Xin mẫu Account Statement khi thanh toán

K

kieutrinh0893

Sơ cấp
30/11/16
4
0
1
30
Công ty em là công ty nhập khẩu, thanh toán qua ngân hàng theo tờ khai hải quan. Gần đây công ty thanh toán 1 lần với nhiều tờ khai (khoảng 7 tờ khai) và có nhưng lúc ko thanh toán hết toàn bộ số tiền của 1 tờ khai trong số đó. Vậy nên ngân hàng yêu cầu Account Statement nhằm liệt kê thông tin cũng như số tiền của những tờ khai mà mình muốn thanh toán. Mọi người có ai có mẫu của cái Account Statement ko thì cho em xin, vì thú thật là em chưa biết cái đó nó như thế nào cả!
Email của em là: kieutrinh260893@gmail.com
Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Công ty em là công ty nhập khẩu, thanh toán qua ngân hàng theo tờ khai hải quan. Gần đây công ty thanh toán 1 lần với nhiều tờ khai (khoảng 7 tờ khai) và có nhưng lúc ko thanh toán hết toàn bộ số tiền của 1 tờ khai trong số đó. Vậy nên ngân hàng yêu cầu Account Statement nhằm liệt kê thông tin cũng như số tiền của những tờ khai mà mình muốn thanh toán. Mọi người có ai có mẫu của cái Account Statement ko thì cho em xin, vì thú thật là em chưa biết cái đó nó như thế nào cả!
Email của em là: kieutrinh260893@gmail.com
Em xin cảm ơn!
Đọc thì cũng thấy rõ nội dung cần thể hiện trên chứng từ được yêu cầu rồi. Em tự tạo 01 file excel, trên đó thể hiện những thông tin như ngân hàng yêu cầu thôi. Tên của bảng nên đặt theo tiếng Việt - "Bảng kê thanh toán số ... ngày ... gửi ngân hàng ABC" (Nên đánh số thứ tự để lưu trữ + theo dõi).
Gợi ý : theo thứ tự và tên cột
1. Số thứ tự
2. Số tờ khai hải quan
3. Ngày TKHQ
4. Số tiền theo hợp đồng TM
5. Số tiền thanh toán lần này
Theo chị thì nên thêm luôn 02 cột số tiền đã thanh toán và số tiền còn lại chưa thanh toán để kế toán tiện theo dõi luôn.

• Like
Reactions: kieutrinh0893
K

kieutrinh0893

Sơ cấp
30/11/16
4
0
1
30
Đọc thì cũng thấy rõ nội dung cần thể hiện trên chứng từ được yêu cầu rồi. Em tự tạo 01 file excel, trên đó thể hiện những thông tin như ngân hàng yêu cầu thôi. Tên của bảng nên đặt theo tiếng Việt - "Bảng kê thanh toán số ... ngày ... gửi ngân hàng ABC" (Nên đánh số thứ tự để lưu trữ + theo dõi).
Gợi ý : theo thứ tự và tên cột
1. Số thứ tự
2. Số tờ khai hải quan
3. Ngày TKHQ
4. Số tiền theo hợp đồng TM
5. Số tiền thanh toán lần này
Theo chị thì nên thêm luôn 02 cột số tiền đã thanh toán và số tiền còn lại chưa thanh toán để kế toán tiện theo dõi luôn.
em xin vì họ cần cái bảng bằng tiếng anh, nên em xin cái mẫu bằng tiếng anh, ko thì cho em mấy cái tiêu đề cột mà bằng tiếng anh cũng được

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
em xin vì họ cần cái bảng bằng tiếng anh, nên em xin cái mẫu bằng tiếng anh, ko thì cho em mấy cái tiêu đề cột mà bằng tiếng anh cũng được
Ngân hàng Việt Nam / DN cũng Việt Nam thì cứ gửi cho họ bản tiếng Việt chứ sao phải gửi bản tiếng Anh? Em làm việc lại với họ và đề nghị giải thích tại sao họ cần bản tiếng Anh?
1. Số thứ tự => Item No.
2. Số tờ khai hải quan => Customs Declaration Form No.
3. Ngày TKHQ => Date of Customs Declaration Form
4. Số tiền theo hợp đồng TM => Contract Value
5. Số tiền thanh toán lần này => Amount payable now
6. Số tiền đã thanh toán cộng dồn => Paid amount
7 . Số tiền còn phải thanh toán => Unpaid amount

• Like
Reactions: kieutrinh0893
K

kieutrinh0893

Sơ cấp
30/11/16
4
0
1
30
Ngân hàng Việt Nam / DN cũng Việt Nam thì cứ gửi cho họ bản tiếng Việt chứ sao phải gửi bản tiếng Anh? Em làm việc lại với họ và đề nghị giải thích tại sao họ cần bản tiếng Anh?
1. Số thứ tự => Item No.
2. Số tờ khai hải quan => Customs Declaration Form No.
3. Ngày TKHQ => Date of Customs Declaration Form
4. Số tiền theo hợp đồng TM => Contract Value
5. Số tiền thanh toán lần này => Amount payable now
6. Số tiền đã thanh toán cộng dồn => Paid amount
7 . Số tiền còn phải thanh toán => Unpaid amount
Dạ, em cảm ơn. Em sẽ hỏi lại họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA