Bảo hiểm thai sản: Thông tin thân nhân trên giấy chứng sinh/Giấy ra viện sai

huongly-pr

huongly-pr

Sơ cấp
28/1/15
47
1
8
31
Các anh/chị cho em hỏi chút ạ.
Em đang làm chế độ thai sản cho 1 chị nhân viên. Nhưng thông tin trong Giấy chứng sinh và Giấy ra viện của chị ấy bị sai (thêm chữ "THỊ" trong họ tên, e có gọi hỏi thì chị ấy bảo không biết sao bên bệnh viện lại đánh thêm chữ "thị" vào) nên cơ quan bảo hiểm trả lại kết quả do không khớp thông tin.
E có gọi hỏi bên bảo hiểm thì họ bảo e nói với chị kia yêu cầu bệnh viện cấp lại 2 giấy đấy.
Em muốn hỏi là có xin cấp lại được không ạ.
Và có cách giải quyết nào khác không ạ.
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Các anh/chị cho em hỏi chút ạ.
Em đang làm chế độ thai sản cho 1 chị nhân viên. Nhưng thông tin trong Giấy chứng sinh và Giấy ra viện của chị ấy bị sai (thêm chữ "THỊ" trong họ tên, e có gọi hỏi thì chị ấy bảo không biết sao bên bệnh viện lại đánh thêm chữ "thị" vào) nên cơ quan bảo hiểm trả lại kết quả do không khớp thông tin.
E có gọi hỏi bên bảo hiểm thì họ bảo e nói với chị kia yêu cầu bệnh viện cấp lại 2 giấy đấy.
Em muốn hỏi là có xin cấp lại được không ạ.
Và có cách giải quyết nào khác không ạ.
Em cảm ơn!
Chỗ bạn yêu cầu cả giấy ra viện à, chỉ cần giấy khai sinh thôi chứ

N

Nhật Linh 199

Guest
26/8/16
18
3
3
34
nếu mổ đẻ thì cần cả giấy ra viện bạn ạ. Bạn bảo chị kia xin bên bệnh viện viết lại giấy ra viện cho, họ cấp lại đươc mà.

• Like
Reactions: tranthithuong220492
huongly-pr

huongly-pr

Sơ cấp
28/1/15
47
1
8
31
nếu mổ đẻ thì cần cả giấy ra viện bạn ạ. Bạn bảo chị kia xin bên bệnh viện viết lại giấy ra viện cho, họ cấp lại đươc mà.
Vậy là xin cấp lại được à c
Tks c nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA