Thuế GTGT đối với máy bộ máy vi tính và các linh kiện máy tính

• Thread starter Thuy Linh bm
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Thuy Linh bm

Guest
10/5/07
1
0
0
tp hcm
hi các anh chị
Có ai biết thông tư nào quy định chi tiết về thuế giá trị gia tăng đối với các linh kiện máy tính ko? gởi mail vào địa chỉ: banmexanhkt@yahoo.com giúp em với nhé.
Đối với mặt hàng loa vi tính ( speaker) xuất chung với bộ máy tính xuất theo thuế suất 5% có đúng ko? hay phải xuất 1 HĐơn riêng thuế 10%.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTAC

Guest
Máy tính tự lắp ráp co thuế suất là5% bao gồm cả loa.
Nếu xuất riêng loa là 10%

L

levy

Guest
Nếu xuất riêng loa là 10%

Nếu các linh kiện đã ráp thành BỘ thì thuế suất là 5%. Nếu bán linh kiện rời thì phải xem lại bạn nhé.

C

casauxinhhd

Guest
18/8/08
1
0
0
42
Hà Nội

Cái này theo thông tư nào vậy bạn ơi . Có bác nào biết trả lời gấp gấp cho em với . Bọn em vừa quyết toán, cơ quan thuế bắt truy tru tất cả các Hoá đơn viết Bộ máy tính có kèm theo Loa lên thuế suất 10% . Giúp em với ...........

D

dungbi

Guest
20/3/08
69
1
0
ha noi
hi các anh chị
Có ai biết thông tư nào quy định chi tiết về thuế giá trị gia tăng đối với các linh kiện máy tính ko? gởi mail vào địa chỉ: banmexanhkt@yahoo.com giúp em với nhé.
Đối với mặt hàng loa vi tính ( speaker) xuất chung với bộ máy tính xuất theo thuế suất 5% có đúng ko? hay phải xuất 1 HĐơn riêng thuế 10%.

Bạn phải xuất riêng hóa đơn vì VAT 5 và 10% là khác nhau mà.
Thỉnh thoảng mình cũng hay mua máy tính, linh kiện hay loa bên Trần anh. Với máy tính và linh kiện máy tính là 10%, còn loa thì là 5%. họ xuất riêng cho mình 2 hóa đơn.

T

trucnguyen

Guest
12/9/07
25
0
0
38
TP.HCM
Bạn phải xuất riêng hóa đơn vì VAT 5 và 10% là khác nhau mà.
Thỉnh thoảng mình cũng hay mua máy tính, linh kiện hay loa bên Trần anh. Với máy tính và linh kiện máy tính là 10%, còn loa thì là 5%. họ xuất riêng cho mình 2 hóa đơn.

Bạn nói vâỵ quá vô lý .Máy tính và linh kịn máy tính VAT 10% nhưng được giảm 50% thì còn lại là 5% cón Loa VAT là 10% va không đưọc giảm thì làm gì có chuyện VAT của Loa là 5% hả.
Bạn có bị sao không đó.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trời ơi! các bạn ơi! Nguy hiểm quá! bài này đã có nhiều năm rồi. Luật thuế liên tục thay đổi trong suốt thời gian này. Vui lòng đừng đọc bài này nếu bạn không đối chiếu thời gian post của từng bài, cũng như không nắm được quy định luât về TGTGT ở từng giai đoạn từ năm 2006 đến thời điểm hiện tại của 2009.

Mà nếu bạn đã nắm rõ như trên thì ban cũng không cần đọc bài này làm gì.

To MOD: VUi lòng close topic này lại dùm, đọc và post bài mỗi ngườii hiểu mỗi kiểu thì chết

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA