kinh doanh văn phòng phẩm nên chọn hình thức gì ?

• Thread starter vynco
  • Ngày gửi
V

vynco

Guest
14/5/04
5
0
0
Chúng tôi đang lên kế họach mở kinh doanh văn phòng phẩm chuyên cung cấp cho các công ty, xí nghiệp. Nhưng cái này thì rất nhiều thứ linh tinh. Vậy Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo : Nên kinh doanh theo thình thức nào ?
1. Mở Công ty hạch toán khấu trừ thuế (VAT)
2. Mở Công ty hạch toán trực tiếp (hóa đơn trực tiếp)
3. Mở cửa hàng độc lập theo dạng kê khai (hóa đơn trực tiếp)
4. Mở cửa hàng độc lập theo dạng khoán (hóa đơn trực tiếp)

Khóa học Quản trị dòng tiền
tuyetto

tuyetto

Nắng gió.
Mở công ty theo hình thức nào là do giám đốc và hội đồng quản trị quyết định, nhưng theo Hiepdat thi mở theo hình thức họach toán theo phương pháp khấu trừ thì càng tốt, vì đại đa số công ty , xí nghiệp đều lấy hóa đơn VAT. Nhưng quan trọng nhất là phương pháp bạn hạch toán hàng tồn kho như thế nào để kết quả mang lại khả quan nhất. Tức là cân đối giữa doanh thu và chi phí đấy.

Chúc bạn vui!

P

ptty

Guest
14/6/04
54
0
0
xyz
Truy cập trang
VPP mà mở cty hạch toán khấu trừ thuế thì phức tạp lắm bởi vì lo đầu vào rất khổ ( Nhiều thứ linh tinh quá mà ). Theo mình thì bạn làm theo hình thức 3 đi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Đúng rồi , cty kê khai thuế khấu trừ phải có quy mô lớn , sổ sách fải cập nhật thường xuyên, fải có bộ máy kế toán. Nếu ko có thì cũng khó mở cty lắm

D

dangminhha

Guest
dung la viec kinh doanh ve van phong pham la rata phuc tap, nhat la viec tinh hang ton kho. Theo thoi nghi thiu dung cach thu 3 la tuong doi hop ly, va chon hinh thuc kiem ke hang ton kho theo hinh thuc kiem ke dinh ky ./

ùhm, mình đang làm kế toán nhưng mình dự định mở VPP mà không biết đầu vào và giá cả thế nào, bạn có thể bật mí cho mình biết về nguồn gốc không. Mình ở tận bình định lận.
Bạn giúp mình về điều này nhé.
Thanks

C

chauhan

Guest
22/9/10
1
0
0
phu yen
Chào cả nhà,
Mình là thành viên mới, mình cũng có ý định mở VPP nhưng mình ở tận Phú Yên không biết lấy đầu vào ở đâu, và hình thức giao hàng ntn? Bạn nào biết nguồn chỉ giúp mình với, nếu có bảng giá càng tốt. he...
mail: lehanphuyen@gmail.com.
Rất mong được ủng hộ
Thanks

K

klien

Guest
7/10/10
2
0
0
hcm
minh cung nhu cac ban tren, minh dinh mo VPP ma minh chua biet lay o dau ban cho minh dia chi voi, và hình thức giao hàng thế nào? A/C nào biêt nguồn chỉ giúp em với, nếu có bảng thì quá tốt. địa chỉ mail của em là tlien2209@gmail.com
Em rất rất cảm ơn!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA