Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Cẩn thận dạo này lắm sóng thần lắm đấy nhá !
Nhưng mà ngồi ngắm biển cũng đẹp thật, nhưng với tôi không chắc tan được nỗi buồn đâu ! một mình đối diện với một thứ quá to lớn đôi khi lại phát sinh thêm những nỗi buồn mới. Mình cũng mê ra biển lắm, khoái thả diều và đá bóng nhưng khoái nhất là chỉ ngồi trên bờ làm con mực nướng với chai bia ... ôi mực nướng tước nhỏ ra, chấm chấm tý tương ớt bỏ vào mồm ... tợm một ngụm bia .. khà ... hết buồn luôn .... nhưng đúng thật sau vài chai lại thấy phát sinh thêm nỗi buồn mới !
Phải chăng buồn vì mồi đã hết nhưng bia lại còn!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
lanhuong2201 nói:
Mình không biết tại sao nữa nhưng khi buồn mà lại cộng thêm tý "bức xúc" nữa thì mình thường bật nhạc thật to, thật to như thế làm cho mình không nghĩ được gì nữa. Nếu giải pháp này không có hiệu quả thì mình online gặp bạn thì nói chuyện còn không gặp thì vào room ấn bất kỳ một cái nick nào đó và viết liên tục những gì mình nghĩ, không cần biết người ta có trả lời hay không sau đó out. Nếu ai chưa thử thì cứ thử làm thế xem vì đó cũng là biện pháp hữu hiệu đấy!
undefined
Eo ơi! viết xong rùi out mà không cần biết người ta có reply hông ah? thôi, sao hông cứ chờ đợi xem thử người ta an ủi hông, biết đâu biết được một người nữa quan tâm đến mình thì sao! hi hi, lúc đó còn vui hơn ý chứ bộ. :food-smil :food-smil

M

mau_hong

Guest
Cũng không biết nữa, nhưng khi buồn thì tôi thường là khóc, rồi sau đó sẽ đi ăn một cái gì đó(hiiiiiiiiiiiiiiiiii.....................) nhưng có lẽ được tâm sự với một người bạn là tốt hơn cả

B

baby_girl

Guest
7/12/04
2
0
0
39
thanh hoa
em co mot cach rat huu hieu ma em da ap dung rat nhieu lan va thanh cong day nhe
thoi de hom nay chia se voi moi gnuoi o day luon
khi buon em thuong di an that no ,va roi ngu ,khi thuc day la 1 ngay moi ,mot ngay moi de bat dau moi thu,thuc day vao mot buoi sang mai ,nguoi khoe khoan ,tam trang vui ve ,bao gio nguoi ta cung muon ra khoi giuong va bat dau lai moi thu ,nhugn noi buon se duoc gac lai phia sau ,boi vi nguoi ta co ca mot ngay moi de lam lai moi thu va de tao dung nen niem vui cho minh ,buon ma ngoi gam nham no thi no chi cang tang len thoi ,hay tim cach xoa bo no roi moi thu se qua di
mai la mot ngay moi ma

P

pcs_sweet

Guest
Khi buồn mỗi người đều có cách làm minh nhẹ nhõm hơn, còn em khi buồn thì thường làm một việc gì đó mà mình yêu thích nhất như là đi ăn kem này, tóm lại đầu tiên là đi ăn món gì mà mình yêu thích nhất, và chỉ đi một mình thôi. Nếu lúc đó tài chính cạn kiệt thì phải có giải pháp khác, là đi ngắm thôi, bây giờ các siêu thị mọc nhiều tha hồ mà đi(vinco lại mới mở nữa, nếu sắp tới mà buồn thì lại có thêm địa điểm rồi). Ngắm những thứ đẹp đẽ chắc chắn sẽ thấy life is beautiful). Còn nếu ở nhà thì ngoài việc nghe nhạc là truyền thống thì em còn có một cách nữa là lấy một tờ giấy ra viết tên những người yêu quý mình này, viết ra những ưu điểm của mình này, hoặc lôi thiếp ra xem mọi người chúc mình này. Rồi lấy bài tập ra làm, chọn bài dễ dễ thôi để thấy mình..giỏi nữa, rồi vào webketoan đọc bài nữa..Và cuối cùng là đi ngủ..Em đã làm như thế và không bao giờ buồn quá 3 ngày cả.
A, em có một đứa bạn, nó chia tay với người yêu nên rất buồn, và em khuyên nó đọc truyện Teppi, kết quả là rất hữu hiệu đấy.
Nhưng tốt hơn là không nên buồn, vì dù gì thì được sinh ra trên đời này là một niềm hạnh phúc rồi mà!!

N

noel

Guest
To anhlanh, ban giong toi day, luc buon thuong hay ngoi mot minh o quan cafe quen thuoc, nhung k hut thuoc va uong cafe dau. Co luc chay xe long vong ngoai duoc. Nhung toi k bao gio buon lau, vi minh phai biet vuot qua noi buon de song nua. Chung ta con nhieu dieu phai lam. Have goog time !

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Tôi đã xử lý vụ này xong rồi.

Sửa lần cuối:
W

WhoamI

Cao cấp
hoangloc nói:
Ôi, có ai ở đây không? Cứu tôi với! Có ai đó đã ngồi máy tính của tôi và mở 1 trang bậy bạ. Làm thế nào mà xóa được trang này trên thanh Address?
Cứu tôi với, gấp gấp....
Sao lại kêu gào vụ này ở đây nhỉ!?, Hi...
Có một cách mình vẫn hay làm nhưng không phải để giải quyết vụ trên đâu nhé, mà để xoá dấu vết khi lên net trong giờ làm í...hi..
Trên thanh toolbars của Internet Explorer vào Tools/Internet option/General/Temporare internet file
1: Nếu bạn muốn xoá toàn bộ file và cookies Temporare internet thì Chọn Deletel cookies và Deletel file.
2: Nếu bạn không muốn xoá toàn bộ file và cookies Temporare internet thì vào Setting/ Viewfile/ chọn file cần xoá và click del. OK?
Thử xem sao nhé!

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Oh, Thanks my God,
Oh, thanks WhoamI chứ, mình đã giải quyết vụ này xong xuôi rồi.
Phải rút kinh nghiệm đặt PW cho máy tính mới được.

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Người ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc, mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi. Nhưng có ai biết rằng nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng. Người ta càng thấy mặt trời cười thì thực ra chính lúc đó mặt trời đang khóc. Mặt trời đã đem những giọt nước mắt của mình sưởi ấm cho nhân gian.

Cuộc sống đôi khi thật không đơn giản như ta nghĩ. Nỗi buồn của người này đôi khi lại đem đến hạnh phúc cho người khác!!!
Bạn đừng buồn mỗi khi cảm thấy lòng mình buồn chán vì nỗi cô đơn trong trái tim. Cứ vô tư nghĩ rằng mình đang đem lại những điều tốt đẹp cho người khác, và thấy rằng mình còn cần thiết cho nhiều người khác, bạn sẽ thấy vui vẻ hơn rất nhiều. Hạnh phúc chắc chắn sẽ mỉm cười với bạn (và chỉ là sớm hay muộn mà thôi).

Goodluck for you all !!! - cho tất cả những ai đang buồn........

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Cô @ ơi, nghe lời cô, em cũng đang đợi đây, hix, nhưng sao ... đợi hoài mà hỏng thấy hạnh phúc mỉm cười với em vậy cô?...:p....Lâu lắm rồi đó....

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Ông Trăng mà bảo Ông Trời,
Những người hạ giới là người như tiên
Ông Trời lại bảo Ông Trăng
Những người hạ giới mặt nhăn như tườu!

H

highland

Guest
Hôm nay mới đọc được đề tài này. Thấy rồi cũng...
Khi buồn ấy à, mình chẳng biết làm gì cả, chỉ ngồi 1 mình và suy nghĩ. Đôi khi thức suốt đêm nhưng rồi cũng chẳng nghĩ ra được cách giải quyết các vấn đề mà đã gặp phải. Mà với phonuicao ấy à, chẳng bao giờ có niềm vui cả cho nên lúc nào cũng thế thôi, có ai có cách nào giúp mình vượt qua không nhỉ. Thực sự bây giờ mình bất lực với nhiều cái nhưng chẳng biết...
Có lẻ do sinh ra ở núi rừng nên ...
các bạn có nghe bài hát này chưa?
phố núi buồn trên đồi mây nhà tôi chênh vênh trên ghềnh đá...

W

WhoamI

Cao cấp
Sau một ngày gõ gõ, in in rồi vội vàng len lỏi giữa dòng người đông đúc,ồn ào để nộp cho kịp cái báo cáo VAT tháng. Về văn phòng mà chẳng còn muốn làm gì nữa, Mọi người ở công ty về hết cả, sự im lặng tuỵệt đối!. Một mình & Phú Quang để lắng nghe sự cô đơn và nỗi nhớ!

R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
45
Far from Thanh Hóa City.
Mình thấy cuộc sống sẽ mất hết ý nghĩa nếu không có những nỗi buồn để ngẫm lại mình và lại tiếp tục cố gắng.
Năm cũ sắp qua rồi, xin chúc mọi ngưới một năm mới tốt lành và hạnh phúc.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Năm mới sắp đến rồi, chác lúc này các bạn đang lo chơi tết nhỉ, chắc chẳng còn ai buồn nữa nhỉ, mà làm gì có thời gian mà buồn nữa, công việc giáp tết quá bận mà.
Chúc các member vui và hạnh phúc nhé.

T

tacke

Guest
Gia Linh nói:
Ông Trăng mà bảo Ông Trời,
Những người hạ giới là người như tiên
Ông Trời lại bảo Ông Trăng
Những người hạ giới mặt nhăn như tườu!
sao lai thieu tu tin vay

L

lap

Guest
2/2/04
10
0
1
44
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Cam on Pink nhieu nhieu, minh uoc gi minh co ban linh hon mot chut nua, noi buon cua minh lam anh huong den nhieu nguoi qua. Minh tham chi da khong lam chu duoc ca ban than nua. Luc nao mat mui cung dam chieu, minh da co to ra vui ve, nhung chi duoc 1 luc moi viec lai dau vao day. Nam moi den roi, minh hi vong moi viec se tien trien theo chieu huong tich cuc hon. Minh se quen duoc nhung viec phai quen. Nam moi chuc Pink gap nhieu may man, hanh phuc va thuc hien duoc nhung dieu Pink mo uoc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA