít
Với một nụ cười sẽ mang nhiều ý nghĩa, mà theo em nghĩ chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Nếu chị Thắm là người trong cuộc, mà vẫn không hiểu được ý nghĩa đó, thì có nên chăng phải suy nghĩ lại!!!
AET là câu lạc bộ dành cho tất cả mọi thành viên có cùng một mục tiêu mà AET đã đề ra. Vậy nên chăng chị phải bận tâm một cá nhân nào đó suy nghĩ không đúng! Theo em nghĩ, nếu thành viên tham gia vào AET thì họ đã không có suy nghĩ tư lợi cho bản thân đâu chị ạ!
Em thích câu nói của chị Thắm thế này: vui cũng sống, buồn cũng phải sống. Và suy nghĩ của chị Thắm là cứ vui trong cuộc sống... Vậy chị hãy suy nghĩ như thế sẽ thấy dễ chịu hơn chị nhé!

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Em thích câu nói của chị Thắm thế này: vui cũng sống, buồn cũng phải sống. Và suy nghĩ của chị Thắm là cứ vui trong cuộc sống... Vậy chị hãy suy nghĩ như thế sẽ thấy dễ chịu hơn chị nhé!

Làm người lớn khổ nhỉ! biết thế em chả muốn làm người lớn tí tẹo nào...:inlove:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Với một nụ cười sẽ mang nhiều ý nghĩa, mà theo em nghĩ chỉ có người trong cuộc mới hiểu. Nếu chị Thắm là người trong cuộc, mà vẫn kh
ông hiểu được ý nghĩa đó, thì có nên chăng phải suy nghĩ lại!!!
AET là câu lạc bộ dành cho tất cả mọi thành viên có cùng một mục tiêu mà AET đã đề ra. Vậy nên chăng chị phải bận tâm một cá nhân nào đó suy nghĩ không đúng! Theo em nghĩ, nếu thành viên tham gia vào AET thì họ đã không có suy nghĩ tư lợi cho bản thân đâu chị ạ!

Chỉ là chơi chữ cho vui thôi, chứ ngại gì em ơi!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hic em đọc đi đọc lại Topic này nhiều lần mà sao "dốt" thế, em nghĩ mãi mà chẳng biết là chị đang buồn điều gì? mà sao phải buồn chi cho mệt óc vậy chị cà, thôi thì cái nào, điều gì mang lại niềm vui cho ta thì ta nhận, ngược lại thì... vứt đi chứ để tâm làm gì cho nặng đầu.

Hì hì tính em vốn không thích tranh cải nhiều nên..... thôi thì..... chấp nhận bỏ ngoài tai để thấy cuộc sống còn có nhiều điều, nhiều người để quan tâm hơn. :)

Hihi mà có lẽ em thuộc dạng....."dốt" chẳng muốn sáng rồi đây! :)

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Đôi lời gửi chị TTC & chị XT

Chỉ là chơi chữ cho vui thôi, chứ ngại gì em ơi!

Căng thẳng rồi đây! sao mà nhức óc quá nhỉ?!

Mỗi người có 1 suy nghĩ, 1 góc nhìn riêng về 1 quan điểm nào đó, chung quy cũng chỉ là công việc. Hà tất gì phải để cho công việc làm ảnh hưởng đến tình cảm đã có trước đây của mình chị nhỉ! thôi thì, vứt bỏ tất cả những vui buồn khó chịu sau khi rời khỏi nơi đó, hãy cho vào quên lãng ngay khi kết thúc 8h làm việc, chỉ còn lại trái tim đầy nhiệt huyết của mình với chính bản thân mình... :food-smil

Không biết tự bao giờ em đã làm được điều đó, điều mà trước đây khi còn bận bịu yêu đương em đã không bao giờ làm được, còn bây giờ!... tự tạo cho mình 1 thói quen, tự thắp sáng niềm vui nho nhỏ của chính mình - dù chỉ là bé nhỏ và ngắn ngủi! :leapfroga

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Căng thẳng rồi đây! sao mà nhức óc quá nhỉ?!

Mỗi người có 1 suy nghĩ, 1 góc nhìn riêng về 1 quan điểm nào đó, chung quy cũng chỉ là công việc. Hà tất gì phải để cho công việc làm ảnh hưởng đến tình cảm đã có trước đây của mình chị nhỉ! thôi thì, vứt bỏ tất cả những vui buồn khó chịu sau khi rời khỏi nơi đó, hãy cho vào quên lãng ngay khi kết thúc 8h làm việc, chỉ còn lại trái tim đầy nhiệt huyết của mình với chính bản thân mình... :food-smil
Không biết tự bao giờ em đã làm được điều đó, điều mà trước đây khi còn bận bịu yêu đương em đã không bao giờ làm được, còn bây giờ!... tự tạo cho mình 1 thói quen, tự thắp sáng niềm vui nho nhỏ của chính mình - dù chỉ là bé nhỏ và ngắn ngủi! :leapfroga

Laị nưã rồi! Lai hiểu sai ý nưã rồi. Thấy chưa!
Noí rõ ràng vâỵ rồi còn suy luân nưã.
Tôi=ta
Chúng tôi=Chúng ta?
Anh Em Tôi=Anh Em Ta?
We là chúng tôi? Hay chúng ta?

Nếu mà suy gẳm ra thì : Người phát biểu trong 1 tâp thể .Khi dùng từ chúng tôi sẽ không gốm người ngoài tâp thể đó, người này đang nhân nghe thông tin.

Còn dùng chúng ta thì có thể gồm cả người tiếp nhận thông tin.

Ở đây AET là môt danh từ riêng, bây giờ noí chị và bác PAT bàn chuyên Anh Em Ta, có vẻ bàn bạc tư tuí quá. Tinhf cờ thấy cái này giống như cái từ chúng tôi, và chúng ta nên cơi cữ co vui thôi, chứ ngai gì đâu. Nếu ngai thì từ đầu không tham gia AET rôì. Lúc thành lâp Hai Tam cũng ngại sẽ bị dị nghi, nhưng chị đã nói thế này với Hai Tam: mình làm sao mình không thấy hổ then là đươc rôì; mà thưc tế chỉ cần ngồi suy nghỉ thì ai cũng có thể nhân ra điều này: thành viên AET bỏ thời gian để kiếm chút ít tiền từ viêc núp danh nghiã từ thiên thì lỗ vốn mất. Thời gian đó AET kiếm đươc tiền nhiều mà không phải tốn chi phí nưã.

Và thế là cả bon lao vào làm chứ không ai lo ngại ai dèm pha cả.

X

xuanhoax

Guest
11/12/06
10
0
0
Cho em dấu tên
Đề tài này bình luận cũng vui ra phết
Linh động thì phải linh động như thế nào, có gì ràng buộc không mà phải linh động? (ở đây tôi không nói về ràng buộc theo nghĩa xấu) tức là ràng buộc về mặt pháp lý với với những người nhếch mép với mình cho là mình tối mình không linh động. Nếu sử dụng được chiêu này thì mai sau nếu có mệnh hệ gì (đừng bảo nói dại nhé) người ta sẽ phải nhìn nhận mình là sáng.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Tình cờ đọc lại chủ đề này tôi có một chút ý kiến.

Lẽ ra phải đặt Topíc là "nên tối hay nên sáng"
vào chỗ chập chờn này thấy 2 anh chị già tâm sự mượn địa điểm để hành sự cái vụ của "anh em ta" (chả biết dịch chứ AET có đúng không)

Sorry - nhân cách của bạn này không thể ngửi được. Chắc đây là lần cuối tôi bình luận về bạn mặc dù chẳng biết bạn là ai.

Không thiếu những trường hợp lợi dụng mác từ thiện để mưu lơi tư túi nhưng còn rất nhiều tấm lòng nhân ái. Thường thì những ai có tấm lòng nhân ái rất ít kể lể cũng như họ chẳng quan tâm đến ai bình luận nay nọ. AET của WKT thời gian trước đã làm được nhiều việc nhân ái và được nhiều thành viên hưởng ứng tham gia - Thế là tốt rồi XT cần gì phải nói đi nói lại. Nếu như thời gian cho phép AET phát động lại chương trình nào đó tôi tin vẫn còn có nhiều bạn tham gia trong đó có cả tôi.

Hơi liên quan một chút đến ý kiến bên cạnh của xuanhoax về việc nhân viên bây giờ hay nâng giá kiếm chác chút đỉnh khi đi mua cái gì đó cho công ty thì rõ ràng những người như vậy đang tự cho là họ "thông minh" họ "sáng" hơn những kẻ khác. Kiểu xử lý như xuanhoax thì là "tối" là chắc chắn dưới suy nghĩ của họ. Rất tiếc là bây giờ suy nghĩ sáng theo cách này đang chiếm ưu thế trong xã hột Việt Nam hiện nay. Chúng ta đang sống ở VN thì chúng ta cũng phải chấp nhận thực tế này nếu không chúng ta sẽ tự động đào thải mình - Đơn giản thế thôi.

S

Sinh tố bơ

Guest
31/10/06
6
0
0
40
Trong lòng Địch!
Chúng ta đang sống ở VN thì chúng ta cũng phải chấp nhận thực tế này nếu không chúng ta sẽ tự động đào thải mình - Đơn giản thế thôi.

Không có bác PAT, xung quanh như vậy nhưng không hẳn là chúng ta cứ phải làm theo. Chúng ta có chủ quyền mà, có quyền quyết định hành động của mình, chỉ là chúng ta có quyền và có dám sử dụng quyền đó không thôi. E thấy XH VN đang có nhiều nhân cách sáng và họ thẳng thắn đấu tranh, ko sợ ảnh hưởng đến quyền lợi...

Ps: E mong bác có giải pháp mới để khắc phục khó khăn trước mắt và sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này. Lâu lắm không gặp, muốn gặp, nc với bác nhưng không biết bác có time không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA