Hỏi về Kế toán Kho

H

Hoa Trên Đá

Guest
1/12/16
0
0
0
30
Chào mọi người, em đang có 1 vấn đề rất mong nhận được ý kiến giúp đỡ.
Số là như thế này: Em mới làm kế toán kho cho 1 công ty bao bì (ni lon, túi vải... công ty em chỉ Thương mại chứ không sản xuất). Công ty em sử dụng phần mềm CRMVIET phần mềm này chủ yếu quản lý khách hàng, và em cũng sẽ xuất nhập hàng trên phần mềm này luôn. Vấn đề là em không biết tạo mã hàng theo kho hàng nào để dễ quản lý ( Hàng nhập từ nhiều nhà cung cấp, với nhiều loại màu sắc, kích cỡ khác nhau ). Hiện tại em đang tạo kho hàng theo nhà cung cấp nhưng khi thực hiện lại có phát sinh.Ví dụ như 2 nhà cung cấp khác nhau mà có 1 loại hàng giống như nhau khi nhập về thì chỉ có ng nhập biết nó là hàng của nhà cung cấp nào, bộ phận văn phòng sẽ không biết. Nên khi các bạn kinh doanh lên đơn đặt hàng, hợp đồng cho khách thì sẽ không biết được hàng đó của nhà cung cấp nào (để chọn mã trên phần mềm) và phải đi hỏi. Như vậy rất mất thời gian và nếu trường hợp không có ai ở đó thì coi như xong và cái người xuất phiếu kho cũng vậy. :( ;'(
Mọi người có ý kiến nào đóng góp cứu vớt đời em với, em xin cảm ơn và hậu tạ ly trà đá :))

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA