NỘP HỒ SƠ GIẤY BHXH TRẢ VỀ

• Thread starter lovely rich
  • Ngày gửi
L

lovely rich

Sơ cấp
18/1/17
23
1
3
Chị thủy ơi sao e nộp hs giấy lên bh k nhận chị ơi họ kêu e phải làm biên bản giải trình lý do nộp hs giấy, khi e gọi đt hỏi thì bên bhxh bảo em là phải chụp lỗi lúc kê khai điện tử bị sai chỗ nào k gửi đc, họ mới duyệt hs mà trước h cty e k có nộp hs điện tử toàn hồ sơ giấy k thôi Chị ơi giúp em với. E nộp hs báo tăng mức đóng bhxh cho nv mà k gửi được? cảm ơn Chị Thủy BB

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vào diễn đàn chung mà chỉ đích danh người trả lời như thế này thì bạn có thể vào trang cá nhân của người đó để hỏi.
Hiện tại theo Nghị định 166/2016/nđ-cp thì bắt đầu sử dụng giao dịch điện tử trong cả 3 lĩnh vực BHXH, BHYT, BHTN
Vì thế bạn nên gấp rút đăng ký sử dụng giao dịch điện tử.
Nếu bạn ở các tỉnh các ngoại trừ hà nội thì có thể sử dụng kbhxh để báo tăng

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: lovely rich
L

lovely rich

Sơ cấp
18/1/17
23
1
3
Vào diễn đàn chung mà chỉ đích danh người trả lời như thế này thì bạn có thể vào trang cá nhân của người đó để hỏi.
Hiện tại theo Nghị định 166/2016/nđ-cp thì bắt đầu sử dụng giao dịch điện tử trong cả 3 lĩnh vực BHXH, BHT, BHTN
Vì thế bạn nên gấp rút đăng ký sử dụng giao dịch điện tử.
Nếu bạn ở các tỉnh các ngoại trừ hà nội thì có thể sử dụng kbhxh để báo tăng
thanks bạn lần sau mình rút kinh nghiệm, do lúc mình đăng bài thấy Chị Thủy BB luôn trả lời nhiệt tình lần sau mình sẽ vào trang Chị ấy hỏi.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
E tải KBHXH về, sau đó làm thủ tục trên này (Phải có chữ ký số). Sau đó e xuất tờ khai dưới dạng .xml rồi nộp qua trang https://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/
Còn ko thì mua phần mềm VBHXH thì chỉ kê khai trên VBHXH thôi e ha.
Nay BHXH ko còn nhận hồ sơ giấy nữa.

A

Akaka

Guest
11/2/17
6
0
1
34
Mọi người ơi khi báo tăng mức đóng BHXH thì phải kèm file quyết định tăng lương ho từng người, vậy mình thay quyết định đó bằng phụ lục họp đồng có ghi rõ điều khoản tăng lương có được không hả mọi người?
Bây giờ em mới báo tăng cho tháng 1 có bị phạt không ạ?
EM mới vào nghề còn non nớt lắm, mong mọi người chỉ bảo em ạ.
Cảm ơn mọi người ạ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mọi người ơi khi báo tăng mức đóng BHXH thì phải kèm file quyết định tăng lương ho từng người, vậy mình thay quyết định đó bằng phụ lục họp đồng có ghi rõ điều khoản tăng lương có được không hả mọi người?
Cảm ơn mọi người ạ.
Bạn làm quyết định tăng lương cho từng người hay theo danh sách đều được nhé. Bên cạnh đó cũng đó thể thay thế bằng phụ lục hợp đồng như e nói ở trên. Giờ báo tăng mức đóng từ tháng 1 thì bị truy thu và đóng lãi chậm thôi

• Like
Reactions: Akaka
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cảm ơn mọi người ạ.
Không thể dùng phụ lục hợp đồng thay thế quyết định tăng lương nhé.
Báo tăng tháng 01 vẫn được, nhưng sẽ phải chịu thêm lãi truy thu vì báo tăng muộn

• Like
Reactions: Akaka
L

lovely rich

Sơ cấp
18/1/17
23
1
3
E tải KBHXH về, sau đó làm thủ tục trên này (Phải có chữ ký số). Sau đó e xuất tờ khai dưới dạng .xml rồi nộp qua trang https://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/
Còn ko thì mua phần mềm VBHXH thì chỉ kê khai trên VBHXH thôi e ha.
Nay BHXH ko còn nhận hồ sơ giấy nữa.
chữ ký số là của kế toán báo cáo hàng tháng quý phải k c? hay phải mua thêm chữ ký số dành riêng cho bh vậy c? cảm ơn chị.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
chữ ký số là của kế toán báo cáo hàng tháng quý phải k c? hay phải mua thêm chữ ký số dành riêng cho bh vậy c? cảm ơn chị.
Chữ ký đó luôn cũng đc e.

• Like
Reactions: lovely rich
A

Akaka

Guest
11/2/17
6
0
1
34
Không thể dùng phụ lục hợp đồng thay thế quyết định tăng lương nhé.
Báo tăng tháng 01 vẫn được, nhưng sẽ phải chịu thêm lãi truy thu vì báo tăng muộn
Cảm ơn bạn nhé.

A

Akaka

Guest
11/2/17
6
0
1
34
Bạn làm quyết định tăng lương cho từng người hay theo danh sách đều được nhé. Bên cạnh đó cũng đó thể thay thế bằng phụ lục hợp đồng như e nói ở trên. Giờ báo tăng mức đóng từ tháng 1 thì bị truy thu và đóng lãi chậm thôi
Cảm ơn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA