Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
C

coralmoonlight

Guest
21/3/04
36
0
0
Tui nghĩ lại rùi, không việc gì phải thế rùi mọi chuyện sẽ trôi qua thôi, nếu mất niềm tin là mất tất cả rùi , phải dũng cảm đối mặt với nó và vượt qua nó: ‘ Ngày mai sẽ là một ngày mới” Em KẾT câu này LÂU LẮM RÙI MÀ ĐẾN TẬN BÂY GIỜ VẪN THÍCH đó, không việc gì phỉa chán hay buồn vì nhưng chuyện vớ vẩn!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ĐỜI CÒN DÀI!!!!!!!!!!!!!!!!! TƯƠNG LAI CÒN RỘNG MÀ PHẢI KHÔNG CÁC BẠN!!!!!!!!
CHUYỆN NHỎ NHƯ CON THỎ !!!!!!!!!! EM NGHĨ NÊN ĐƠN GIẢN HOÁ VẤN ĐỀ SẼ THẤY NHẸ NHÕM HƠN!!!!!!!!!!!TẤT NHIÊN NÓI THÌ DỄ LÀM THÌ KHÓ NHƯNG THẾ MỚI PHẢI LÀM

TUY NHIÊN CUỘC SÔNG TÔI CŨNG ĐÃ NHẬN RA KHÔNG PHẢI LÀ MÀU HỒNG RÙI, NHƯNG ĐÃ SỐNG THÌ PHẢI CỐ GẮNG THÔI, CHẤP NHÂN NÓ VÀ DẦN THÍCH NGHI VỚI NÓ
CỐ LÊN , CỐ LÊN RÙI MỌI CHUYỆN SẼ ......ỔN THÔI !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

violet

Guest
Chị thấy anhlaanh có vẻ ướt át qua đây, mới ra trường ma đã vậy á... buồn quá nhỉ. Ai cũng co luc buồn chứ, nhưng khi công việc của em ổn định rồi, chị nghĩ em sẽ thấy vui và có ý nghĩa đấy.
Nhiều khi C còn buồn nhiều hơn đấy...... hic hic...

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
to chi violet: Em đâu có hay buồn ạ, còn rất nhiều trong wkt buồn đấy chứ ạ.Ai chẳng có lúc buồn, nỗi buồn có thể giống nhau nhưng cách sử sự của mỗi người lúc buồn là khác nhau đấy ạ.Đọc cũng hay lắm đấy chị.

M

motlanchomaisau

Guest
22/6/04
0
0
0
Minh dang buon, va khong muon song nua? phai lam sao day?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
motlanchomaisau nói:
Mình đang buồn, và không muốn sống nữa? phải làm sao đây?
Trời, hichic, sao lại bi quan thế bạn?Không muốn sống? Cuộc sống là 1 món quà vô giá đấy bạn ơi, đừng bi quan như thế nào? Có chuyện gì vậy, và tôi có thể giúp gì cho bạn? :flowersun , tặng cho bạn này, để bạn vui lên và thấy rằng cuộc sống còn nhiều điều thú vị.
Mong bạn chóng qua được nỗi buồn.

vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
Bất cứ ai cũng có nỗi lòng cả, vì chúng ta ko phải là những cỗ máy, sống đều có tình cảm như các cụ nói là 6 cung bậc: hỷ,nộ,ái..." chả nhớ" thế nhưng vì chúng ta là con người nên chúng ta sống có lý trí, buồn cũng đừng than, ai cũng có những điều khó nói, nhưng quan trọng là biết đối diện với nó ra sao và ... hơn nữa anhlaanh ơi, cậu là "man", sau này cậu là "trụ cột" gia đình cậu có nên để điều đó dẫn dắt cậu ko? Dù ở cty có chuyện gì nhưng về nhà là về nhà ko đưa những bực dọc đó về... ví dụ thế thôi .

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
motlanchomaisau nói:
Minh dang buon, va khong muon song nua? phai lam sao day?
Chắc lại phải lấy vợ à ?:alcon:
Giống tôi :wall:

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
to: motlanchomaisau .
cuôc sống là vô giá bạn ah . bạn nghĩ như vậy là ích kỉ , ko chỉ cho bạn mà còn cho những người thân xung quanh bạn .
nhưng mà nếu bạn cảm thấy mình sống chỉ làm hại những người khác thì ............

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Chắc gì lấy vợ đã giải quyết được việc này, vì trước khi lấy vợ thì phải có người yêu chứ ạ. Mà để có 1 tình yêu đẹp thì không thật dễ đâu nhỉ.Mà khi yêu lại yêu nhầm người thì còn mệt mỏi hơn nữa đấy, đừng dại dột.
Tốt nhất bạn hãy phi xe ra ..........Sông Hồng rồi hét thật to có khi lại đỡ buồn đấy.
Ở đó gió rất mát, không khí cũng lành lắm, dễ chịu lắm đó.
Cứ thử đi nhé.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Này ko được khuyên ẩu tả vậy chớ .... Người ta đang buồn mùh .... Lấy vợ để vợ mắng cho thêm buồn à ....

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Cả mấy đứa bạn thân cùng nhau tụ tập đi tìm quán Lẩu trên vỉa hè đường Phùng Hưng vừa ngồi hóng gió vừa ăn uống nói chuyện trên trời dưới biển cũng hay.

R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
46
Far from Thanh Hóa City.
Khi buồn tôi thích ngồi một mình trong văn phòng rộng thênh thang và đọc tâm sự trên net. Có thể như thế mình sẽ dần bình yên trở lại. Có lúc tôi muốn đi đá bóng, chạy thật nhiều, hò hét thật nhiều rồi về tắm, ăn cơm....

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Ôi, thích nhỉ. Mọi người buồn nghe thích ghê. Tại vì SUNF không có thời gian để buồn nữa, hic... :(

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Các bác đã bao giờ một mình đi dưới mưa trưa ? Cảm giác đó thật thú vi đó .Từng hạt mưa quất túi bụi vào mặt , những giọt nước mưa đọng lại trên trán , trên sống mũi làm ta thấy thật dễ chịu .Em cũng đã nhiều lần đi dưới mưa rồi ,nhất là khi nào buồn đó , lúc đó sẽ chẳng còn nghĩ ngợi gi đến chuyện buồn đó nữa , vì bao tâm trí đã dành để vào vc làm sao cho khỏi rát mặt rồi .hehhe

A

aodenabc

Guest
14/10/04
23
0
0
Ha Noi
Khi buồn tôi thích ngồi một mình không nhìn thấy ai là tốt nhất. Vừa nhâm nhi điếu thuốc vừa nghĩ vẩn vơ, tôi thích cái cảm giác cô đơn lạnh lẽo đó. Tôi ngồi như vậy cho đến lúc nào cảm thấy thoải mái thì thôi.............tôi là một thằng khùng phải không? có ai khùng giống tôi không vậy?

A

anhvohv

Guest
11/11/04
3
0
0
toi dang song o Da Nang
Trong cuộc sống ai mà không một lần buồn thì mới là lạ ,còn buồn thì là chuyện bình thường ,không nhiều thì cũng có lúc thoáng qua ,mà mỗi người có một cách riêng để xoá đi nỗi buồn ,các bác thì sao chứ tôi thì lúc nào buồn thì mở nhạc thật to ,hoặc nói chuyện với bạn bè sau đó mọi thứ sẽ ổn

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Cuộc sống thật khó khăn và phức tạp ... rất nhiều chuyện xảy ra chỉ trong một khoảnh khắc ... chuyện ngày hôm nay là chuyện của hôm nay, chuyện của ngày hôm qua là chuyện của hôm qua, còn chuyện của ngày mai lại là chuyện của ngày mai. Chuyện xảy ra rồi thì ko thể thay đổi được nữa .... Một giây trước đó thôi đã là cả một niềm hạnh phúc cũng như nỗi bất hạnh ... Khi ta buồn ta thấy rất mệt .... thực sự là ko thể làm được điều gì cả .... cảm giác mệt mỏi quá ...........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA