Đăng ký tài khoản ngân hàng với sở Kế hoạch và Đầu tư

• Thread starter Kẹo Bon Bon
  • Ngày gửi
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bị thông báo về là sai gì mới đc chứ bạn.
Thứ 1 là hồ sơ đang nộp online thì sẽ ko nộp được bản cứng đâu.
Thứ 2 là bạn phải xem có sai bản cứng ko, nếu bản thân hồ sơ sai thì đưa lên nộp trực tiếp cũng sẽ bị từ chối hoặc tiếp tục thông báo thôi mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Công ty em đang ký bổ xung số tk ngân hàng mới trên trang điện tử: https://dangkykinhdoanh.gov.vn/ nhưng hồ sơ bị lỗi và không được chấp thuận, Vậy công ty em có thể nộp bản cứng thay cho việc nộp điện tử để cập nhập kịp thời thông tin được k ạ

bạn check mail để biết mình bị sai ở chỗ nào, hoặc bạn có thể vào mục quản lý ...cá nhân, chọn tổng hợp yêu cầu của doanh nghiệp..để xem trạng thái hồ sơ như thế nào nhé. hoặc bạn có thể add skype : vanganhtentoan , minh hỗ trợ bạn he.

E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Công ty em đang ký bổ xung số tk ngân hàng mới trên trang điện tử: https://dangkykinhdoanh.gov.vn/ nhưng hồ sơ bị lỗi và không được chấp thuận, Vậy công ty em có thể nộp bản cứng thay cho việc nộp điện tử để cập nhập kịp thời thông tin được k ạ
Bạn sửa lại rồi nộp qua mạng hình như trên đó k nhận bản cứng đâu

simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
Bạn sửa lại rồi nộp qua mạng hình như trên đó k nhận bản cứng đâu
Đúng đó, hiện nay đang triển khai nộp hs qua mạng nếu trong quá trình nộp có gì không được bạn chat với tổ hỗ trợ nộp hs qua mạng họ hướng dẫn chi tiết, nhiệt tình lắm

M

mrstock

Sơ cấp
10/12/09
27
0
1
hà nội
Cả nhà cho mình hỏi: bên mình đã đăng ký tài khoản ngân hàng với thuế từ năm 2013 rồi nhưng chưa đăng ký trên sở KHĐT, vậy bây giờ mình có phải làm đăng ký trên sở nữa k? số tài khoản như cũ, không thay đổi gì hết

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Năm 2013 không bắt buộc phải đăng ký tài khoản ngân hàng với Sở KHĐT. Nhưng thời điểm hiện tại, bạn nên làm 1 list các tài khoản hiện có sử dụng của công ty, thông báo lên Sở kế hoạch đầu tư 1 lần luôn, an tâm hơn cho bạn.

A

anhlee0303

Sơ cấp
28/2/14
6
1
3
33
Hà Nội
dạ a/c cho e hỏi, bên e tk ngân hàng bên e thay đổi sang số tk mới (Do NH Vietinbank thay đổi). hiện tại 2 số tk vẫn đang dùng đc song song. vậy e có cần làm thông báo lên CQT hay sở KH ko ạ. e cảm ơn ạ!

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bên mình cũng đổi số tk Vietin bank như bên bạn, đã tiến hành nộp hồ sơ lên sở update số mới rồi

A

anhlee0303

Sơ cấp
28/2/14
6
1
3
33
Hà Nội
@viethlu cái này là bắc buộc ạ c, bên e đổi số mới mấy tháng rồi mà chưa gửi thông báo đi đâu hết c ạ

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Hi cả nhà!
Cho mình hỏi là mình đăng ký tài khoản ngân hàng với SKHDT qua mạng mà bằng chữ ký số. Vậy mình không cần nộp file giấy đúng ko ah?
Hồ sơ đính kèm gồm 2 loại : Thông báo thay đổi Phụ lục II-1 ( chọn đính kèm : Thông báo thau đổi nội dung DKDN), và giấy đăng ký mở tài khoản ( chọn mục: Khác). Tất cả đều là file PDF ah?.
Có cần chú ý gì thêm nữa ko ah? Do em nộp 1 lần rồi, chụp hình và đính kèm file hình bị lỗi trả về. Còn giấy Đky mở tài khoản em đính kèm ở mục " Khác" ko biết có vấn đề gì ko ah? ( do list trên dky trên mạng ko có loại này nên e chọn mục " Khác")
Nhờ cả nhà hỗ trợ giúp em!
Tks cả nhà.

P

phuongnt276

Guest
17/7/14
1
0
1
Hà Nội
Cho mình hỏi nộp hồ sơ đăng ký bổ sung TK ngân hàng qua mạng rồi thì có phải nộp thêm bản cứng nữa không ạ? Và dịch vụ này có mất phí không ạ?

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Bên công ty em mới mở thêm 1 tài khoản bên BIDV nhưng em ko đăng ký với thuế mà chỉ đăng ký với Sở kế hoạch và đầu tư. Vậy anh/chị cho em hỏi em cần làm những thủ tục gì ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ em. Em cảm ơn anh/chị nhiều ạ.
Mới hôm nay đi tập huấn thuế có hỏi về thông tư 173 thì sếp thuế nói rằng việc đăng ký tài khoản với cơ quan thuế không liên quan đến việc được khấu trừ thuế GTGT và thuế không yêu cầu phải đăng ký tài khoản với thuế để thanh toán, nhưng nếu không đăng ký thì bị phạt hành chính, cuối cùng chả hiều thế nào

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Cho mình hỏi nộp hồ sơ đăng ký bổ sung TK ngân hàng qua mạng rồi thì có phải nộp thêm bản cứng nữa không ạ? Và dịch vụ này có mất phí không ạ?
Khi hồ sơ được chấp nhận thì phải đi nộp bản cứng. Dịch vụ này không mất phí bạn nhé.

M

Mai Linh đpt

Sơ cấp
7/5/17
16
1
3
32
anh chị cho em hỏi àm thế nào để biết số tài khoản ngân hàng mình đã thông báo thay đổi với phòng ĐKKD đã được update ạ? Ở tỉnh em ng ta nhận bản cứng luôn không cần nộp qua mạng ạ.

T

TinNguyen1710

Sơ cấp
15/1/18
29
3
3
33
Mới hôm nay đi tập huấn thuế có hỏi về thông tư 173 thì sếp thuế nói rằng việc đăng ký tài khoản với cơ quan thuế không liên quan đến việc được khấu trừ thuế GTGT và thuế không yêu cầu phải đăng ký tài khoản với thuế để thanh toán, nhưng nếu không đăng ký thì bị phạt hành chính, cuối cùng chả hiều thế nào
Xưa là phải đăng ký r thông báo cho thuế luôn đó bạn
Nhưng sau này bên thuế không cần nữa . Nhưng bên Sở kế hoạch và đầu tư mà thanh tra không có thi phạt .

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Xưa là phải đăng ký r thông báo cho thuế luôn đó bạn
Nhưng sau này bên thuế không cần nữa . Nhưng bên Sở kế hoạch và đầu tư mà thanh tra không có thi phạt .
Vấn đề là thuế phạt chứ không phải bên sở phạt

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Vấn đề là thuế phạt chứ không phải bên sở phạt
Hi, chi phí chuyển khoản qua đó bị loại thôi chứ không nộp thuế cũng có phạt về việc không nộp đâu nhỉ?

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
anh chị cho em hỏi àm thế nào để biết số tài khoản ngân hàng mình đã thông báo thay đổi với phòng ĐKKD đã được update ạ? Ở tỉnh em ng ta nhận bản cứng luôn không cần nộp qua mạng ạ.
Phòng DKKD sẽ cấp cho bạn 1 xác nhận thay đổi thông tin đăng ký thuế trong đó ghi nhận số tài khoản ngân hàng nhé bạn.
http://ailaw.com.vn/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA