Vé cước đường bộ không có ngày tháng thì hạch toán như thế nào?

Hồng Bin

Hồng Bin

Sơ cấp
19/2/16
16
0
1
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi chút vấn đề liên quan đến "vé cước đường bộ", Công ty mình làm về công trình xây lắp nên việc đi công tác các tỉnh là thường xuyên, qua mỗi tuyến đường cao tốc đều có các vé cước đường bộ, mà các vé cước này có cái có ngày tháng, có cái ko có ( vd vé cước tuyến Cầu Giẽ Ninh Bình có ngày tháng, vé cước tuyến Quốc Lộ 1 Bắc Ninh lại ko có ngày tháng trên vé). Như vậy bây giờ mình muốn đưa các vé cước này hạch toán vào làm chi phí hợp lý thì hạch toán như thế nào khi ko có ngày tháng?
Mong cả nhà chỉ dẫn giúp cho!
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi chút vấn đề liên quan đến "vé cước đường bộ", Công ty mình làm về công trình xây lắp nên việc đi công tác các tỉnh là thường xuyên, qua mỗi tuyến đường cao tốc đều có các vé cước đường bộ, mà các vé cước này có cái có ngày tháng, có cái ko có ( vd vé cước tuyến Cầu Giẽ Ninh Bình có ngày tháng, vé cước tuyến Quốc Lộ 1 Bắc Ninh lại ko có ngày tháng trên vé). Như vậy bây giờ mình muốn đưa các vé cước này hạch toán vào làm chi phí hợp lý thì hạch toán như thế nào khi ko có ngày tháng?
Mong cả nhà chỉ dẫn giúp cho!
Thanks!
Những vé không có đầy đủ thông tin, thiếu ngày tháng thì không được tính là chi phí hợp lý hợp lệ đâu bạn!

Hồng Bin

Hồng Bin

Sơ cấp
19/2/16
16
0
1
Những vé không có đầy đủ thông tin, thiếu ngày tháng thì không được tính là chi phí hợp lý hợp lệ đâu bạn!
Vậy mình chỉ được đưa những vé có ngày tháng vào chi phí thôi ah? còn những vé ko có ngày tháng ko có cách nào xử lý nữa ah? buồn nhỉ???

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Vậy mình chỉ được đưa những vé có ngày tháng vào chi phí thôi ah? còn những vé ko có ngày tháng ko có cách nào xử lý nữa ah? buồn nhỉ???
Hạch toán chi phí phát sinh thì nghĩa vụ của kế toán vẫn phải thực hiện, khi quyết toán thuế TNDN thì loại những khoản nào được xem là không hợp lý / hợp lệ ra nha, bạn.

Theo mình thì vé cước đường bộ có một số đơn vị cung cấp DV không thể hiện nhưng nó là vé đặc thù, nếu DN có quy chế chi công tác phí cụ thể, có hồ sơ thanh toán công tác phí đúng quy định và thể hiện đầy đủ, khi quyết toán thuế TNDN đảm bảo giải trình được về phát sinh thì vẫn bảo vệ được chi phí hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA