Tiếng anh tài chính kế toán.

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
Em chào các anh chị ạ. Em đang là sinh viên năm thứ nhất đang học chuyên ngành Tiếng Anh Tài Chính Kế Toán của học viện Tài Chính. Sắp tới trường em có đợt đăng ký học song ngành, em định chọn kế toán nhưng em vẫn đang rất phân vân với lựa chọn có nên học song ngành hay khoảng năm 3 em đi học kế toán ở một lớp dạy nghề nào đó chủ yếu vào phần thực hành ạ. Vậy nên em đăng bài là muốn hỏi các anh chị đã từng biết ai học chuyên ngành này chưa ạ? Và liệu chỉ với chuyên ngành này em có thể xin được việc kế toán không ạ? Em có nên học song ngành ở trường không ạ? Bởi vì hầu như em thấy các lời phản hồi từ các anh chị khóa trên đều không tích cực với việc học song ngành... Em mong muốn tương lai có thể làm công việc kế toán ạ.
Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
Em chào các anh chị ạ. Em đang là sinh viên năm thứ nhất đang học chuyên ngành Tiếng Anh Tài Chính Kế Toán của học viện Tài Chính. Sắp tới trường em có đợt đăng ký học song ngành, em định chọn kế toán nhưng em vẫn đang rất phân vân với lựa chọn có nên học song ngành hay khoảng năm 3 em đi học kế toán ở một lớp dạy nghề nào đó chủ yếu vào phần thực hành ạ. Vậy nên em đăng bài là muốn hỏi các anh chị đã từng biết ai học chuyên ngành này chưa ạ? Và liệu chỉ với chuyên ngành này em có thể xin được việc kế toán không ạ? Em có nên học song ngành ở trường không ạ? Bởi vì hầu như em thấy các lời phản hồi từ các anh chị khóa trên đều không tích cực với việc học song ngành... Em mong muốn tương lai có thể làm công việc kế toán ạ.
Em cảm ơn ạ!

N

Ngọc Điểm 121

Guest
24/2/17
1
0
1
31
mình nghĩ bạn nên học kế toán thực hành ở ngoài, sẽ có nhiều kinh nghiệm thực tế hơn!

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Đầu tiên cứ học song ngành để được cấp bằng chuyên ngành kế toán thì sau này sẽ thuận tiện cho công việc hơn nếu xác định theo ngành kế toán

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Kế toán mà có tiếng Anh là lương không hơn 500$ mà tìm đỏ con mắt không ra.

Tuy nhiên sự lựa chọn vẫn là ở em. Kế toán dễ xin việc, không tiếng Anh thi lương bèo bọt, có tiếng Anh 1 bước lên voi!

• Like
Reactions: Vu Lam Oanh
P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
Đầu tiên cứ học song ngành để được cấp bằng chuyên ngành kế toán thì sau này sẽ thuận tiện cho công việc hơn nếu xác định theo ngành kế toán
Vâng em là em xác định làm ngành kế toán ạ

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
mình nghĩ bạn nên học kế toán thực hành ở ngoài, sẽ có nhiều kinh nghiệm thực tế hơn!
Vậy nếu em cầm bằng Tiếng anh tài chính kế toán thì liệu có được nhận việc kế toán không ạ?

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25

Tuy nhiên sự lựa chọn vẫn là ở em. Kế toán dễ xin việc, không tiếng Anh thi lương bèo bọt, có tiếng Anh 1 bước lên voi!
Dạvaang tất

Vâng ạ. Em biết toeengs anh quan trọng nhưng hiện giờ em đang phân vân giữa học song ngành ở trường và học nghề ở trung tâm để có kiến thức về kế toán ạ. Anh có thể cho em lời khuyên được không ạ?

K

khunglongcodon

Guest
13/1/08
26
3
3
TP.HCM
Học nghề chỉ biết phần ngọn thôi em. Học một ngành đại học vẫn tốt hơn vạn lần.

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Ngành của em là chuyên ngành english chứ không phải là chuyên ngành kế toán. Bằng như vậy sẽ không đủ điều kiện thi CPA và Thuế ở VN. Có làm kế toán thì sau này cũng sẽ lại phải vất vả để kiếm bằng đúng chuyên ngành, mà đã có không bằng chuyên ngành thì có muốn phát triển lên sếp này sếp kia cũng khó

D

duyduc486

Guest
25/2/17
8
0
1
33
theo a e lên học chuyên ngành tiếng anh và ngữ pháp sẽ tốt hơn còn ngành kế toán thì nó nham nhảm ra rồi sau này cần thì mình học khóa hỗ trợ trên web là được vì cái này học nó cũng rễ chứ kiến thức tiếng anh mà ko có thì vứt hết e à

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Híc tư vấn mà chả buồn đọc tư vấn làm gì nhỉ, em này đã học chuyên ngành 1 là english (sẽ có bằng 1) và cân nhắc giữa học thêm 1 chuyên ngành nữa (nếu hvtc ngày xưa sẽ đc cấp 2 bằng đh chính quy 2 chuyên ngành english và kế toán) và không học sau này ra trường học thêm kế toán ở các trung tâm (lấy chứng chỉ)

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
@duyduc486 em vẫn đang học tiếng anh ạ còn em vẫn đang cân nhắc giữa học thêm 1 ngành trong trường hoặc đi học kế toán ở các trung tâm ạ

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
@VANCHIEN17 em cũng nghĩ vậy ạ. Tại em có xem những chương trình mà em học thì chỉ có Kế toán cơ bản thôi ạ. Vậy nên theo anh em nên học song ngành hay học ở trung tâm ạ? Em cảm ơn. Học song ngành thì em có thêm 1 bằng kế toán nhưng em thấy nhiều người nói rằng muốn làm kế toán không nhất thiết học ở đại học để phí thời gian...

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
@khunglongcodon dạ vâng em cảm ơn nhiều lắm ạ

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
@VANCHIEN17 em cũng nghĩ vậy ạ. Tại em có xem những chương trình mà em học thì chỉ có Kế toán cơ bản thôi ạ. Vậy nên theo anh em nên học song ngành hay học ở trung tâm ạ? Em cảm ơn. Học song ngành thì em có thêm 1 bằng kế toán nhưng em thấy nhiều người nói rằng muốn làm kế toán không nhất thiết học ở đại học để phí thời gian...
Nên học 2 bằng để có bằng ĐH đúng chuyên ngành. Học ở trung tấm lấy mấy CC thì gần như chả có giá trị gì đâu. English cho kế toán thì cũng nửa chừng lắm, ngành kế toán thì cũng không cần 1 phiên dịch riêng cho kế toán đâu, giờ english nhan nhản ai chả biết. Còn làm phiên dịch ngoại ngữ thì lại chắc không làm được

D

duyduc486

Guest
25/2/17
8
0
1
33
nếu thế cũng được, nhưng e cho a hỏi ngoài kế toán ra thì còn ngành nào ko hay là chương trình học thêm chỉ áp dụng cho kế toán

D

duyduc486

Guest
25/2/17
8
0
1
33
vậy thì e cứ học chuyên ngành anh thôi chứ cái kế toán đó sau này học thêm cũng đc chứ sao

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Không cần biết giỏi hay thực tế thế nào, nếu nộp hồ sơ làm kế toán mà ko có bằng cấp chuyên ngành kế toán thì 10 công ty sẽ có 7-8 công ty loại từ vòng hồ sơ

P

phuong_linh269

Guest
24/2/17
11
0
1
25
nếu thế cũng được, nhưng e cho a hỏi ngoài kế toán ra thì còn ngành nào ko hay là chương trình học thêm chỉ áp dụng cho kế toán
dạ trường em cho bọn em chọn bất cứ ngành nào để học song ngành ạ nhưng em muốn làm kế toán nên chỉ hỏi kế toán thôi ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA